ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ยางค้างสต๊อกนำมาลดราคา สมควรซื้อไหมครับ  (อ่าน 7097 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninin124

• Newbie
  • *
รบกวนถามพี่ๆ ครับ

ยางค้างสต๊อกนำมาลดราคา ยางประมาณปี 11-12  เก็บไม่โดนแดด มันยังใช่ได้หรือสมควรซื้อใหม่ดีครับ

-size pirelli RFT 225/35R20
                             255/30R20

*ยางเป็นยางติดมากับแม็กครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ธรรมดายางมีอายุประมาณ5ปีนับจากวันที่ผลิต ถ้าปีนึงคุณใช้รถเยอะก็ซื้อได้ครับ วิ่งซัก30,000-40,000โลเปลี่ยนก็คุ้มละครับ
ถ้าใช้น้อยก็หาซื้อยางใหม่เหอะครับ

• Newbie
  • *
ธรรมดายางมีอายุประมาณ5ปีนับจากวันที่ผลิต ถ้าปีนึงคุณใช้รถเยอะก็ซื้อได้ครับ วิ่งซัก30,000-40,000โลเปลี่ยนก็คุ้มละครับ
ถ้าใช้น้อยก็หาซื้อยางใหม่เหอะครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 15:24:57 »

ขอบคุณครับผม
เคยอ่านเจอว่ายางที่ลงพื้นไปแล้ว แปลว่านับสตารท์แล้วอายุน่าจะแค่3ปีครับ ลองเอาเล็บจิกดูนิ่มไหมครับ หรือว่าแข็งมากไม่น่าเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2015, 17:55:20 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ nuntapon.s

ใส่ล้อเรียบร้อยแล้ว จะรู้ได้ไงว่าลงพื้นมาตั้งแต่เมื่ือไหร่  วิ่งไปแล้วเท่าไหร่ 

ตั้งแต่ปี  11-12  อย่างงี้ผมถือว่าเป็นยางเปอร์เซ็นต์

ออฟไลน์ Auto

ยางถ้าลงพื้นไปแล้วต้องเริ่มนับอายุแล้วครับ   3-4 ปี   แล้วแต่สภาพ
ถ้าไม่ลงพื้นรู้สึกอยู่ได้ 6 ปี แต่ไม่ไหวไม่กล้าเอามาใช้เพราะกว่าจะลงพื้นมาถึงเราเราต้องใช้ต่ออีก 3-4 ปี อายุขนาดนั้นเสี่ยงเกินไป

ออฟไลน์ ps000000

น่าตีราคาเป็นมือสองนะครับ

ออฟไลน์ beerrl

อยู่ที่ราคา และ การใช้งานครับ
ถ้าราคาถูกกว่า นิดหน่อย เช่น ราคาของใหม่ 8000 ของค้างเหลือ 6000 ขึ้นไป ผมซื้อของใหม่ครับ
แต่ถ้าราคาถูกกว่า เกินครึ่ง แล้ว ใช้ในกรุงเทพ เป็นส่วนใหญ่ อันนี้ น่าสนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ถ้ายางใหม่ค้างปี ยังไม่ใส่ อายุ 5-6 ปี ครับ
แต่ถ้าประกอบลงพื้นแล้วก็ ใช้ได้อีกซัก 1 ปีครับ แต่จะแข็งมากๆขอเตือนไว้ก่อนครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคนมากครับ ราคาแม็ก + ยาง ทั้งชุด เขา ขาย 115,000 ครับ

ซึ่งด้วยรวมแแล้ว ราคายางอย่างเดียว น่าจะ 80,000 ครับเท่าที่หาได้ครับ

แม็กนีี่ไม่แน่ใจครับ
 (ยางไม่เคยลงพื้นครับ ) เดียววันเสาร์จะไปดูของจริงครับ แล้วค่อยตัดสินใจครับผม

ออฟไลน์ localgame

ขอบคุณทุกคนมากครับ ราคาแม็ก + ยาง ทั้งชุด เขา ขาย 115,000 ครับ

ซึ่งด้วยรวมแแล้ว ราคายางอย่างเดียว น่าจะ 80,000 ครับเท่าที่หาได้ครับ

แม็กนีี่ไม่แน่ใจครับ
 (ยางไม่เคยลงพื้นครับ ) เดียววันเสาร์จะไปดูของจริงครับ แล้วค่อยตัดสินใจครับผม

ถ้ายางปีเก่าแบบนี้แล้วยังขายราคานี้ ผมว่าไปเล่นพวกยางรุ่นรองๆแต่ปีใหม่ยังดูดีกว่าเลยครับ ตามความรู้สึกผมยางรุ่นทอปปีเก่าขับแย่กว่ายางรุ่นรองปีใหม่ๆนะครับ ยังไงลองพิจารณาดู ลองเช็คราคาดูคร่าวๆก็ได้ Nitto สเปคนี้ยางใหม่ยังแค่50-60K เองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ายางปีเก่าแบบนี้แล้วยังขายราคานี้ ผมว่าไปเล่นพวกยางรุ่นรองๆแต่ปีใหม่ยังดูดีกว่าเลยครับ ตามความรู้สึกผมยางรุ่นทอปปีเก่าขับแย่กว่ายางรุ่นรองปีใหม่ๆนะครับ ยังไงลองพิจารณาดู ลองเช็คราคาดูคร่าวๆก็ได้ Nitto สเปคนี้ยางใหม่ยังแค่50-60K เองครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้ขับเร็วเวอร์ หรือรถไม่ได้แรงเวอร์ เล่นรุ่นรองๆก็ได้แต่เปลี่ยนบ่อยกว่า ผมว่าไม่เลวร้ายนะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมเคยคิดหายางใหม่ค้างปีมาใช้ แต่ราคามันถูกกว่าปีใหม่ๆไม่มาก อย่างยางใหม่เส้นละ 4000 ยางปี14เส้นละ 3700 ปี13เส้นละ 3500 แบบนี้ผมซื้อยางปีใหม่ๆใช้ดีกว่า แต่ถ้ายางปี 11-12 นี่ถือว่านานเลยนะครับ ถึงแม้จะเป็นยางใหม่ เคยถามร้านยาง ทางร้านว่า เมื่อยางโดนดึง(ใส่ยาง) มันจะเริ่มเปลี่ยนสภาพตัวมันเองแล้ว อาจไม่มากแต่มันก็ถือว่าแปรสภาพ น้องผมเคยเอายางอะไหล่ที่ไม่เคยใช้เลยตั้งแต่ออกศูนย์อายุรถ 8ปี ใช้ได้สักหมื่นกว่าโล ระเบิดขณะวิ่งที่ความเร็วประมาณ 100 โชคดีที่ไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรงเกิดขึ้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ focus2012

ผมว่าเก่าเก็บสัก 1 ปี กำลังดีครับ ถ้า 2 ปีผมว่าเริ่มโอแล้วครับ

ถ้าใส่ผมใส่แม๊กแล้ว เหมือนก็เหมือนนับตั้งแต่ตอนนั้นแล้วใช่ไหมครับ เหมือน ปี 11- 12 ตามที่ในรูป จขกท.

ออฟไลน์ A K24A4

• Jr. Member
  • **
ยางที่ยังไม่ใส่ล้อเลย เก็บได้ 5 ปี ส่วนยางที่ใส่ล้อแล้ว เก็บได้ 3 ปีครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ผมเคยคิดหายางใหม่ค้างปีมาใช้ แต่ราคามันถูกกว่าปีใหม่ๆไม่มาก อย่างยางใหม่เส้นละ 4000 ยางปี14เส้นละ 3700 ปี13เส้นละ 3500 แบบนี้ผมซื้อยางปีใหม่ๆใช้ดีกว่า แต่ถ้ายางปี 11-12 นี่ถือว่านานเลยนะครับ ถึงแม้จะเป็นยางใหม่ เคยถามร้านยาง ทางร้านว่า เมื่อยางโดนดึง(ใส่ยาง) มันจะเริ่มเปลี่ยนสภาพตัวมันเองแล้ว อาจไม่มากแต่มันก็ถือว่าแปรสภาพ น้องผมเคยเอายางอะไหล่ที่ไม่เคยใช้เลยตั้งแต่ออกศูนย์อายุรถ 8ปี ใช้ได้สักหมื่นกว่าโล ระเบิดขณะวิ่งที่ความเร็วประมาณ 100 โชคดีที่ไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรงเกิดขึ้น

ร้านที่ว่าคงตัดใจไม่ลงครับ ยังคงบวกกำไรบางๆอีกนิด
ไว้พี่ใช้ตัวไหน ผมมีร้านที่ตัดใจขายครับ ราคา ว้าวๆ ผมเสร็จร้านนี้ทั้ง 4 คันครับ

ออฟไลน์ AkE

11-12 นานไปครับถึงจะใหม่ยังไงก้ไม่น่าใช้ละครับ 13 ยังพอให้คิดหน่อย เหมือนซื้อรถเกรย์อะครับบางทีผลิตตั้งแต่ปี 11 มาออกปี 15 ผมทำใจซื้อไม่ได้อะครับถ้าซื้อกต้องส่วนลดเยอะมากๆ

ออฟไลน์ yourturle

เก่าไปครับ

ราคาถูกเท่าไร

ได้ไม่คุ้มเสีย

รถดี ยางดี สมรถนะก็ดีไปด้วย

ความเสื่อมมันมองไม่เห็น 

One Day.

ออฟไลน์ silver_oui

• Newbie
  • *
ผมซื้อ BS GR-90 225/40 R18  ยางปี 2011 ซื้อเมื่อปี 2013 ปัจจุบันยังใช้อยู่ วิ่งประมาณ 30000 โล แทบไม่เคยปะ (ยางรั่วไป 1 ครั้ง)  ก่อนเปลี่ยนเป็น BS ผมใช้ยาง Dullop DZ101 ยางใหม่ ปะบ่อยมากครับ ตกหลุม บางครั้งก็รั่วครับ...
ปล. ตอนนั้นยาง GR-90 ขอบ 18 ยางใหม่ราคาเส้นละ 9000 ยางใหม่ปีเก่าผมซื้อ ราคา 4300 จาก 4500 ต่อราคาเอาครับ...ส่วนตัวผมว่าคุ้มมากครับในราคานี้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่าคุ้มครับผมก็ซื้อมาเหมือนกันปี 12 ได้ลด 50% ใช้ดีไม่มีปัญหา

YOKOHAM GEOLANDER AT-S
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD