ผู้เขียน หัวข้อ: CRV RS vs Outlander PHEV  (อ่าน 2660 ครั้ง)

ออฟไลน์ oxidized

• Newbie
  • *
CRV RS vs Outlander PHEV
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2023, 22:23:10 »
กำลังมองหารถคันที่ 2 ในบ้าน
เบื้องต้นจอง CRV RS ไปแล้ว แต่คิวรับ มีนาคม67

Mitsubishi Outlander PHEV GT-Premium เป็นตัวเลือกที่สู้กับ CRV RS ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
Re: CRV RS vs Outlander PHEV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2023, 22:55:35 »
สมรรถนะ outlander ผมคิดว่าสู้ได้สบาย  แต่หน้าตาความสดใหม่ที่ต่างกันถึง 10 ปี เป็นผมเลือก crv แน่นอนครับ เห็นหลายคนในคลับ crv เซลแจ้งว่าจะได้รับรถเร็วขึ้นหลายเดือนเลยนะครับ  คงรอไม่นานขนาดนั้น

ออฟไลน์ REX

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 08:09:03 »
Outlander สมรรถนะสู้ได้ครับ
โดยเฉพาะการลุย น่าจะลุยทางฝุ่นโคลนดีกว่าด้วย
แต่วัสดุเบาะนั่ง ไม่ไหวเลยครับ เบาะแข็งนั่งไม่สบาย
ยังไม่รวมหน้าตาภายในโบราณ ที่มันสู้ CRV gen 6 ไม่ได้เลย
รถก็ขายน้อย การ stock อะไหล่ก็น้อย  ใช้ CRV สบายใจกว่า

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 09:36:26 »
ระยะยาว CRV ดีกว่าครับ

สวยกว่า ใหม่กว่า อะไหล่หาง่ายกว่า

เรื่อง อะไหล่หาง่าย ใช้รถเกิน 7 ปี สำคัญมากๆครับ อดีตเคยใช้รถอะไหล่หายาก เปลี่ยนอะไหล่ทีนาน แล้วแพงแบบจุกๆ ต้องพิจารณาข้อนี้ให้ดีครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 11:31:01 »
CRV เหมือนจะเพิ่มยอดผลิต รถน่าจะได้เร็วขึ้นครับ

ผมเพิ่งจองไปอาทิตย์ก่อน  ทีแรก เซลล์ก็แจ้งว่าปีหน้า อีกไม่กี่วันก็บอกว่า รถผลิตเพิ่ม น่าจะทันในปีนี้ครับ รอรันคิวอยู่

ในคลับหลายคนก็ได้รับแจ้งตรงกันครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 11:44:52 »
Outlander ราคาขายจริงตอนนี้ ผมว่าซื้อ CRV ตัวเริ่มได้อะ ..

อาจจะเก่ากว่า แต่คุ้มเงินมากๆ

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 15:44:31 »
การขับขี่ สมรรถนะ ดีครับ เผื่อๆ ดีกว่า CRV ด้วย แต่หน้าตา ภายใน ตกยุคไปแล้วครับ ไม่รวมเรื่องอะไหล่ระยะยาว
ถ้าเป็นโฉมใหม่ ที่ขายใน ตปท ตอนนี้ก็ว่าไปอย่างน่าใช้มาก แต่เมืองไทยยังลากโฉมนี้อยู่

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 18:40:14 »
ตัวรถมันพัฒนามาต่างกันหลายปีมากครับ   อยากได้ crv ควรรอ crv ครับ อาจจะได้ไวกว่านั้น 
รถไม่ใช่แฟน ซื้อแทนไม่ได้  ::)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2023, 19:36:16 »
Crv เถอะครับ ไม่เสียใจที่รอ

ระยะเวลารับรถจริงผมว่าไม่นานขนาดนั้นหรอกครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 14:30:59 »
CRV รอนานเหมือนช่วงน้ำท่วมเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 23:25:11 »
ถ้าวิ่งไปไหนไม่ไกล mitsu outlander phev ก็ได้มั้ง เลือกวิ่งไฟฟ้าเพียวอย่างเดียวเลย ออกทางไกลหน่อยก็ปรับเป็น hybrid
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2023, 09:05:22 »
Mitsu เก่ากว่าหลายปีมากๆนะครับ เป็นผม คงรอ CR-V แหละครับ เรื่องรอรถ ผมว่ามันเปลี่ยนแปลงไปตามสถานการณ์ จริงๆ ก็คล้ายๆกับตอน city หรือ HR-V แหละครับ