ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเป็นความรู้นะครับ บัตรเครดิตรูดซื้อรถได้ไหมครับ(จ่ายสดแต่ใช้บัตรเครดิตรูดครับ)  (อ่าน 35885 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้นะครับ ว่าถ้าเราเอาบัตรเครดิตรูดซื้อรถจะทำได้ไหม

หรือว่า ได้แต่ค่าจองรถครับ

แต่ถ้าได้ก็ดีครับ ถ้ารูดดีๆ บางใบยืดได้นาน 55 วัน แถมได้แต้มอีกต่างหากครับ

ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Schantanakom

• Jr. Member
  • **
เท่าที่ทราบมาใช้ได้แค่เงินจองกับเงินดาวน์ครับ

เงินที่ใช้ชำระค่างวดใช้บัตรเครดิตหรือเดบิดไม่ได้ครับ ทางธนาคารบอกรับเฉพาะเงินสด

ปล. รอท่านอื่นยืนยันอีกทีนะครับ.  ;D

Vorsprung Durch Technik

GreenG

แล้วค่าทะเบียนรถ(มัดจำ) ค่าจดทะเบียนนะครับ ได้ไหมครับ :D

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ไม่ทราบครับ แต่แม่ผมเคยดาว์นคอนโดอ่ะได้นะ เกินวงเงินบัตรด้วย

แต่ถ้าได้แล้วโดนชาช์จ 3%ล่ะ :o

GreenG

ไม่ทราบครับ แต่แม่ผมเคยดาว์นคอนโดอ่ะได้นะ เกินวงเงินบัตรด้วย

แต่ถ้าได้แล้วโดนชาช์จ 3%ล่ะ :o

ถ้าโดนก็ไม่เอา ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ส่วนมากไม่รับนะ รับแค่เงินจอง ยกเว้นพวกโชว์รูมรถยุโรปบางที่แต่ชาร์จ3%บัตรธรรมดา แพลตตินั่ม5% จะเอาไหมล่ะ

ออฟไลน์ pianopop

• **
    อยู่ที่วงเงินไม่ใช่เหรอ  รถคันนึง 6-7แสน หากมีวงเงินรูดพอก็ซื้อได้

ว่าแต่คุณเป็นบัตรดำเหรอครับ  บัตรที่ไม่มีลิมิตวงเงินหนะ

• **
    เรื่องการจ่ายสดๆ  ผมขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ คืออย่างฮาหนะครับ

มีป้าผมคนนึง เป็นญาติห่างๆครับ แกเป็นสาวโสด ไม่มีสามี ไม่ไว้ใจใครทั้งนั้น แกขายที่ดินได้20 ล้าน

คนซื้อบอกจะโอนเงินเข้าบัญชีให้ แต่แกไม่ยอม แกบอกจะขายก็ต่อเมื่อเห็นเงินสดๆเท่านั้น!!   

ผลเป็นไงครับ... คนซื้อหอบเงิน20ล้านมาวางโครมให้แก(หลังจากตกลงกันเรียบร้อยแล้ว)  ป้าแกถึงขายที่  ;D ;D อย่างฮากะคนแก่

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
    เรื่องการจ่ายสดๆ  ผมขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ คืออย่างฮาหนะครับ

มีป้าผมคนนึง เป็นญาติห่างๆครับ แกเป็นสาวโสด ไม่มีสามี ไม่ไว้ใจใครทั้งนั้น แกขายที่ดินได้20 ล้าน

คนซื้อบอกจะโอนเงินเข้าบัญชีให้ แต่แกไม่ยอม แกบอกจะขายก็ต่อเมื่อเห็นเงินสดๆเท่านั้น!!   

ผลเป็นไงครับ... คนซื้อหอบเงิน20ล้านมาวางโครมให้แก(หลังจากตกลงกันเรียบร้อยแล้ว)  ป้าแกถึงขายที่  ;D ;D อย่างฮากะคนแก่

นึกถึงหัวหน้าผมเลย

แกซื้อ BMW Series5 มือ2
แกเอาเงินสดใส่กระเป๋า ไปนั่งนับกันที่เต๊นท์รถเลย :D ;D

ส่วนที่บ้านผมเอง เป็นรถใหม่ หรือตอนซื้อบ้านนี่ ใช้แคชเชียร์เช็คครับ

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าไม่เกินวงเงินน่าจะได้นะครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน
ที่บ้านเวลาซื้อรถชอบเขียนเช็คมากกว่าครับ(บางทีมีแบ่งจ่ายอีก -----*-----)

ออฟไลน์ H.

ผมกะว่าซื้อรถคันแรกของผมก็กะจะเอาเงินใส่กระเป๋าไปทุบหัวเซลล์ดูเหมือนกันครับ น่าจะดูกวนบาทาดี
H.

ออฟไลน์ Satanic za'

ส่วนใหญ่จะรับแค่ดาวน์หรือจองนะครับ (ที่เห็นบ่อยๆก็จะเป็นเงินจอง)

ส่วนซื้อผ่านบัตรน่าจะโดนชาร์จนะครับ

ส่วนการผ่อน ไม่สามารถใช้บัตรเครดิตได้ เพราะเงินผ่อนเป็นเงินที่เรากู้มา ส่วนบัตรเครดิตก็ถือเป็นสินเชื่อชนิดหนึ่ง เพราะฉะนั้น เรานำเงินกู้มาโป๊ะเงินกู้ย่อมทำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนซื้อ Teana ลองดูแล้ว o ไม่รับครับ

รูดเงินสดผ่านบัตรไม่ได้ แม้วงเงินจะพอก็ตาม

ต้องทำแคชเชียร์เช็คไปแทน

เสียดายไม่งั้นได้แต้มเพียบ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Buffy

คงแล้วแต่ที่ แล้วแต่บัตรครับ....

ออฟไลน์ buggaboo

• Newbie
  • *
ผมเห็นเจมส์บอนด์ ให้บัตรวีซ่าคนขับรถไปซื้อมอเตอร์ไซด์ 3 ล้อมารับแกที่โรงแรมได้นะครับ  อิอิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ไม่น่าจะรับนะครับ เพราะถ้ารูด แล้วรับรถไปแล้ว และแคนเซิลบัตร นี่งานเข้ากันหมดนะครับ
ศูนย์มันเลยไม่รับไงครับ

ขนาดคนซื้อรถสปอร์ตยังไม่จ่ายสดเลยครับ เอาเข้าบริษัทไว้เป็นค่าใช้จ่าย บริษัททั้งนั้น....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

โทรไปถาม sales มาแล้วครับ เขาบอกว่า

จอง รูดบัตรได้ แต่ถ้า ซื้อรถที่เหลือ โดน 3% ดังนั้น รูดบัตรเฉพาะจองดีกว่า ;)

ออฟไลน์ udis

ตอนจอง ถามไปเลยว่าจ่ายค่าจองได้สูงสุดได้เท่าไหร่ สะสมแต้มเอาไว้ไปแลกของและตัวตั๋วเครื่องบินครับ
บางบัตรคืนเงนเข้าบัญชีด้วยครับ
เพราะยังไงก็ต้องจ่าย ไม่เสียดอก หรือจะถอนจอง ยังไงก็ได้เงินคืนอยู่ดีครับ
 ;D ;D ;D

GreenG

ตอนจอง ถามไปเลยว่าจ่ายค่าจองได้สูงสุดได้เท่าไหร่ สะสมแต้มเอาไว้ไปแลกของและตัวตั๋วเครื่องบินครับ
บางบัตรคืนเงนเข้าบัญชีด้วยครับ
เพราะยังไงก็ต้องจ่าย ไม่เสียดอก หรือจะถอนจอง ยังไงก็ได้เงินคืนอยู่ดีครับ
 ;D ;D ;D

เออจริง เป็นความคิดที่ดีมากครับ ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

;D ;D ;D

เออจริง เป็นความคิดที่ดีมากครับ ;)

ขอบคุณครับ

จะเตือนก่อนนะครับว่าเงินจองถ้าจ่ายด้วยบัตรเครดิตแล้วมีปัญหาต้องคืนเงิน โดยมากโชว์รูมจะหัก3%นะ เงินจองผมจ่ายน้อยๆ พลาดมาจะได้ไม่เข้าเนื้อครับ

ออฟไลน์ udis

;D ;D ;D

ขอบคุณครับ

จะเตือนก่อนนะครับว่าเงินจองถ้าจ่ายด้วยบัตรเครดิตแล้วมีปัญหาต้องคืนเงิน โดยมากโชว์รูมจะหัก3%นะ เงินจองผมจ่ายน้อยๆ พลาดมาจะได้ไม่เข้าเนื้อครับ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบจุดนี้เลยครับ
10,000 บาท 3% คือ 300 บาท ก็ยังพอรับความเสี่ยงได้ครับ
ถ้าเค้าให้จ่ายซัก 50,000 บาท 3% ก็ประมาณ 1,500 บาท เริ่มเยอะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
ตอนพ่อผมขาย W124 E280 ไปคนซื้อเป็นอาจารย์ใหญ่ของโรงเรียนแห่งหนึ่งในเพชรบุรีก็หอบรถมากับลูกค้าชายเค้า หอบเงินสดมา 6แสนกว่ามานั่งนับกันในที่จอดรถกรมขนส่งเนี่ยล่ะครับ ปิดแอร์ด้วยน่ะ เพราะเค้าห้ามติดเครื่องในสถานที่ราชการ นับกว่าจะเสร็จ ผมงี้เงื่อท่วมยังกะไปเตะบอลมา - -"

GreenG

;D ;D ;D

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบจุดนี้เลยครับ
10,000 บาท 3% คือ 300 บาท ก็ยังพอรับความเสี่ยงได้ครับ
ถ้าเค้าให้จ่ายซัก 50,000 บาท 3% ก็ประมาณ 1,500 บาท เริ่มเยอะครับ
 ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ WTF

รูดไม่ได้ครับ เพราะบริษัทรถไม่อยากเสียค่า fee ที่ต้องจ่ายธนาคารครับ ล้านนึงก็เสียประมาณ 3หมื่น กำไรหายหมดครับ
แต่ที่ให้รูดจองเพราะอยากให้ลูกค้าจองง่ายๆนั่นเอง ก็เลยยอมจ่ายค่า fee ตรงนี้ คือหลายคนอาจไม่ได้พกเงินสดเป็นหมื่นไว้ แต่มีบัตรเครดิตกันหมดแหละ ถ้าให้กลับบ้านไปคิดก่อน รับรอง หายหมด ต้องรีบปิดการขายโดยเร็ว

• **
  ทำไม0 mazda  รูดได้ครับ ค่าอะไหล่เล็กๆน้อยก็รูดได้หมด

ออฟไลน์ somoles

• Newbie
  • *
เคยรูดตอนจองไป ห้าพัน
แล้วก้อวันรับรถ  สับสนกับเซลล์เรื่องจ่ายต้นงวด เพราะเราดันไปติ๊กตอนซื้อว่าดอกต้นงวด
แล้วไม่ได้เตรียมเงินไปสำหรับจ่ายงวดแรก ก็เลยรูดค่างวดแรก กับบริษัทรถไปแทน
ส่วนงวดอื่นก้อจ่ายเคาน์เตอร์เซอร์วิส เลยไม่แน่ใจว่ารูดค่างวดที่ไหนได้อีก