ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ ระหว่าง Subaru BRZ 6AT กับ BMW 220i Coupe M Sport เลือกคันไหนดีครับ !!!!!  (อ่าน 15913 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ส่วนตัวนะตรับผมชอบอยู่ แต่แฟนไม่รู้เรื่องรถมากเห็นทีไรยี้ ทุกที เหมือนรถสปอร์ตเก่าๆ - แต่ถ้าให้เลือกเลือก brz คาบ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ตามประสบการณ์ที่เคยขับรถรอรอบนะ ขับ BRZ จะเหนื่อยใจเรื่องแรงบิดรอบต่ำ  แล้วใช้ไปซักพักก็พาลไม่อยากขับ เพราะมันเหนื่อย ต้องโหนรอบตลอดถึงจะมีแรง

แต่หากมองในแง่ของรูปทรง ชอบ BRZ  มากกว่า สปอร์ตคูเป้แท้ๆ เตี้ย ประตูยาว หน้ายาว ท้ายสั้น

ซี่รี่ย์สองไม่ได้สวยขนาดนั้น เกือบๆจะสวย หากเป็นซีรี่ย์สี่ก็จบ ไม่ต้องคิดมาก ไปสี่ดีกว่า  แต่สองโดยเฉพาะอย่างยิ่งเลือกได้แค่ 220i VS BRZ นี่ลังเลมาก

ผมกับเจ้าของกระทู้ เราโจทย์ข้อเดียวกันครับ

ถ้า BRZ 6AT + HKS GT Supercharger Kit จะแก้ปัญหาเรื่องแรงบิดได้ แถมราคาจะขึ้นไปพอๆกับ 220i Coupe  อีกต่างหาก

คิดหนักกว่าเดิม T T

http://m.motortrend.com/features/performance/1211_subaru_brz_meet_hks_supercharger/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2014, 13:49:09 โดย Tuned by Pex »
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
เลือก BRZ ครับ ออกเกรย์น่าจะได้ ราคา2ต้นๆนะครับ เหลืองบไปลงหอยกับซุป สบายเลย