ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอChevrolet Volt วิ่งอยู่บนถนนนครอินทร์ เลยถ่ายคลิปมาฝาก  (อ่าน 5273 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
อยากรู้เหมือนกันว่า GM กำลังศึกษาความเป็นไปได้ในการนำมาขายบ้านเราหรือเปล่า หรือแค่ทดสอบเฉยๆเหมือนเวลาเห็นพวก Opel ใหม่ๆทั้งหลายใครรู้ช่วยกันมาแชร์หน่อยครับ

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามีความมเป็นไปได้นะครับ  แบบนี้  ต่อไปคงเป็นตลาดรถไฟฟ้าแล้วละ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เห็นบ่อยมากเลยคับ ในเฟสผมเดี๋ยวคนนู้นโพสคนนี้โพส ไม่รู้ว่าตกลงมีคนนำเข้ามาขายหรือทดลองกันแน่ผมงงมาก  ตอนแรกคิดว่ามีคนนำเข้ามาขายซะอีก

ที่เมกาบ้านตัวเองยังล่อไปล้านกว่าบาท ถ้าเข้ามา2ล้านแหงๆเลย โดนภาษีไทย

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
ล้านนิดๆยังน่าสน แต่ถ้าเกินกว่านั้นไม่ไหวหล่ะครับ  :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

เมื่อวานก็เห็นวิ่งอยู่บน Boden Lane เหมือนกันครับ ;)

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
ถ้าราคาเท่าพรีอุสจะเอาคันนี้ครับ  ปรกติใช้รถไปกลับที่ทำงาน วันละประมาณ 20 กม

ถ้าเป็น VOLT ไม่ต้องเข้าปั๊มเลย  ;D

ออฟไลน์ 6162002

รุ่นนี้เพื่อนผมบอกว่า ถ้าเข้ามา ซื้อแน่ๆ

ไม่ใช่เพราะไฟฟ้าอะไรหรอกครับ แต่หน้าตามันโดนมาก !

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
น่าจะมีโอกาสเข้ามาอยู่ ถ้าสถานีชาร์จไฟบ้านเราพร้อม ::)

ออฟไลน์ mathician

ยุโรปขาย ~1.7M
ชอบหน้า แต่ไ่ม่ชอบท้าย

อืม จริงๆมันน่าจะขายถูกกว่ารถธรรมดาได้สักทีนะ ใครมันจะซื้อละงั้น
Kyoto-protocol คงไม่มีความหมาย มีให้เท่ๆไปซ่ะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 11:24:43 โดย mathician »

ออฟไลน์ john

ถ้ารัฐบาลจัดหนัก ลดภาษีให้หรือไม่เสียเลย แถมการไฟฟ้าอุดหนุนราคาให้สักแสนนี่ยิ้มเลย (ฝันเกินไปละ)

ออฟไลน์ Sappe!

วันก่อนผมก็เห็นอยู่ที่ลาดพร้าวครับ เห็นบ่อยมากๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium