ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวแปล - โปรตอนมีแผนจะส่ง Iriz ทำตลาดนอกประเทศแล้ว (มีประเทศไทยด้วย)  (อ่าน 2600 ครั้ง)

ออฟไลน์ NPT_

• Newbie
  • *
ขอแปลข่าวเฉพาะบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับประเทศไทยนะครับ
ขอบคุณ Google Translate ที่ช่วยเหลือมา ณ ที่นี้  ;D

เครดิต - http://paultan.org/2016/03/01/proton-iriz-export-plans-currently-in-development-first-markets-likely-indonesia-and-thailand-lhd-in-pipeline/

ในงานแถลงข่าวการกลับไปทำตลาดในประเทศชิลีของโปรตอน ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร Datuk Abdul Harith Abdullah กล่าวว่ามีแผนส่งออก Proton Iriz ทำตลาดนอกประเทศแต่กำลังอยู่การวางแผน และรุ่นพวงมาลัยซ้ายก็กำลังอยู่ในการพัฒนา

ข่าวนี้ได้รับการเปิดเผยจาก Abdul Rashid Musa Chief Technical Officer ของโปรตอน จากการให้สัมภาษณ์กับ paultan.org ว่าตอนนี้เป็นเวลาที่เหมาะสมแล้ว ที่จะแนะนำ Iriz ในตลาดอาเซียน เช่นประเทศไทยและอินโดนีเซีย ตามด้วยออสเตรเลีย

ข่าวคราวเกี่ยวกับการทำตลาด Iriz นอกมาเลเซียได้เริ่มขึ้นมาตั้งแต่ปี 2557 ในงาน Thailand International Motor Expo ที่จัดเมื่อเดือนพฤศจิกายน ทางโปรตอนได้ส่ง Iriz ไปแสดงโชว์ในบูธของตน พร้อมสติกเกอร์ที่ติดบริเวณกระจกเขียนว่า "Coming Soon" แต่หลังจากนั้นก็ไม่ได้ยินข่าวคราวการทำตลาดใดๆ ในประเทศไทยนับแต่นั้นมา

คหสต. นึกว่าจะถอนสมอกลับบ้านเกิดตัวเองซะแล้ว งานนี้ถ้าหากโปรตอนจะกลับมาทำตลาดในไทยนี่ลำบากหน่อยนะครับ เพราะพระนครยนตรการทำเสียชื่อไว้ซะเยอะ นอกจากว่าจะลุยตลาดด้วยลำแข้งตัวเองซะที

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
น่าจะหมายถึงส่งมาให้พระนครทำตลาดน่ะแหละครับ ไม่ใช่จะมาทำตลาดเองหรอก ซึ่งถ้าให้พระนครทำต่อก็บอกได้เลยว่ารถเทพแค่ไหนก็เจ๊งละครับ

ออฟไลน์ mamaman

ไหน Lancer EX เลิกขายแล้ว
เอา Inspira 1.8 MT มาขายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

น่าจะหมายถึงส่งมาให้พระนครทำตลาดน่ะแหละครับ ไม่ใช่จะมาทำตลาดเองหรอก ซึ่งถ้าให้พระนครทำต่อก็บอกได้เลยว่ารถเทพแค่ไหนก็เจ๊งละครับ

ออฟไลน์ yourturle

แบรนด ญี่ปุ่นปีนี้ ยังแข่งกันให้รอด ก่อน
คุนมาใหม่ คงยิ่ง ยาก ศูนยอีก อะไรอีกบาน เล่นราคา อย่างเดียวไม่มีคนซื้ออีกแล้ว
One Day.