ผู้เขียน หัวข้อ: เมลล์โดนบล็อค ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 4571 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
เมลล์โดนบล็อค ทำยังไงดีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 17:45:43 »
คือว่าจะออนเอ็มอ่ะครับ  แต่ออนไม่ได้  ออนเมลล์อื่นก็ได้  ก็เลยรู้ว่าโดนบล็อค

แต่อ่านวิธีแก้ไขแล้วไม่เข้าใจ  เลยอยากถามพี่ๆน้องๆที่เคยโดนว่าแก้ไขยังไงครับ

ออฟไลน์ TTL

Re: เมลล์โดนบล็อค ทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 20:51:47 »
ผมยังไม่เคยโดนเลยครับ แต่พี่นี่แหละพึ่งโดนไปเอง +เพื่อนๆ เห้นเวลาล็อคอินเข้าไปจะให้ใส่Mailสำรองแต่ว่า ใส่ไปให้ตายก็ไม่มีอะไรส่งมาครับ ตอนนี้พี่ผมก็เลยสมัครเมล์ใหม่เลยไม่รู้เอาเมล์เดิมกลับมาได้ไมเนี่ย(เห็นเจ้าตัวไม่ได้เล่าอะไรเลย) ยังไงถ้ามีวิธีแก้ใขยังไงหรือว่ามีวิธีป้องกันยังไง ช่วยบอกเล่าหน่อยนะครับเพื่อตัวเองโดนบ้าง เห้นมีบ้างคนบอกว่าให้เปลีย่นรหัสผ่านบ่อยๆ ผมนึกแล้วก็ถามเพื่อนอีกคนก็ตอบว่าก็ใช้มาตั้งนานแล้วชาตินึงกว่านะเปลี่ยนที่นึงก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เมลล์โดนบล็อค ทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:18:16 »
ของผมมันให้ทำตามขั้นตอนกว่าจะกลับมาใช้ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 22:15:43 »
ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ ใช้ได้ตามปกติ ทางเค้าหาว่าผมเป็นสแปม ผมลองเข้ามือถือเพื่อนเข้าได้ เลยมาลองเข้าที่บ้าน

แก้โดยพิมพ์เบอร์โทรศัพท์ แล้วส่งรหัสเข้ามา แล้วเอารหัสนั้นไปพิมพ์ลงไปในช่องที่ให้พิมพ์

มันก็กลับมาใช้ได้ครับ นี่ครับ เอาลิงก์มาฝาก เพราะผมก็คล้ายๆเค้านี่แหละครับ http://webboard.yenta4.com/topic/424975