ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักร้านซ่อมมือถือดีๆ ในเสือป่าไหมครับ  (อ่าน 8294 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีทำ 6600 จอแตก กำลังเครียดครับ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
Re: ใครรู้จักร้านซ่อมมือถือดีๆ ในเสือป่าไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 02:39:50 »
ไอ้หย๋า รุ่นเก่ามากมาย (แต่เก๋า) แค่จอแตก ไม่มีไรมาก ร้านทั่วไปก็เปลี่ยนได้ครับ  ไม่ต้องมีฝีมือเยอะ

ผมไม่แน่ใจยังมีอะไหล่เหลือป่าว  ร้านใหญ่ๆมีหลายร้านครับ ลองหาดูนะ

ถ้าพี่แกะเองได้ก็แกะแล้วเอาจอไปลองครับผม

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ใครรู้จักร้านซ่อมมือถือดีๆ ในเสือป่าไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 06:01:57 »
ร้านที่ผมเคยเอาไอโฟน3ไปซ่อม ก็โอเคนะ  งานเร็ว+ไม่มีปัญหาตามมา
แต่ร้านมันหายากนะซิครับ อยู่ในตึกเสือป่าพล่าซ่า(มั้ง) ที่ป้ายสีส้มนะจำซื่อไม่ค่อยแม่นครับ
เดินตรงไปฝั่งซ้ายมือสุด สุดซอยสุดระยะตึก จะเจอร้านท้ายสุดที่เป็นติ่งล้นไปทางเดินหลังตึก
ที่มีพนักงานเป็นผู้ชาย 2 คนก้มหน้าซ่อมมือถืออยู่ใส่เสื่้อสกรีนชื่อร้านสีกรมท่า(มั้ง)จำสีไม่ค่อยแม่น
เค้าจะไม่ค่อยถามลูกค้าครับ เราต้องไปถามเค้าเองว่าซ่อมรุ่นนี้ให้หน่อย อาการแบบนี้ ค่าซ่อมเท่าไหร ซ่อมกี่นาที...

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 20:09:00 »
เสือป่าเป็นแหล่งอุปกรณ์ซะมากกว่าครับ หาร้านแถวบ้านที่วางใจได้หรือคุ้นๆ กันดีกว่าครับ