ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสนใจจะออก Civic hatchback บ้างมั้ยครับ หลังเปิดตัวแล้วดูเงียบๆ  (อ่าน 6672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
มีใครสนใจจะออก Civic hatchback บ้างมั้ยครับ  หลังเปิดตัวแล้วดูเงียบๆ

หรือว่ารอรถจริงมาโชว์รูมวันที่ 21 ก่อนค่อยว่ากัน

ผมสนใจสีดำมุกกับสีดำมุกเปลือกมังคุด  สีมืดๆทำให้ไอ้รังผึ้งใหญ่ๆด้านท้าย ดูรกตาน้อยลง  ปลายเดือนว่าจะไปลองซักหน่อย

ปล. กลัวจะขายไม่ออก  เพราะคนออก civic sedan ที่รูปทรงลงตัวกว่า  แถมมีรุ่น 1.8 ราคามิตรภาพอีกต่างหาก

ปล2. พี่แพน พี่จิมมี่  หรือสมาชิกในบอร์ด  ถ้าใครได้ลองหรือออกรถแล้ว มารีวิวกันหน่อยนะครับ  :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2017, 21:52:04 โดย Doraneko »

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมว่ารีบตัดสินเร็วไปว่ามันเงียบ นี่มันแค่ไม่กี่วันเอง

ส่วนซื้อแล้วขายไม่ออกคงไม่ใช่ละ ระดับ civic ยิ่ง hatchback นี่มีความพิเศษในตัวมันเองอยู่แล้ว

ผมว่าเหลือแต่พวก aftermarket ว่าจะแต่งกันยังไง แต่งแล้วดุดัน ของเล่นเยอะ เดี๋ยวก็มีคนต้องการเพิ่มขึ้นเองละ

แต่ผมว่ามือสองราคาน่าจะแข็งกว่านิดหน่อย หรือแย่สุดก็พอๆกับ sedan ไม่หนีกันมาก

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
1.8 ยังขายดีต่อไปครับ

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
สนใจครับ แต่ออกตัว sd ก่อนแล้ว  :-X

ออฟไลน์ AboveGod

ซื้อครับ แต่ปลายปี  ::)

ออฟไลน์ pjs6306

ขายดียอดถล่มทลายเชื่อผม มันคล้าย note แหล่ะเปิดตัวแล้วยังไม่มีรถให้ดูให้ลอง แต่พอรถถึงโชว์รูมนั่นแหล่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ให้เวลามันหน่อย SDRSยังเกลื่อนเลย

ออฟไลน์ ps000000

เวลาสรุปยอดขายรายเดือน จะแยกไหมครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

เงียบ ก็ไม่แปลก
ตัว 1.5 1.5RS ขายได้น้อยมาก
ส่วนใหญ่จะไปกองที่ 1.8 หมด น่าจะ 70-80% เลยละ

ออฟไลน์ Arado_kung

ขนาดตัว4ประตูส่วนใหญ่ผมเห็นแต่ 1.8EL เป็นส่วนใหญ่เลยครับ ตัว5ประตูมีแต่รุ่นเทอร์โบโอกาสเห็นก็น้อยลงอยู่แล้ว และที่สำคัญตอนนี้ยังไม่มีรถส่งมอบครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

จริงๆ ผมชอบตัว hatchback มากกว่านะคับ

ติดตรงมันมีแต่รุ่น turbo งบไม่ถึงจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้รถมีพร้อมขายหรือยังนะครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

เชียร์นะ. แต่คิดว่าราคาแพงเกินอะครับ.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SLuang

มันเลือกลูกค้าครับ
ไม่มีใช่เลือก

ก็ราคามันสูง  มันเลือกลูกค้าที่มีเงินถึง
ถ้าลูกค้าเลือก มันมีคู่แข่งตัวอื่นๆ อีก

เหตุผลที่ มีแต่ turbo
เพราะ ซีดาน turbo ขายได้น้อย ไม่คุ้มค่าการบริหารจัดการ
จึงต้องเอาตัวนี้มาเป็นตัวช่วยให้แชร์พวกพาร์ทเครื่องยนต์ ให้เยอะๆ จะได้คุ้มทุนง่ายขึ้น

ออฟไลน์ HHHsung

รถล้านกว่าๆ นะครับ ไม่ใช่ครึ่งล้าน จะได้ซื้อกันง่ายๆ ราคาขนาดนี้ตัวเลือกมีเป็นเข่ง ต้องคิดกันเยอะเป้นเรื่องธรรมดา

ยอดซักเดือนละ 100 คัน ก็หรูเลิศแล้ว อย่าลืมประเทศเราไม่ได้รวยกันทุกคน จะได้ซื้อกันโครมๆ

ออฟไลน์ keng

มีใครสนใจจะออก Civic hatchback บ้างมั้ยครับ  หลังเปิดตัวแล้วดูเงียบๆ

หรือว่ารอรถจริงมาโชว์รูมวันที่ 21 ก่อนค่อยว่ากัน

ผมสนใจสีดำมุกกับสีดำมุกเปลือกมะม่วง 

สีดำเปลือกมะม่วงนี่ ออกเหลืองรึเปล่าครับ งง มีด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ AboveGod

เงียบ ก็ไม่แปลก
ตัว 1.5 1.5RS ขายได้น้อยมาก
ส่วนใหญ่จะไปกองที่ 1.8 หมด น่าจะ 70-80% เลยละ

ทำไมเจอ RS บนถนนเยอะกว่า
หรือ 1.8 แปลงหน้า ติดโลโก้RS ใส่สปอยเลอร์  :(

ออฟไลน์ mothsan

RS กับ ตัว Turbo น่าจะขายได้ประมาณ 20% ของยอดรวมมั้งครับ
ส่วนที่เจอ RS บ่อยๆ เพราะมันดึงดูดสายตากว่าตัวธรรมดา ไม่ก็เดี๋ยวนี้มีตัวธรรมดาอยากเป็น RS (แบบโตขึ้นหนูจะเป็น RS ประมาณนั้น) อิอิ
จับใส่ spoiler กับ โลโก RS ไม่กี่บาท เผลอๆ เซลล์แถมให้ด้วยซ้้ำ บางคันพร้อมเปลี่ยนกระจังเป็นสีดำ ล้อเป็นตัว RS ด้วย

วิธิสังเกตุ ดูที่ไฟ LED กับ มือจับประตูโครเมียม ชัวร์สุดครับ ไม่ค่อยได้เปลี่ยนกัน

ปล. ตัว HB Turbo ผมว่าขายได้เรื่อยๆ แต่ไม่เยอะมาก เพราะคนที่เล่น เค้าออก RS Sedan ไปหมดแล้วนะครับ
ตัว HB เลยเป็น Rare item หน่อยๆ (ไม่ใช้ Rare แบบ Pulza Turbo นะครับ ที่โคตรหายากเลย ไม่รู้เสียจะมีอะไรเยอะไหม)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมตั้งใจซื้อครับ แต่ไม่ใช่ล็อตแรกๆแน่นอน ก็คงอีกซักพักนึงละครับ สำหรับตัว HB เล็งไว้แต่แรกว่าเข้าไทยต้องซื้อ แล้วก็เข้าไทย แล้วก็จะซื้อครับ

คิดว่าไม่น่าเงียบครับ แต่คนรอลง show room แล้วก็รอดูที่งาน motor show มากกว่า ผมว่าจะไปที่งานด้วย คิดว่าคนคงรุมเยอะครับ

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
ถ้าผมไม่ได้จองบ้านไว้ ผมเงินพร้อมไปถอย พร้อมจองแล้วครับ
ตอนนี้เลยรอดูของจริงก่อน เพื่อเปลี่ยนใจซื้อรถ 555

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าชอบความเอนกประสงค์ คนน่าจะเอาไปเทียบกับ crv

แต่ถ้าความงามแล้ว sedan สวยกว่าครับ  8)

ออนไลน์ muza

ผมว่า 1.8 กับ คนไทยก็เพียงพอละอะ

น่าออกตัว 1.8 ตามมานะ น่าจะขายดีกว่า อะ

ออฟไลน์ CJ.

โดยส่วนตัวผมมองว่า Sedan สวยกว่าครับ แต่คนที่ชอบก็มีแน่นอนเพราะตัว hatch ก็ไม่น่าเกลียด ดูเท่นิดๆด้วย

ผมสนใจสีดำมุกกับสีดำมุกเปลือกมะม่วง 

สีดำเปลือกมะม่วงนี่ ออกเหลืองรึเปล่าครับ งง มีด้วยเหรอครับ

จะเรียกเปลือกมังคุดหรือเปล่าครับ เปลือกมะม่วงนี่เหลืองเลย
ที่จริงชื่อสี Burgundy ผมว่าน่าจะเป็นดำออกประกายกึ่งแดงกึ่งม่วง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
โดยส่วนตัวผมมองว่า Sedan สวยกว่าครับ แต่คนที่ชอบก็มีแน่นอนเพราะตัว hatch ก็ไม่น่าเกลียด ดูเท่นิดๆด้วย

จะเรียกเปลือกมังคุดหรือเปล่าครับ เปลือกมะม่วงนี่เหลืองเลย
ที่จริงชื่อสี Burgundy ผมว่าน่าจะเป็นดำออกประกายกึ่งแดงกึ่งม่วง

ผมตั้งใจจะพิมพ์มังคุด  ดันไปพิมพ์มะม่วงซะงั้น   :-[

แก้ละ  เขินเลย