ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคลิป ทดสอบการชนด้านข้าง ของ mpv ญี่ปุ่นแต่ละรุ่นมาให้ดูครับ น่ากลัววเหมือนกัน  (อ่าน 6811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
โว่วววววววววววว พลิกตะแคงหมดเลยอะ

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
สวัสดีครับ
คว่ำทุกครั้ง กระดูกต้นคอน่ามีปัญหา เพื่อนผมกลับรถไม่พ้นโดนชนข้างเต็มๆ กะโหลกยุบสมองบวมไม่ตายแต่ออกอาการเอ่อๆหลายปี
ประโยชน์ของถุงลมนิรภัยด้านข้างอยู่ตรงนี้เอง ป้องกันศีรษะและหัวโนได้ถ้าชนเบาๆ

ออฟไลน์ maggie

อืม นั่นดิ พลิก ทุกคันเลย แบบนี้มันน่าจะอันตรายพอสมควรนะ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
คว่ำอย่างนี้ น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย ว่าแต่ในการทดสอบเนี่ยชนเนี่ย ใช้ความเร็วเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Nut_K

นี่แหละความน่ากลัวของรถทรงสูง

ออฟไลน์ Bluedoft

ออฟไลน์ prai

คว่ำอย่างนี้ น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย ว่าแต่ในการทดสอบเนี่ยชนเนี่ย ใช้ความเร็วเท่าไรครับ
ไม่มั่นใจนะครับ น่าจะอยู่ที่ประมาณ 60-80 กม./ชม. ครับ
ผมว่าบ้างรุ่นที่ไม่เป็นแบบนี้ก็มี แต่เขาไม่นำมาลง

ออฟไลน์ Atheptecha

• Newbie
  • *
นี้ขนาดทดสอบบนมาตรฐานของญี่่ปุ่นน่ะครับ และนี้ขนาดจอดอยู่เฉย ๆ น่ะครับ ยังหงายเลยแล้วถ้าวิ่งอยู่ มันไม่ทั้งหงายทั้งหมุนเลยเหรอครับ (แค่ขอตั้งข้อสังเกต)  แต่ผมเห็นวิดีโอการทดสอบของ viano ของ Mercedes Benz บนมาตรฐานของยุโรป แต่ไม่หงายท้องเหมือนกับรถ MPV ของญึ่ปุ่น ผมเข้าใจว่า มันอยู่ที่ฐานของล้อ (ความกว้าง) ที่ต้องสัมพันธ์กับความสูงของตัวรถด้วยครับ ผมเห็นแบบนี้ตอนแรกกะว่าจะถอย Alphard หรือไม่ก็ Vellfire เพราะชอบรูปทรง และความสะดวกสบาย เลยทำให้ต้องหยุดคิดถึงความปลอดภัย และก็หันมามองรถ MPV ทางยุโรปแทนเลยครับ (แต่ลึก ๆ ในใจยังอยากจะได้รถญี่ปุ่นอยู่ แต่ก็กลัวเรื่องความปลอดภัย ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 10:40:28 โดย Atheptecha »

ออฟไลน์ rchai24

• Jr. Member
  • **
แล้ว..รถรุ่นอะไรบ้างอ่ะครับ ผมไม่ชำนาญ ดูไม่ออก..

อีกนิด.. แบบนี้ได้กี่ดาวอ่ะ.. ชนทีหงาย (-_-")

ออฟไลน์ !LiLo!

แถมสักนิด แต่ดูๆแล้วมันก็แรงนะเนี่ย

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ TnP_PKt

โอ้วววภาพหุ่นในรถเหมือนหลุดจากที่นั่งเลยอะคร้าบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แล้ว..รถรุ่นอะไรบ้างอ่ะครับ ผมไม่ชำนาญ ดูไม่ออก..

อีกนิด.. แบบนี้ได้กี่ดาวอ่ะ.. ชนทีหงาย (-_-")
มี Stepwgn,Serena (ตัวที่แล้วทั้งคู่),Voxy,Delica D5,Vellfire,Biante ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
มีคลิปรุ่นอื่นๆอีกครับ แต่ว่า estima กับ odessy ไม่คว่ำนะครับ มีแต่พวกทรงกล่องสูงอะครับที่คว่ำ

ออฟไลน์ FyGI

เคยได้ดูเหมือนกัน

พวกรถ MPV ทรงเตี้ย

เช่นพวก Odysse / Estima / Exiga ไม่ตะแคง

ว่าแต่ Spacewagon ถ้าโดนแบบนี้มันจะตะแคงหรือเปล่า