ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ: :อยากเปิดกิจการ จำหน่ายน้ำมันหล่อลื่น จารบี แบตเตอร์รี่ ใส้กรองต่างๆ  (อ่าน 4526 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongchai101

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ  อยากรู้รายละเอียด งบลงทุน

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
ตอบแค่ส่วนของ น้ำมัน จาระบี และไส้กรองนะครับ

จับเฉพาะกลุ่มรถ 4 ล้อ ญี่ปุ่น เฉพาะค่าของต้องใช้เงินสดต่อเดือนประมาณ 4-6 แสนบาทครับ ถ้าจะรวมรถใหญ่ด้วยก็ 8 แสน-1 ล้านบาทครับ (น้ำมันแค่ 3 ยี่ห้อ งบประมาณนี้รวมกรองเครื่อง และกรองอากาศ)
น้ำมันต้องลงเป็นเงินสดครับ พวกไส้กรองนี้เป็นเคดริตได้ แต่ส่วนลดจะน้อยกว่าเงินสด ครับ

แบตไม่ทราบจริงๆ ไม่เคยขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2013, 23:05:56 โดย dazetos »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ญาติทำอยู่
ตามท่านบนว่าไว้ครับ
จริงๆ จะมีเซลล์ของแต่ละบริษัทวิ่งขายให้อยู่แล้วครับ
เราก็เลือกเอาแค่ยี่ห้อที่เป็นที่นิยมก็พอ ซื้อเยอะๆ ก็มีส่วนลดของแถม
ซื้อบ่อยๆ เป็นลูกค้าประจำ เค้าก็มีเครดิตให้
นมค. ที่เห็นสั่งมาขายก็มีของ ปตท. เยอะสุด มีทุกเกรด, Shell, Petronas, Sunsoil นิดหน่อยส่วนมากเป็นของคอมมอนเรล
แบตนี่ GS อย่างเดียวเลย
กรอง สายพาน ผ้าเบรค แท้บ้าง เทียบบ้าง ให้ลูกค้าได้เลือก
ที่ปัดน้ำฝน เพิ่งรับของ 3M มาขาย

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^