ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านผู้ใช้รถใช้ถนนในโซนอำเภอเมืองนนทบุรี  (อ่าน 2600 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ถ้าเห็นรถกระบะหน้าตาธรรมดาๆ แต่มีไฟกระพริบบนหลังคา หรือโทรโข่งอยู่บนหลังคา พร้อมกับผู้ชาย 7-8 คนบนรถพร้อมกระสอบทรายเต็มคัน (รถเทศบาลพร้อมทีมงานและอาสาสมัคร)

กรุณาหลีกทางให้ด้วยนะครับ พวกผมจำเป็น และรีบจริงๆ
มันเป็นสถานการณ์เร่งด่วน แม้แต่ตอนติดไฟแดง ผมก็อาจจะต้องขอทางฝ่าไฟแดงจริงๆ อาจจะด้วยการตะโกนและโบกมือขอทาง

ทุกอย่างมันเกิดขึ้นไวมากครับ พวกผมต้องเข้าพื้นที่ให้เร็วที่สุด
จึงขอความกรุณากันสักนิด อย่าตกใจจนลนลาน แค่หลบซ้ายหรือขวาให้พวกเราด้วยครับ
H.

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ผมอยู่แถวหน้า รพ.พระนั้งเกล้าคับ เกิดอะไรแถวไหนหรือเปล่าคับ จะได้เป็นอาสาสมัครไปช่วยด้วย
อีกแรงคับผม

ออฟไลน์ ballbadm

• Newbie
  • *
ถ้ามีโทรโข่งแล้วควรจะประกาศบอกด้วยว่าให้หลบทางซ้ายหรือขวา จะช่วยได้เยอะเลยครับ

ทุกทีที่เจอเห็นปาด ซ้ายที ขวาที ผมเลยไม่รู้จะหลบไปทางไหนครับ

ด้วยความเคารพนะครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
โทรโข่งมีแปะไว้บนรถ แต่มันเสียครับ ที่จริงไซเรนก็มี แต่เสียอีกเช่นกัน เมื่อวานเห็นหลายท่านเหมือนทำอะไรไม่ถูก ไม่ทราบว่าไม่แน่ใจ หรือ ไม่ได้ยิน ไม่เคยชิน บลาๆ ถึงไม่ค่อยจะหลบให้พวกผม เป็นกันหมดตั้งแต่มอเตอไซต์ยัน Lexus Harrier ตะโกนปากแทบฉีก

แต่บางคันก็ตกใจถึงขนาดจอดกลางถนนเลย

ปกติผมกัเพื่อนจะอยู่ที่ท่าน้ำนนท์ครับ ตั้งแต่บ่าย 4 โมงจนทรายหมด หรือตี 3 เวลามีเหตุก็จะนั่งรถจากตรงนั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 16:02:37 โดย Codename - H »
H.