ผู้เขียน หัวข้อ: --ขอความเห็นอีกซักทีกับ D-max กับ Ranger--  (อ่าน 12701 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
--ขอความเห็นอีกซักทีกับ D-max กับ Ranger--
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:31:27 »
ของ isuzu สนใจเป็นรุ่น Spacecab Hi Lander 2.5 A/T  ราคา 788,000

กับ Ranger Open cab Hi Rider XLT 2.2 A/T ราคา 799,000

สิ่งที่แตกต่างกันคือ Isuzu ได้ dvd พร้อม ระบบนำทาง ส่วนฟอร์ด ได้ระบบอัตโนมัติพวกเปิดปิดไฟหน้า ที่ปัดน้ำฝน..
แต่ไม่ได้ dvd ..

ตัดสินใจเป็นคันไหนดีครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด อ.เมือง มีศูนย์ของทั้งสองยี่ห้อ อย่างละศูนย์.. :-\

และคันไหนคาดว่าน่าจะได้รถก่อนกันครับ (ถ้าจองไปพร้อม ๆ กัน).. :)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
Re: --ขอความเห็นอีกซักทีกับ D-max กับ Ranger--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:38:17 »
ไม่เคยลองขับทั้งคู่ แต่พี่ๆที่ทำงานเริ่มไปจอง isuzu กันละครับ เหตุผลหลัก ราคาไม่ค่อยตก ปล่อยที่หลังได้ราคาดีกว่า ford ^^'

ส่วนตัวผมเองชอบ ford นะบึกบึนดี isuzu หน้าตาเหมือนจะไปหาเรื่องใครเลย - -' แต่ 0 isuzu ก็ O กว่า ford ตัดใจจะเลือกใครยากจริงๆครับ Y_Y

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
Re: --ขอความเห็นอีกซักทีกับ D-max กับ Ranger--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:42:04 »
ตัวฟอร์ดไม่ใช่ Open Cab นะค่ะ แต่เป็นสี่ประตู ขับเคลื่อนสองล้อ ในราคา 799,000 บาทค่ะ
รุ่นดับเบิลแค็บ 4X2 ไฮ-ไรเดอร์ 2.2 ลิตร XLT เกียร์อัตโนมัติ
ดังนั้นฟอร์ดจะถูกกว่า Isuzu ถ้าคิดในแง่ว่าได้ตัวสี่ประตูยกสูงเกียร์ออร์โต้ แถมประกันภัยชั้นหนึ่งฟรี
แต่ Isuzu ได้แค่ cab เปิดได้เท่านั้นในราคาที่เท่าๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 20:45:38 โดย pilly »

ออฟไลน์ GMUGEN

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:01:04 »
ผมเลือก Isuzu ครับ เพราะมองถึง อะใหล่ และ ราคาขายต่อ ก็กินแล้วครับ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:02:57 »
ISUZU ได้เรื่องการบริการ งานซ่อมที่แน่นอน แต่ตัวรถผมก็ยังไม่ถูกใจสักเท่าไหร่ ที่ผมพูดแบบนี้บ่อยๆ เพราะผมจับความรู้สึกจาก Dmax ปี06 ที่ใช้ประจำอยู่ มันต่างกันไม่มาก ********แต่ท่านอาจจะชอบก็ได้ครับ********

เพราะฉนั้นรอ เรนเจ้อ ออกมาก่อนแล้วไปลองขับดูครับ ขับ Isuzu ก่อน แล้วไปขับ เรนเจ้อ ขอเขาขับสัก 5-10 โลนะครับจะได้จับความรู้สึกได้เยอะ ผมขอเซล

ขับในเมืองด้วย เพราะผมต้องการความรู้สึกเมื่อขับในเมื่อง

ลองดูนะครับ ตอนนี้ไปลอง ดีแมค ก่อนก็ได้ ขับแบบขำๆ พอ เรนเจ้อ มาแล้วค่อลองทั้ง สองคันอีกทีครับ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:09:12 »
ของ isuzu สนใจเป็นรุ่น Spacecab Hi Lander 2.5 A/T  ราคา 788,000

กับ Ranger Open cab Hi Rider XLT 2.2 A/T ราคา 799,000

สิ่งที่แตกต่างกันคือ Isuzu ได้ dvd พร้อม ระบบนำทาง ส่วนฟอร์ด ได้ระบบอัตโนมัติพวกเปิดปิดไฟหน้า ที่ปัดน้ำฝน..

ตัดสินใจเป็นคันไหนดีครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด อ.เมือง มีศูนย์ของทั้งสองยี่ห้อ อย่างละศูนย์.. :-\

และคันไหนคาดว่าน่าจะได้รถก่อนกันครับ (ถ้าจองไปพร้อม ๆ กัน).. :)

ผมรู้สึกว่า Option ของ Isuzu มันคุ้มกว่านะ...  ภาษ๊ 2.2 น่าจะดีกว่า และใจผมชอบ ford นะครับ ให้ความรู้สึกแข็งแกร่งและเป็นไปได้ว่าคุณภาพวัสดุจะดีกว่าครับ แถม 4 ประตูนั่งสบายกว่าด้วยครับ ส่วนเรื่องราคาขายต่อผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ เพราะตั้งใจจะใช้จนตายกันไปข้างนึงอยู่แล้วน่ะครับ หากสนใจราคาขายต่อก็มีตัวเลือกเดียวเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:27:59 »
ราคานี้ซื้อฟอร์ดดีกว่าคับได้4ประตูเลย ใหญ่กว่าและน่าจะแข็งแรงกว่าด้วยคับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:29:25 »
ของ isuzu สนใจเป็นรุ่น Spacecab Hi Lander 2.5 A/T  ราคา 788,000

เป็น4ประตู แต่บางที่ว่าแคปครับของ ford  ถ้าเป็น4ประตุตามโบรชัวร์จริง จะได้ส่วนลดอีกประมาณ 70000บาท

แต่ราคารถมันตกเร็วจริงครับ ก็ต้องคิดดูครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:35:22 »
ดูจากความเห็นของ จขกท. ผมตัดสินใจว่า

ระบบอัตโนมัติ เราเปิดเองได้

แต่ดีวีดี จะไปแหวกตรงไหนดูก็คงยาก ถ้ามันไม่มี?

ออฟไลน์ NOOM22

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:40:44 »
ถ้าไม่คิดเรื่องขายต่อ ฟอร์คเลยครับ เท่ดี ขับแบบสไตล์ยุโรบ เท่ดีไม่เหมือนใครด้วย เวลาติดไฟแดงยังงี่ มันจะมีแต่รถเราที่ไม่เหมือนใคร อิอิ
ชอบๆๆ ( เป็นความชอบส่วนตัวน่ะ ชอบอะไรไม่เหมือนใคร ) อิอิ :-* :-*
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Gaga

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:41:59 »
Ford กับ Isuzu ผมเลือก อีซูสุ คับ เป็นคนคนชอบ ดู หนัง ฟังเพลง

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:43:33 »
ตัวฟอร์ดไม่ใช่ Open Cab นะค่ะ แต่เป็นสี่ประตู ขับเคลื่อนสองล้อ ในราคา 799,000 บาทค่ะ
รุ่นดับเบิลแค็บ 4X2 ไฮ-ไรเดอร์ 2.2 ลิตร XLT เกียร์อัตโนมัติ
ดังนั้นฟอร์ดจะถูกกว่า Isuzu ถ้าคิดในแง่ว่าได้ตัวสี่ประตูยกสูงเกียร์ออร์โต้ แถมประกันภัยชั้นหนึ่งฟรี
แต่ Isuzu ได้แค่ cab เปิดได้เท่านั้นในราคาที่เท่าๆกัน

ในเวบฟอร์ดเปิดราคานี้มาอ่ะครับ .. แต่ถามเซลที่ศูนย์ก็ยังไม่ชัวร์เท่าไหร่..รู้แต่ว่ารถเทสน่าจะมาถึงประมาณ 19-20 พ.ย.
แต่เป็นตัว 4 ประตูมาโชว์ก่อน

ส่วนตัวผมเลือกใช้ 2 ประตูครับ เพราะต้องใช้ขนของเป็นครั้งคราวด้วย (เกือบ ๆ ทุกวัน) แต่ขับเอง ก็เลยเลือกเกียร์ออโต้  ;D

ออฟไลน์ Prakaisang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:46:06 »
ถ้าคุณดูแค่ DVD หรือ option เล็กๆน้อยๆแค่เนี้ย หรือราคาขายต่อ คุณก็เลือก Izusu ไป

แต่ถ้าดูเครื่องยนต์ ที่แรงม้ามากกว่า แรงบิดมากกว่า ที่รอบเครื่องยนต์ต่ำกว่า ประหยัดน้ำมันมากกว่า และระบบอีกหลายอย่าง
ผมว่าเลือก Ford ดีกว่าครับ คุ้มว่ากันเยอะ DVD ผมติดเพิ่มเองก็ได้ ไม่กี่บาทหรอก

แล้วอีกอย่างช่วงล่างของฟอร์ดหนึบกว่าเยอะ ผมว่าถ้าคุณจะซื้อรถซักคัน ลองเปรียบเทียบหลายๆด้านก่อนดีกว่าครับ

รถที่ดีๆควบคุมง่ายแม่นยำนั้น ช่วยชีวิตเราได้ยามฉุกเฉินครับ ดูแต่ราคาขายต่อไม่ได้หรอกครับ ต้องดูหลายอย่าง
อ้อ Ford ได้ 5 ดาว จาก EURONCAP ด้วยนะครับ ถ้าจำไม่ผิด คะแนนที่ปกป้องคนขับและผู้โดยสาร ได้90 กว่าคะแนนครับ มีไม่กี่คันที่ทำได้ครับ เช่น Benze

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 22:29:23 »
ถ้าคุณดูแค่ DVD หรือ option เล็กๆน้อยๆแค่เนี้ย หรือราคาขายต่อ คุณก็เลือก Izusu ไป

แต่ถ้าดูเครื่องยนต์ ที่แรงม้ามากกว่า แรงบิดมากกว่า ที่รอบเครื่องยนต์ต่ำกว่า ประหยัดน้ำมันมากกว่า และระบบอีกหลายอย่าง
ผมว่าเลือก Ford ดีกว่าครับ คุ้มว่ากันเยอะ DVD ผมติดเพิ่มเองก็ได้ ไม่กี่บาทหรอก

แล้วอีกอย่างช่วงล่างของฟอร์ดหนึบกว่าเยอะ ผมว่าถ้าคุณจะซื้อรถซักคัน ลองเปรียบเทียบหลายๆด้านก่อนดีกว่าครับ

รถที่ดีๆควบคุมง่ายแม่นยำนั้น ช่วยชีวิตเราได้ยามฉุกเฉินครับ ดูแต่ราคาขายต่อไม่ได้หรอกครับ ต้องดูหลายอย่าง
อ้อ Ford ได้ 5 ดาว จาก EURONCAP ด้วยนะครับ ถ้าจำไม่ผิด คะแนนที่ปกป้องคนขับและผู้โดยสาร ได้90 กว่าคะแนนครับ มีไม่กี่คันที่ทำได้ครับ เช่น Benze

+100 เลยครับ

เพราะเวลาผมเลือกซื้อรถซักคันนึงจะพิจารณาถึงความปลอดภัยต่างๆ มาเป็นอันดับแรก เสมอ  8)
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 22:42:39 »
รถผลิตในไทยทั้งคู่ไม่ต้องกังวลเรื่องอะไหร่ เรนเจอร์ เอเวอเรสผม ไม่เคยเจอปัญหา ส่วนเวลาขายต่อราคา 5 ปีไปแล้วต่างกันไม่เกิน 50000 หรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 00:16:58 »
ผมซื้อรถ ผมก็ดูที่ตัวรถมากกว่า ขายต่อ เราซื้อมาใช้งานเป็นหลัก งั้นก้อมีตัวเดียว  นั้นคือ  ....FORD    3.2 มีตู้เย็นอีกต่างหาก 555+

ออฟไลน์ vileness

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 00:35:21 »
ผมว่าสี่ประตู ยังไงก็น่าสนกว่านะครับคุ้มๆทั้งราคา ทั้งแรงบิด แต่ฟอร์ด ถ้าเกิน 5 ปีไปแล้วกลัวเรื่องอะไหล่อย่างเดียว แต่ถ้าเป็นผม เลือกฟอร์ด ครับด้วยความปลอดภัยกับออฟชั่น และเป็นสี่ประตู ดีวีดีซื้อมาติดเองถูกใจกว่าครับเวลารถวิ่งก็ดูหนังได้ไม่ต้องไปปลดล็อคครับ

ออฟไลน์ gotodo

• **
  • hiace hiace hiace
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 00:52:47 »
ผมซื้อรถ ผมก็ดูที่ตัวรถมากกว่า ขายต่อ เราซื้อมาใช้งานเป็นหลัก งั้นก้อมีตัวเดียว  นั้นคือ  ....FORD    3.2 มีตู้เย็นอีกต่างหาก 555+

จริงเหรอครับ งี้ผมต้องลองไปดูหน่อยแล้ว  :D
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:08:12 »
ถ้าคุณอยู่สุรินทร์ หรือเชียงใหม่ การซื้อ Ford ก็ดูเป็นทางเลือกที่ไม่เลวครับ พวกเขาบริการคุณดีแน่ๆ

แต่ถ้าจังหวัดอื่นๆละก็...Isuzu เถอะครับ บริการหลังการขาย หรือการเคลม ถ้ารถมีปัญหา
Isuzu เขามีบริการด้วยใจมากกว่าชัดเจน

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 07:37:21 »
ถ้าคุณอยู่สุรินทร์ หรือเชียงใหม่ การซื้อ Ford ก็ดูเป็นทางเลือกที่ไม่เลวครับ พวกเขาบริการคุณดีแน่ๆ

แต่ถ้าจังหวัดอื่นๆละก็...Isuzu เถอะครับ บริการหลังการขาย หรือการเคลม ถ้ารถมีปัญหา
Isuzu เขามีบริการด้วยใจมากกว่าชัดเจน

ผมอยู่บุรีรัมย์ครับพี่จิมมี่ ไม่ไหลจากสุรินทร์เท่าไหร่

และตอบหลายๆท่านเรื่องการพิจารณาซื้อรถซักคัน  เข้าใตครับว่าเราซื้อรถ แต่การบริการและราคาขายต่อมันถูกพ่วงมาด้วย
อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ถ้ารถที่คุณคิดว่าคุณภาพดีที่สุด คนจะเลือกซื้อมากที่สุด ยอดขายของฟอร์ดคงจะพุ่งทะลุเพดานไปแล้ว

แต่การพิจารณาเลือกซื้อมันมีอะไรมากกว่านั้น ทั้งการบริการก่อนการขายก็ดี การบริการหลังการขายก็ดี ราคาความเหมาะสมของ
อุปกรณ์ก็ดี ยิ่งปัจจุบัน ผู้บริโภคนิยมหาข้อมูลกันก่อนไปซื้ออยู่แล้ว ยิ่งทำให้เซลบางคนแทบจะไม่รู้ข้อมูลของรถที่ตัวเองขายเลย

เดือดร้อนให้เราไปหาข้อมูลเองอีก..แต่กับยี่ห้อตลาดบางยี่ห้อ รู้ตัวดีว่าเราตัวเองขายรถให้กับกลุ่มคนนอกเมืองเป็นหลัก ก็เตรียมข้อมูล
เป็นอย่างดีตรงบ้าง เกินความจริงไปหน่อยบ้าง ก็ว่ากันไป ทำให้รถยี่ห้อนี้ขายดีมาก ยิ่งทำให้ต้องรอรถนาน

ถามว่าคนที่ซื้อยี่ห้อตลาดไม่ฉลาดหรือไม่ ก็คงไม่ใช่ เพียงแต่พึงพอใจกับข้อมูลที่ได้รับก่อนการตัดสินใจก็แค่นั้น

ส่วนตัวผมะองก็ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:23:27 »
รถเราเงินเราชอบคันไหนเอาคันนั้นครับ เรื่องราคาขายต่อผมว่าถ้าเกิน5ปีไปแล้วไม่ต่างกันมากมาย ส่วนอะไหล่ก็คงมีเหมือนๆกันเพราะผลิตในไทย แต่ ศูนย์บริการนี่สิของฟอร์ดหาดียากจริงๆ  ปล.ใช้เรนเจออยู่
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ pangwong

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:09:09 »
คงต้องลองไปดูที่สุรินทร์ บ้างแล้ว..แต่ที่บุรีรัมย์ พนักงานขายก็ใช้ได้นะ...ให้ข้อมูลตรงไปตรงมา..ต้อนรับดี..แถมจะกลับยังเดินมาส่งถึงรถอีก...ประทับใจตั้งแต่ยังไม่ซื้อรถ...แต่หลังซื้อแล้วไม่ทราบ...ส่วนพนักงานขาย อีซู...บุรีรัมย์ ผมก็บ่น ลุงผมก็บ่น มันไม่ใส่ใจผมเลย เดินขึ้นโชว์รูมไม่ทักไม่ทายซักนิด..ไม่ค่อยจะง้อตูซักเท่าไหร่ ทำยังกะรถมันเทพ..ยังไงมึงก็ตัดสินใจซ์้อรถตูประมาณนั้น...หากจะซื้อเลยพามองหาอีซู..ที่อื่น ประมาณนั้น..ลุงผมตัดสินใจไปออกโคราชแล้ว...เซ็.พนักงานขาย..สวนบริการหลังการขายก็ไม่ทราบ..ยังไม่เคยใช้...เช่นกัน..(ประสบการณ์ตรง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:31:35 »
ใช้รถ3-4ปี เปลี่ยนแนะนำ ดีแมกซ์ครับ เวลาคุณขายจะได้ส่วนต่างเหลือมากกว่าแต่เครื่องยนต์ไม่ถูกใจผมเท่า แรงมันน้อยไป  ยืนยันครับ ผมเคยใช้เรนเจอร์ กับบีที50 แต่งผมไม่เข็ดที่จะเลือกในสิ่งผมคิดว่ามันน่าจะดีกว่าคุ้มค่ากว่าปลอดภัยกว่า
ใช้รถ5ปีขึ้นไปแนะนำเรนเจอร์ครับ เครื่องยนต์2.2 ราคา 7แสน9 มัน4ประตู ภาษีรายปี ถูกกว่า เกียร์ออโต้6สปีด แถมป.1 ได้ห้องโดยสารที่แข็งแกร่งที่สุดส่วนอะไหล่ก็ไม่แพงอะไรเหมือนคำรำรือสักหน่อย
ฟอร์ดรุ่นใหม่ขยายเวลาเข้าเช็คระยะทุก15,000 โล หรือ9 เดือน ก็น่าประหยัดเวลาและค่าซ่อมบำรุงได้มากนะครับ
บางคนอาจสงสัยว่าน้ำมันเครื่องอะไรจะใช้ได้นานจัง มันเป็นน้ำมันเครื่องพิเศษที่ทางฟอร์ดและคลาสตอล ติดค้นร่วมกันมาโดยเฉพาะ

แล้วคุณกล้าที่จะแตกต่างแล้วหรือยัง ผมว่าเรนเจอร์เป็นตัวเลือกหนึงที่น่าคบหานะครับ

ฟอร์ด์เรนเจอร์ โรงงานที่ระยอง มีสิทธิ์ได้ก่อนครับ ส่วน ISUZU โรงงานสำโรงสมุทรปราการ มัวตั้งรับน้ำอยู่ครับ
จ่ายเงินซื้อ ดีแมก ราคา 788,000 ได้ cab Hi Lander 2.5 A/T 
จ่ายเงินซื้อ  Ranger  ราคา 799,000 Hi Rider XLT 2.2 A/T 4ประตู
คิดดูให้ดีดีครับ ใครจะคุ้มค่าที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 10:01:51 โดย NgoH »

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:47:08 »
น่าเสียใจนะครับ คนไทยเวลาซื้อรถต้องไปพิจารณาถึง 0 บริการเป็นอันดับต้นๆ

ทั้งๆที่เรามองข้ามคุณภาพของสินค้าไปเลยจริงๆ

ผมชอบ Ranger น่ะ 3.2 เนี่ย เดี๋ยวขอตัดสินใจยาวๆอีกที อาจขายรถ Sport ไปขับกระบะเลย ชอบมากมาย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:39:50 »
ถึงแม้รถจะดีแค่ไหน แต่ศูนย์ห่วยก็เหนื่อยใจเหมือนกันครับ

ยกเว้นว่าจะไม่ง้อศูนย์ก็ว่ากันอีกเรื่อง

ถ้ายอมขับรถไกลเพื่อเอาไปเซอร์วิสได้ ผมก็คงเลือกฟรอ์ดครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 12:21:12 »
เลือกเรนเจอร์ เพราะสมรรถนะและความแกร่งของมันล้วนๆ ยิ่งผ่านยูโรเอ็นแคป5ดาว ก็ไม่ลังเลเลยฮะ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 16:46:26 »
เมื่อเช้าผมดูในช่อง GP ในเคเบิล ฟอร์ดเรื่องความปลอดภัยพอๆกะรถระดับสูงๆเลยนะครับ
ดีแมคถ้าจำไม่ผิดเครื่องยนต์ยังตัวเดิมอยู่นะ เป็นผมเลือกฟอร์ดเพราะมันพัฒนาการเลยอีซูสุไปแล้ว
ผมใช้ไทรทันพลัสมาแทบจะไม่ได้เปิดดีวีดีดูเลยครับ คนขับรถดูไม่ได้หรอก อีกหน่อยก็มีฟรอนต์ติดจอแต่งมาเองแหละครับถ้าอยากจะดูจริงๆ

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:44:53 »
เป็นผมเลือกfordครับแกร่งแข้งแรงดีบึกบึนสวยกว่าdmaxด้วยซ้ำ ข้างในหรูๆ คนใช้กันก้เยอะนะครับ ส่วนราคาขายต่อคงไม่ต่างกันสักเท่าไหร่หรอกครับ มันเป้นแค่ค่านิยม อยู่ที่ความชอบของเราต้องการรถเเบบไหนครับ ไม่งั้นรถในประเทศไทยก็ มีแต่ ISUZu แล้วสิครับ
dbx

ออฟไลน์ bluewish

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 17:42:15 »
DVD ราคาข้างนอกเท่าไหร่ครับ ไม่กี่บาทหรอกครับ