ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดคอร์สล้างรถร้านไหนดีย่านลาดพร้าว  (อ่าน 5056 ครั้ง)

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
อยากทราบพิกัดร้าน ล้างรถ + detailing ที่ดีๆ ใช้แล้วประทับใจ ย่านลาดพร้าวให้หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: เปิดคอร์สล้างรถร้านไหนดีย่านลาดพร้าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 00:19:55 »
ตอนนี้ใช้อยู่ 3 ที่ เน้นใกล้ที่ทำงานมากกว่าบ้าน

1. TPS The Perfect Shine ตรงข้าม SCB Park ร้านนี้ผมเลือกใช้ Scholl Concept กำลังคิดอยู่ว่าจะทำเคลือบแก้ว Brilla Black กับร้านนี้ดีไหม ร้านนี้ราคาแรงสุดในย่านนั้นแล้วมั่ง รถยุโรปเยอะกว่ารถญี่ปุ่น อีกอย่างคนที่ขับรถเราเวลาไปล้างไปเช็ดแห้งค่อนข้างรู้จักรถแพงๆ เช่นเวลาจะเอาที่ปัดน้ำฝนบางรุ่นที่มักมีปัญหากับร้านล้างรถ หรือ วิธีเข้าเกียร์รถที่เกียร์ไม่เหมือนชาวบ้าน

2. Wash Avenue ตรงข้ามสถาบันพัฒนาข้าราชการตุลาการ ปากซอย รัชดา 30 ร้านนี้ ผมซื้อโปร 10,000 แถม 10,000 ผมชอบร้านนี้สุดเก็บงานสะอาดสุด พวกพี่ๆที่อยู่ในออฟฟิตนิสัยดี ที่สำคัญติดเงินไว้ก่อนได้ด้วย 5555+ 

3. ร้านล้างรถที่ปั้ม Shell ใต้ BTS อารีย์ ร้านนี้ผมใช้ล้างกระบะ 4x4 เวลาไปล้างพยายามเอาของทุกอย่างออกจากรถก็ดี

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
Re: เปิดคอร์สล้างรถร้านไหนดีย่านลาดพร้าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 00:28:45 »
TPS The Perfect Shine อีกเสียงครับ แพงนิดนึงแต่ได้บริการที่ดีครับ  :-X

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 06:28:09 »
c seg ล้างเคลือบเท่าไรครับที่ TPS

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 06:29:54 »
wash avenue ใช้น้ำยาของอะไรครับ

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 11:00:13 »
Wash Avene เห็นคนชมเยอะ เวลาขับผ่านก็รถเยอะตลอด แต่ผมเคยเอาไปล้างครั้งนึงเมื่อปีที่แล้วได้ ก็ยังไม่สะอาดถูกใจเท่าที่คาดหวังไว้ เพราะเห็นบอกล้างสะอาดเก็บงานดี แต่พอล้างแล้วเฉยๆ ยังมีคราบน้ำ คราบสกปรกติดอยู่ ทั้งที่ก่อนล้างรถก็ไม่ได้เลอะอะไรมากมาย ทั้งเลอะมากแล้วเก็บงานไม่หมดยังพอเข้าใจ เอาทีด้าไปล้าง+ดูดฝุ่น คิด200บาท

TPS ล้างรถดี สะอาดมาก แต่เคยเอารถแฟนไปล้างแล้วที่จุดบุหรี่หาย กับเพื่อนเอารถไปล้าง
แล้วตอนปิดฝากระโปรงหน้ารถ เค้าเอามือกด ทำให้ฝากระโปรงบุบเป็นลักยิ้ม แต่มันก็เกิดขึ้นนานมาแล้ว ผมล้างตั้งแต่ยังเป็นชื่อ Mother อยู่เลย ถ้าไม่นับ2เหตุการณ์นี้ ก็ถือว่าล้างรถดีอยู่ครับ แต่ราคาก็กระโดดขึ้นมาเยอะมาก

Wax club อยู่เส้นพหลโยธิน เลยเมเจอร์รัชมานิดนึง ตอนนี้ล้างที่นี่อยู่ ซื้อคูปองล้าง-เคลือบสีไว้ ล้างสะอาด เก็บงานดี ซุ้มล้อเงาวับ รถไม่ค่อยเยอะด้วย แต่ข้อเสียคือรถติด เพราะสร้างรถไฟฟ้าอยู่ครับ

Car Bath ซอยเสนานิคม ร้านนี้ก็ล้างประจำ ล้างห้องเครื่องก็เคย ล้างสะอาด ดูแลดี ราคาก็ตามมาตรฐานแม็กไกวส์ครับ

Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ ToRo

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 12:48:10 »
ผมใช้ของpremium แยกรัชดาลาดพร้าวครับ
ก็โอเคดี

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 15:01:09 »
ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 20:20:27 »
ผมใช้ Wax club อยู่ติดคอนโดผม (the Seed Terre) เลยเมเจอร์รัชโยธินมาหน่อย ล้างดี เก็บงานดี สะดวก ฝากรถไว้ใจได้

เขาใช้ผลิตภัณฑ์ของแมกไกว์ 

ลองล้างเปรียบเทียบดูก่อน ผมก็ลองๆ แถวคอนโดนี้มาบ้าง บางร้านแพงแต่ล้างได้ชุ่ยมาก ต้องสั่งให้เช็คเพิ่ม ร้านแบบนี้ทีเดียวเลิก

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 23:57:03 »
wash avenue ใช้น้ำยาของอะไรครับ

Wolfgang กับ Pinnacle

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 00:00:32 »
Wash avenue อีกเสียงครับ  เอาน้ำยาไปเองคิดตัวลพ 200-250 ครับ  zaino+g technique