ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซื้ออัลพาร์ดกับเกรย์  (อ่าน 3474 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchailek

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องซื้ออัลพาร์ดกับเกรย์
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 19:49:44 »
ตอนนี้ถ้าจะซื้อรถอัลพาร์ดกับเกรย์ ต้องนำรถไปตรวจสภาพกับสมอ.ก่อน
มิฉะนั้นจะไม่สามารถจดทะเบียนได้ จริงหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องซื้ออัลพาร์ดกับเกรย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 20:14:39 »
ตอนนี้ถ้าจะซื้อรถอัลพาร์ดกับเกรย์ ต้องนำรถไปตรวจสภาพกับสมอ.ก่อน
มิฉะนั้นจะไม่สามารถจดทะเบียนได้ จริงหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ถ้ามีหลักฐานการนำเข้าและเสียภาษีถูกต้องก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ช่วงนี้วุ่นวายกันไปหมด ถ้าเป็นผมซื้อของ โตโยต้ามอเตอร์ สบายใจสุด

ออฟไลน์ Pisces

• **
Re: สอบถามเรื่องซื้ออัลพาร์ดกับเกรย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 20:31:07 »
รถใหม่ก็ต้องตรวจด้วยเหรอครับ แต่ราคาตอนนี้ถูกมากๆๆๆๆๆ เย้ายวนใจสุดๆ น่าจะไม่ถึงสามล้านครับ
ส่วนอัลฟาร์ดของ TMT คนรู้จักเคยซื้อ บอกว่าออพชั่นโล้นสุดๆ ไม่น่าซื้ออย่างแรงครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 21:00:24 »
TMTปัจจุบันก็ออฟชั่นดีแล้วนิครับ..ซื้อได้เลยเบาะก็ทำมาเสร็จ..ราคาก็เหมาะสมดี..รถศูนย์แพงกว่าเกรย์แค่300,000สมควรแล้ว

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 22:37:11 »
ผมว่าส่วนต่างมันเกิน 300000 นะครับญาติผมแต่ไหนแต่ไรไม่เคยมองรถเกร์ยเลยครับแต่ไปออก อัลพาร์ด กับเกรย์เฉยเลยบอกว่าส่วนต่างกับของ Toyota motor เกิน 5 แสนครับสำหรับตัวนี้ออฟชั่นเพียบ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 23:19:02 »
เงินสดได้ต่ำกว่า 2.8 ล้านครับ
ส่วนต่างกับ TMT เกิน 5 แสน
แต่เกรย์เลือกดีๆนะครับ จดไม่ได้จะยุ่ง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 02:39:03 »
วันนี้ TMT มาลงทุน เอา Alphard มาประกอบในประเทศกันได้ ปีเศษๆแล้ว
และยอดขายก็แค่พอไปได้

วันที่มันยังไม่มาประกอบ หลายๆคนก็เรียกร้องว่า ทำไม TMT ไม่เอาเข้ามาประกอบเอง ขายได้เห็นๆ

พอเอาเข้ามาประกอบจริง สุดท้าย คนซื้อ ก็กลับไปหาเกรย์ อยู่ดี ด้วยเหตุผลเพียงคำเดียวคือ "ออพชัน"

นั่นเป็นสิ่งที่ TMT เองก็จะต้องคิดแล้วละว่า ทำอย่างไร จึงจะมี ออพชันให้ทัดเทียบกับรถจากเกรย์
ในราคาที่สูสีกัน ไม่เอากำไรมากนักเสียที

ขณะเดียวกัน คนเป็นผู้บริโภค ไม่ผิดที่จะต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุด ในราคาที่เหมาะสมให้ตนเอง

แต่...ผมคงไม่อาจแนะนำเกรย์รายใดให้คุณได้
เพราะขนาด ผม พวกเขายังอีเมล์มาข่มขู่ผมเลย

ถ้าเขาทำกับผมได้ นึกเหรอว่าเขาจะทำกับคุณไม่ได้?

ตามสบายนะครับ ทางเลือก เป็นของคุณ เลือกกันเอาเอง

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 20:55:58 »
สำหรับ Alphard ตัวธรรมดา ผมยอมใช้รถเกรย์ครับ
ตัวที่ TMT นำมาเหมือนเป็นตัว 240X
ส่วนของเกรย์ ส่วนใหญ่จะเป็น 240G ครับ

ถ้าเป็นตัว Hybrid นั้น อาจจะยอมใช้ของ TMT ครับ

ออฟไลน์ somchailek

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 22:35:02 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อคิดเห็น
จะลองต่อราคาทางโตโยต้าดู
เพราะตอนนี้เงินเยนลงจากเดิมมาก

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 22:59:52 »

จริงครับตอนนี้ต้องตรวจทุกคันถ้านำเข้าหลัง 30 พย 55 เห็นว่าค่าตรวจ 45000 ซึ่งเกรเป็นคนจ่าย

ตอนนี้ผมแนะนำลองไปดู TSL ครับ เจ้าใหญ่แต่ตอนนี้ราคาเล็กมาก แนะนำให้ต่อหนักๆเพราะเค้าอยากระบายสต็อก
ตอนนี้รถขายไม่ค่อยดีเพราะข่าวปัญหารถนำเข้าเยอะคนไม่ค่อยซื้อแต่ทางกลับกันคนซื้อก็ได้ถูกมาก

ปล.พรุ่งนี้ไปงาน salon ที่อิมแพคน่าจะเจอหลายเจ้าราคาดีๆครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:14:59 »
มาขอคอนเฟิร์มเรื่องจดทะเบียนครับ ว่ารถนำเข้าทุกคันตอนนี้ขนส่งระงับการจดทะเบียนอยู่ครับ  :-\ :-\

ของผมรอมาจะสี่เดือนแล้ว  :'(