ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Navi จากประเทศอินโดนีเซีย มีโอกาสเข้ามาทำตลาดในเมืองไทยบ้างหรือไม่ครับ  (อ่าน 3561 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมมีข้อสงสัยคับ

พอดีผมไปเปิดเจอ รถรุ่นนี้ ใน web ของอินโด เห็นราคามันอยู่ระหว่าง Innova(3.3 ร้อยล้าน) กับ Fortuner(4.1 ร้อยล้าน)
เจ้านี้ราคา 3.8 ร้อยล้าน (ไม่แน่ใจเรื่องหน่วยว่าเป็นอะไรนะครับ)

ผมว่าทรงมันเหมือน Toyota Stepwagon spada เลยครับ

อยากถามว่า รถรุ่นนี้มีโอกาสมาขายในบ้านเราบ้างหรือไม่ครับ และถ้าไม่มา จะติดเงื่อนไขอะไรครับ เช่น ไม่ได้ประกอบที่อินโด หรือ ชิ้นส่วนไม่ถึง 40% ครับ
ถ้ามาจริงๆ ราคาควรอยู่ที่เท่าไรครับ จึงจะเหมาะสมและขายได้ (บ้างตามสมควร)

;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2014, 10:42:59 โดย GreenG »

GreenG

มี 2 รุ่น Grade G กับ V ครับ

GreenG

เหมือนจะเป็นเครื่องเกียร์เดียวกับ Altis ตัวก่อน แต่มี valvematic ด้วยไม่รู้ว่ามันคืออะไรนะครับ :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ไม่มีทาง

และ ที่ญี่ปุ่นตกรุ่นไปตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ท่าจะยาก ขนาดอินโนวา อแวนซายังเข็นลำบากเลยครับ ไม่มาแน่นอน

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ในไทยมีวิ่งนานแล้วครับในชื่อ Toyota NOAH เกรย์เอาเข้ามา ศูนย์ไทยไม่เอาเข้ามาครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตแก้ครับ
StepWGN SPADA เป็นของ Honda ครับผม

จริงๆแล้ว รุ่นนี้ทำตลาดในญี่ปุ่นชื่อ Noah ครับ (มีฝาแฝดชื่อ Voxy)
และเป็นคู่แข่งของ Honda StepWGN กับ Nissan Serena นั่นเองครับ
จึงทำให้มีขนาดพอๆกัน

ปัจจุบัน เปลี่ยนโฉมไปเรียบร้อยแล้ว จึงไม่มีทางที่จะเอาเข้ามาขายแน่นอน
ส่วนในอินโด คิดว่าน่าจะลากขายอยู่นะครับ

ลิงค์รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับรุ่นเปลี่ยนโฉมครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7229:Toyota-Noah-Voxy-Modelchange-%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%82%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87-Hybrid&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=162