ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะตัดสินใจซื้อ v70 มือสอง รบกวนขอคำแนะนำ(เชียร์)และคำเตือนด้วยครับ  (อ่าน 4170 ครั้ง)

ออฟไลน์ indybug

• Newbie
  • *
รถประมาณปี 2002-2006 ราคาระหว่าง 50-60หมื่น
ที่บ้านมีกระบะ4x4(ดีเซล) กับ yaris ไม่อยากขายทั้ง2คันเพราะซื้อตั้งแต่ป้ายแดง
แต่อยากได้แวนเพิ่ม(จะเอามาดมgas โดนัท) เพื่อใช้สลับกับyarisเวลาต้องขนของ
แบบเปียกไม่ได้ ส่วนใหญ่คงวิ่งอยู่ในกทม.รับส่งลูกวันละประมาณ20-30กม.
ปล.บ้านไม่มีปัญหาเรื่องที่จอดรถ แต่มีปัญหาคือตอนนี้ไม่มีตังค์ซื้อรถแวนป้ายแดงครับ
ไม่อยากเป็นหนี้ครับ(คิดว่าจะซื้อสดครับ)  ดอกแพงเหลือเกิน

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
innova มือสองดีกว่าไหมครับ คันใหญ่กว่า ดูแลรักษาง่ายกว่าเยอะ แถมทนตามแบบtoyota
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ mongolias

ลองเข้าไปสอบถามที่ Volvomania ดูก็ได้ครับ
พยายามเลือกรุ่น 2.3T ไว้ครับ อะไหล่หาไม่ยากเท่าไหร่
ยังไงอย่าลืมเผื่องบซ่อมบำรุงไว้ด้วยสัก ห้าหมื่น ถึงหนึ่งแสนนะครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ถ้ามีร้านอะไหล่+มีอู่ซ่อม ผมว่าก็พอเล่นได้
ราคาที่ว่านี้ ได้ 2.3T B5234T แน่นอน
ส่วนรุ่น 2.0 T นั้นหาค่อนข้างยาก
ยิ่ง ตัวดีเซล ราคาน่าจะเกิน
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
หารถที่สภาพดีที่สุดเท่าที่จะหาได้  จบ...ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

อย่าคิดว่ามันจะไม่ทนนะ เครื่องรถยุโรปเอาเข้าจริงๆ ทนเป็นแรด

ถึงระยะของมัน ถ้าซ่อมถึง มันก็กลับมาเป็นรถใหม่อีกครั้ง

ที่สำคัญคือความปลอดภัย และการขับขี่

คงจะหารถญี่ปุ่นประกอบในประเทศเทียบอยาก

ยิ่งรถคัสซีกระบะไม่ต้องพูดถึง คนละเกรด

ออฟไลน์ panerai

หารถที่สภาพดีที่สุดเท่าที่จะหาได้  จบ...ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

อย่าคิดว่ามันจะไม่ทนนะ เครื่องรถยุโรปเอาเข้าจริงๆ ทนเป็นแรดถึงระยะของมัน ถ้าซ่อมถึง มันก็กลับมาเป็นรถใหม่อีกครั้ง

ที่สำคัญคือความปลอดภัย และการขับขี่

คงจะหารถญี่ปุ่นประกอบในประเทศเทียบอยาก

ยิ่งรถคัสซีกระบะไม่ต้องพูดถึง คนละเกรด
555+ ขำและเห็นด้วยจริงๆครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member

อย่าคิดว่ามันจะไม่ทนนะ เครื่องรถยุโรปเอาเข้าจริงๆ ทนเป็นแรด

ถึงระยะของมัน ถ้าซ่อมถึง มันก็กลับมาเป็นรถใหม่อีกครั้ง

ตามความเห็นนี้เลยครับ  จุดสำคัญคือ ต้องเปลี่ยนอะไหล่จำเป็นให้ถึงครับ

เบิกศูนย์แพงหน่อย ปีกนก บุชยาง ช็อคอัพ 

วิ่งได้เหมือนใหม่อีกเป็นสิบปีครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ปัญหาของรถยุโรปมือสอง คือ
อะไหล่แท้ ราคาจะไม่มือสองเหมือนราคารถ V70 โฉมนี้ ราคาเกือบ 3 ล้าน คุณคิดว่าราคาอะไหล่จะเท่ากับรถ Eco Car หรือเปล่า

คุณสามารถใช้ได้ ถ้า
1. มีช่างซ่อม อู่ที่มีคุณภาพ ไม่ฟันหัวแบะ
2. มีเพื่อนในคลับ ที่ให้คำแนะนำ แหล่งอะไหล่มือสอง หรืออะไหล่เทียบเคียงได้
3. มีความรู้ พื้นฐาน เรื่องการซ่อมรถบ้าง สังเกตุอาการที่ผิดปรกติเป็น

V70 เป็นหนึ่งในรถ มือสอง ที่ผมสนใจมากครับ แต่ต้องปี 2004 ขึ้นไปนะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ decptt