ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนใจจะออก F30 แล้วครับ  (อ่าน 9677 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
เปลี่ยนใจจะออก F30 แล้วครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:26:55 »
ซื้อ BMW 320i ตอนนี้ ควรจะได้ส่วนลดหรือแถมอะไรบ้างครับ

เพื่อนๆคนไหนออก BMW มา

แนะนำ dealer ที่ไหนเวิร์ค Millenium, Barca, Performance หรือ มีเซลล์แนะนำมั๊ยครับ?

ps. หลังจากผิดหวัง Accord และไม่ค่อยชอบ Toyota ก็เลยเปลี่ยนมาดู BMW
F10 ราคาแพงไปหน่อยสำหรับผม เงินไม่พอ ทั้งๆที่โจทย์แรกคือ D-segment
แต่ F30 ไปดูมาก็โอเคอยู่นะครับ ใหญ่กว่า C-seg ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้  ;D

ออฟไลน์ Insideout

Re: เปลี่ยนใจจะออก F30 แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:36:41 »
สงสัยโดนเพื่อนๆก่นด่าแน่ ประมาณตูอุตส่าห์แนะนำ D-seg ให้มันแทบตาย
สุดท้ายจะมาซื้อ C-segment

น้อมรับทุกคำด่าขอรับ แต่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ
กลัวโดนเอาเปรียบครับ เพราะที่ไปถามมาที่ Mill ไม่มีส่วนลดใดๆ ของแถม ประกันชั้น 1 ก็ไม่มีให้
เลือกเป็น 320i Sport line ชอบเครื่องเบนซิน

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: เปลี่ยนใจจะออก F30 แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:45:24 »
ศูนย์ที่ดูโอเคที่สุดก็เยอรมัน ส่วนลดน่าจะยังน้อยอยู่ เซลล์ลองดูเอาครับแต่ค่ายนี้รับรองเซลล์แหล่มสุดละ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 03:47:48 »
จำได้ว่าดีลเลอร์เจ้านึงทีี่มีโชว์รูมในพารากอนสามารถคุยขอสิทธิ์จอดรถฟรีพารากอนได้ปีนึงด้วย

เรื่องเลือกรถ ถ้าหาข้อมูลมาบ้าง ตั้งใจออกจริงๆ มาสอบถามเพิ่มเติมในนี้ ทุกคนยินดีช่วยตอบแหละครับ
เคสของคุณยังปกติดีครับ มีคนนึงจะออกf30จะเลือกรุ่น เลือกโชว์รูม เลือกชุดแต่งก็มาตั้งทีละกระทู้ถามทีละอย่าง สักพักก็มาถามเบนซ์ ถามgti ตอนนี้หวยไปออกที่focus แต่ยังไม่ได้จองสักคัน เลือกนานลังเล โลเล หลายตลบมาก มหากาพย์เลือกรถคันนี้น่าจะเกินสิบกระทู้ไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 03:49:25 โดย LaTeX »

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 06:14:03 »
ผมไปจองที่ บาเซโล่น่า รองเมืองคับ แต่เป็นตัว Base นะคับ
ของที่ได้พรหม ผ้ายาง กรอบทะเบียน และอะไรอีกจำไม่ได้ พวกของธรรมดาที่สมควรได้
แต่ที่สำคัญๆคงเป็น ส่วนลด 20000 ฟิล์ม 3M ซองกุญแจหนัง พวกกุญแจ แว่นตา(อันนี้ตอนแรกขอพี่เขาลังเล แต่สุดท้ายก็ให้ อันละ 7พันกว่าๆ)
ส่วนลดที่ได้ผมก็ให้เขาเคลือบแก้วให้เลยจาก CTS และก็เพิ่มเงินอีกหมื่นนึง ส่วนประกันพี่เขายืนยันว่า ยังไงก็ไม่ได้สำหรับ F30 คับ

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 07:18:21 »
มิติรถ F 30 ก็ใกล้เคียง D segment ของค่ายญี่ปุ่นแล้วครับ
สำหรับส่วนลด คงได้ในวงเงินประมาณ 2หมื่นบาทครับ
ดูด้วยนะครับว่าจองแล้วต้องรอรถนานรึเปล่า อาจจะถึง6เดือนกว่าจะได้
ถ้ารับรถช่วงที่มีงานเช่นมอเตอร์โชว์ก็อาจจะได้ของแถมเพิ่มอีก

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 07:58:42 »
ผมออกที่ f30 320d performance รามอินทรา ได้ของแถม คังนี้ครับ (ตอนแรกจะออก scirocco กลายเป็น f30 เฉยเลย แหะๆ)

-ประกันชั้น 1 ซ่อมห้่าง
-ฟิล์ม 3 m
-พรม BMW แท้
-ผ้ายาง BMW แท้
-ซองหนังใส่กุญแจ BMW แท้
-ค่าจดทะเบียน ฟรี
-ภาษี พรบ. ฟรี

ส่วนรถผมรอรถไม่นานนะครับ อาทิตกว่าๆเอง ต้องขอดูใบลงรถกับเซซล์เลยครับว่ามีรถมาลงวันไหน คันไหนยังว่างอยู่ ของผมตรงรุ่นมีสีที่ต้องการพอดีครับ ;D ;D
ปล.ต้องการเบอร์เซลล์หลังไมค์ได้นะครับ
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:42:42 »
ศูนย์ที่ดูโอเคที่สุดก็เยอรมัน ส่วนลดน่าจะยังน้อยอยู่ เซลล์ลองดูเอาครับแต่ค่ายนี้รับรองเซลล์แหล่มสุดละ

ใช่หรอครับสำหรับศูนย์นี้ เห้อๆ  ศูนย์ใหญ่จริงเยอะจริง แต่ระวังเจอ แจคพอตนะครับ เห็นแว้บๆว่าเคยมีเพื่อนสมาชิกโดนกันไป 2-3 คน นี่ กับศูนย์นี้  ที่บริการโอเค สุดผมว่า ยูโรป้า จรัญนะครับ ศูนย์อาจไม่ใหญ่แต่ช่างแก้ปัญหาผมว่าโอเคสุดละเท่าที่เคยเจอมากะหลายศูนย์ของ BMW เซลล์กะไม่ค่อยตุกติกดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 08:47:30 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:36:52 »
ผมไปจองที่ บาเซโล่น่า รองเมืองคับ แต่เป็นตัว Base นะคับ
ของที่ได้พรหม ผ้ายาง กรอบทะเบียน และอะไรอีกจำไม่ได้ พวกของธรรมดาที่สมควรได้
แต่ที่สำคัญๆคงเป็น ส่วนลด 20000 ฟิล์ม 3M ซองกุญแจหนัง พวกกุญแจ แว่นตา(อันนี้ตอนแรกขอพี่เขาลังเล แต่สุดท้ายก็ให้ อันละ 7พันกว่าๆ)
ส่วนลดที่ได้ผมก็ให้เขาเคลือบแก้วให้เลยจาก CTS และก็เพิ่มเงินอีกหมื่นนึง ส่วนประกันพี่เขายืนยันว่า ยังไงก็ไม่ได้สำหรับ F30 คับ

โห .... ได้เยอะมากอ่ะคับ สำหรับตัว Base น่ะ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:16:26 »
เมื่อวานมีเซลล์โทรบอกผมว่ามีโปรพิเศษให้กล่องเพิ่มม้าเป็นประมาณ 200 ตัว น่าจะศูนย์ m แต่จำเบอร์และสาขาไม่ได้ครับ ลองเช็คดูครับ
ปล. ผมก็เลือก f30 อยู่ตั้งนานเกือบปีลองขับ 4-5 ครั้ง สุดท้ายจบ f10 แบบงงงง 555
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:29:56 »
ไปๆมาๆทำไมผมดูจะได้ของแถมน้อยสุดเลย - -"

ออก 328i Sport สีแดงที่ Millenium ลาดพร้าว ได้ของแถมดังนี้ครับ
   - ส่วนลด 15,000
   - BMW Lifestyle 5,000 --> เอาไปแลกได้ซองกุญแจมา 2 อัน (เลือกสีตามใจ) กับบลูทูธ BMW
   - ผ้ายาง BMW แท้ --> ขอเป็นแบบ M Performance
   - บัตรจอดรถพารากอน --> ไม่ได้ออกสาขาพารากอนแต่เซลล์จะไปขอมาให้  ;D

สั่งชุดแต่ง M Sport รอบคัน, ครอบกระจกมองข้าง Carbon Black แล้วก็ล้อ M 19 นิ้วไว้ด้วย แต่ส่วนนี้จ่ายเพิ่มเอง

ตอนแรกติดต่อเซลล์ไว้หลายที่ แต่ออกกับคนนี้เพราะดู active สุด โทรมาพูดคุยบ่อยมากกกกก หารถมาให้ลองบ่อยมากกกก

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:13:20 »
มาถูกทางแล้วครับหมอ ลองดู modern line ห้องโดยสารให้อารมณ์ผ่อนคลายเหมือนแคมรี่เลยครับ

ออฟไลน์ johnslayer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:19:20 »
ผมออกที่ German Auto นอกจากของเล็กๆ น้อยๆ แล้วเนี้ย ได้แต่ส่วนลด 25,000 บาท แค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:20:58 »
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ F30 ขับสนุก คล่องตัว แรง วัสดุดีกว่า D-Segment ญีุ่ปุ่นเยอะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:43:27 »
พระราม4มีโปรเพิ่มม้าให้ครับ แต่ต้องจองนะบัดนาว ;)

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:48:43 »
แนะนำ2ที่ครับ
บาเซ รองเมือง เซลชื่ออะตอมก็ได้ครับ คนนี้จะอยู่ในเว็บ bmwsociety
กับศูนย์ตรงจรัญ ต้องเข้าไปดูจำชื่อศูนย์ไม่ได้ แต่เคยเข้าไปซื้ออะไหล่ก็บริการดีครับ

หรือตอนนี้millennium จัดงานวนไปตามศูนย์ของเค้าแทบทุกอาทิตย์ลองโทรไปถามดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกตอนนี้พระราม4ไม่รู้เปลี่ยนหรือยัง

ปล ซื้อ320iแล้วไปใส่กล่องเพิ่มจะถูกกว่าแต่ได้แรงเท่าหรืออาจมากกว่า328iอีกครับ ผมซื้อ525dยังเสียดายตอนนั้นน่าจะซื้อ520d
แล้วไปเพิ่มกล่อง เอาส่วนต่างไปแต่ง เงินยังเหลือครับ

ออฟไลน์ ZimbaX20

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:03:14 »
ล่าสุดผมไปถามมา 320D มีมาจิ้นให้ 6 หมื่นครับ

ได้เเน่ๆ ประกันชั้น 1  ส่วนต่างที่เหลือเลือก ของเเต่งได้เลยครับ

ผมจองไปเเล้ว เรียบร้อย ครับผม

ออฟไลน์ TaoNoi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:13:41 »
เผื่อให้เจ้าของกระทู้เปงแนวทาง

ผมจอง 328i ที่มิลเลนเนียม พารากอน ตอนกลางเดือนพฤษภา
เพิ่งรับรถไปสองอาทิดที่แล้ว รอประมานเดือนเดียว ส่วนของแถมได้
V kool ตัวท๊อปอย่างเดียวประมาน 25k. เท่านั้นเลย

จิงๆแล้วได้น้อยครับ แต่ได้รถเรวดี เลยเลือกที่นี่

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:57:41 »
ขอถามท่าน  Insideout และเพื่อนๆ ไม่ทราบว่ามีปัญหาคอนโซล F30 เบียดขาซ้ายมั่งมั้ยครับ

ผมได้ลองนั่งแล้วรู้สึกเบียด ไม่สบาย นั่งแล้วปวดหลังมากขึ้น

ถ้าเทียบกับนั่ง Scirocco, Golf GTi Mk VI สองคันนี้นั่งสบายกว่ามาก หรือเพราะมี lumbar support ช่วยรึเปล่า?ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 14:31:43 »
ขอถามท่าน  Insideout และเพื่อนๆ ไม่ทราบว่ามีปัญหาคอนโซล F30 เบียดขาซ้ายมั่งมั้ยครับ

ผมได้ลองนั่งแล้วรู้สึกเบียด ไม่สบาย นั่งแล้วปวดหลังมากขึ้น

ถ้าเทียบกับนั่ง Scirocco, Golf GTi Mk VI สองคันนี้นั่งสบายกว่ามาก หรือเพราะมี lumbar support ช่วยรึเปล่า?ครับ

เป็นเหมือนกันครับ

ผมว่าไม่เกี่ยวกับ Lumbar น่ะครับ ผมว่าอยู่ที่ท่านั่งของเรามากกว่า
คือเราเป็นพวกเปิดเผย ชอบนั่งอ้าขาสบายใจ เข่าเลยติด

จะนั่งหุบๆ ก็รู้สึกเหมือนไม่เป็นธรรมชาติ กลัวจะเป็นหมันน่ะครับ

ผมเลยใช้การเปลี่ยนตำแหน่งนั่งเล็กน้อยน่ะครับ 
พยายามนั่งให้หลังส่วนล่าง (พูดให้เข้าใจง่ายๆ ร่องตูดส่วนบนอ่ะครับ) ชิดกับพนักผิงที่สุดน่ะครับ
ช่วยได้หน่อยนึงครับ นั่งท่านี้แล้วมันอ้าขาได้น้อยลง

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 15:35:10 »
ผมออกรถที่ ยูโรป้า พระราม 2  อันเดียวกับจรัญฯ ครับ เซลส์ดูแลดี ส่วนตัวผมไม่ได้แคร์เรื่องของแถมมากนัก ผมว่าทุกที่บวกลบพอๆกัน อย่าให้หน้าเกลียดกว่ามาก ก็พอ แต่ผมจะเน้นคุยกะเซลส์ เพราะสำคัญมาก ไม่อยากได้พวกที่เอาแต่ขาย แล้วก็ได้เราก็ตีจาก คนนี้ไม่เป็น รถ 6 เดือนแล้วยังสอบถามตลอด แล้วก็ชอบให้ไปลองรถอยู่เรื่อย จนสุดท้ายต้องจอง X1 ไปอิอิ เพราะอยากได้ 555 ก็จองที่เดิมนี่แหละครับ ตอนผมออกรถ ไม่มีของแถมนอกจากฟิลม์ เพราะรถใหม่มาก ตอนสิ้นปี ปีนี้คงขายไม่ค่อยดีแล้ว ได้ margin เยอะกันจังคับ

ส่วนท่านั่ง ผมว่า BMW เป็นปกติอยู่แล้วที่จะนั่งดูเบียดๆ ตั้งแต่ E34 ของแม่ ผมก็งงรถใหญ่โคตรๆ แล้ว ไมนั่งเบียดๆ พอไป BMW คันอื่น ก็เหมือนกัน ผมว่าเป็นปกติของเขาหนะ แต่ก็ไม่ได้อึดอัดมาก ผมจะกดเบาะลงต่ำสุด จมลงไปเลย แล้วก็เอนๆ นอนๆ หน่อย เบาะนั่งสบายกว่า G8 ผมเยอะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 15:41:15 »
ไปลองขับดูหรือยังครับ...  ;D