ผู้เขียน หัวข้อ: เคลม Airbag Accord G7  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
เคลม Airbag Accord G7
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 09:51:57 »
จากปัญหาไฟ Airbag โชว์แดงแป้ดดดด
รถผมเองก็ตามกระแส ไฟแอร์แบ็กโชว์มาตั้งแต่ปลายปี พอหาข้อมูลก็พบว่าน่าจะ เซ็นเซอร์หัวเข็มขัดนิรภัยเสีย เปลี่ยนไม่ถึงพัน
ผมเองก็ขี้เกียจทำ ไม่คิดอะไรมาก แล้วก็ลืมๆไป 555+

ช่วงหลายเดือนที่ผ่านมามีกระแสเรียกคืนรถ accord ปี2003 ทั้งทางจดหมาย หน้าเว็บ ฯลฯ แต่เช็คแล้วรถผมมันเป็นตัว mc 2006 ซึ่งหลายเว็บบอกว่าตัวนี้แก้ไขไปแล้ว ไม่เข้าข่ายรับเคลม  :(

เมื่อวานเอารถเข้าศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เป็นการเข้าศูนย์ครั้งแรกในรอบ 5 ปี(ปกติไปอู่เฮียก่ำ วัดดงฯ) เจ้าหน้าที่แจ้งขอเปลี่ยนชุดสร้างแรงดันถุงลม.......ผมนี่หน้าซีดเลย แล้วก็ไล่รายละเอียดกัน เค้าบอกว่าฟรี!!! เป็นนโยบายลงมาเลย
ผมก็ถามย้ำว่าของผมเข้าข่ายหรอ แล้วตรงหัวเข็มขัดหล่ะ กลัวจะไม่จบน่ะ บลาๆๆๆ

สุดท้ายเค้าก็จัดการเปลี่ยนให้ทันที ใช้เวลานานสักหน่อย

ประทับใจครับ ที่ไม่ทิ้งผู้บริโภคอย่างเรา ถึงแม้รถจะเก่าเกือบ10ปี ก็ยังไม่ทอดทิ้ง  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ vinkavin

• Newbie
  • *
Re: เคลม Airbag Accord G7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 11:56:15 »
ทำดี ต้องชื่นชม ปรบมือๆๆๆ

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 13:02:44 »
ศูนย์ไหนครับดูเอาใจใส่ลูกค้าดี พอดีรถผมก็เข้าข่าย แต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปทำเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 14:30:08 »
เหมือนถูกหวยเลยครับ

ดีใจด้วยครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 16:46:50 »
แบบนี้รับผิดชอบดีมากครับ ปรบมือให้เลย  :)

ออฟไลน์ wesborland

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 18:58:14 »
ศูนย์ไหนครับดูเอาใจใส่ลูกค้าดี พอดีรถผมก็เข้าข่าย แต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปทำเลย

ศูนย์ตรงใต้ BTSสนามเป้าครับ
ที่จริงศูนย์นี้มีชื่อ"เสีย"มากมายในเน็ต ผมก็วัดดวงเหมือนกันครับ  :P

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 19:20:24 »

ศูนย์ตรงใต้ BTSสนามเป้าครับ
ที่จริงศูนย์นี้มีชื่อ"เสีย"มากมายในเน็ต ผมก็วัดดวงเหมือนกันครับ  :P

ขอบคุณครับ บ้านผมอยุ่อารีย์ ห่างออกไป 1 สถาณี BTS เอง

ออฟไลน์ veturilo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 20:17:13 »
แบบนี้ผมไม่ปรบมือนะครับ ทำไมไม่มีจดหมายมาแจ้งให้ลูกค้าเอารถเข้าไปเปลี่ยนเป็นการเป็นงาน
ปล่อยให้ลูกค้าเอาชีวิตไปฝากกับอุปกรณ์ที่ไม่มีความปลอดภัยได้ยังไง โดยเฉพาะถุงลมนิรภัย
สมมตินะครับ เกิดอุบัติเหตุแล้วถุงลมไม่กาง ชีวิตไปไหนแล้วครับ ไร้ค่ามากเลยเนอะ ชีวิตคนไทยเนี้ย
ฝากคนฮอนด้าพิจารณาด้วยนะครับ ไอ้หยั่งงี้ไม่ไหวนะครับ ปล่อยลูกค้าไปวัดดวงหลายปีแบบนี้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 07:08:15 »
แบบนี้ผมไม่ปรบมือนะครับ ทำไมไม่มีจดหมายมาแจ้งให้ลูกค้าเอารถเข้าไปเปลี่ยนเป็นการเป็นงาน
ปล่อยให้ลูกค้าเอาชีวิตไปฝากกับอุปกรณ์ที่ไม่มีความปลอดภัยได้ยังไง โดยเฉพาะถุงลมนิรภัย
สมมตินะครับ เกิดอุบัติเหตุแล้วถุงลมไม่กาง ชีวิตไปไหนแล้วครับ ไร้ค่ามากเลยเนอะ ชีวิตคนไทยเนี้ย
ฝากคนฮอนด้าพิจารณาด้วยนะครับ ไอ้หยั่งงี้ไม่ไหวนะครับ ปล่อยลูกค้าไปวัดดวงหลายปีแบบนี้

มีจดหมายมาแจ้งครับ ผมก็ได้ครับ เห็นสมาชิกท่านนึงก็เคยเอามาโพสไว้อยู่ เป็น Accord G7 เหมือนกัน
รถมันเริ่มเก่าแล้ว หลายคันโดนเปลี่ยนมือเป็นเจ้าของคนอื่นไปแล้ว จม.จาก Honda เลยไปถึงแค่ที่อยู่เจ้าของมือแรก

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:25:40 »
ของผมไฟก็ขึ้นเช่นกัน รถรุ่นแรกเลย เครมอะไรก็ไม่ได้ต้องเปลืยนเองเลยปล่อยไว้ก่อน พอดีมาอ่าเจอกระทู้นี้ผมเลยโทรไป Honda สัมพัน ก็ยังไม่ได้อยู่ปวดเฮดเลย ของผมศูนย์ honda หนองคาย หรือว่าต่างจังหวัด ไม่มีณโยบาย เพลีย