ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คืออะไรครับ อยู่ใต้รถ มีผลอะไรกับการขับขี่รึเปล่า  (อ่าน 5159 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ผมซื้อรถมาแล้วมันมีแผ่นยื่นๆ ใต้ท้องรถแบบนี้ครับ ไม่รู้ว่าเค้าติดมาทำไม มันมีผลอะไรกับรถมั้ย แล้วเอาออกได้รึเปล่า

เห็นแล้วเกะกะลูกตาเหมือนคนฟันเหยินครับ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
แลดูเหมือนเป็นแผ่นกันลมวน ใต้กันชนหน้า ประโยชน์หลักๆก็คือช่วยป้องกันลมหมุนวนใต้ท้องรถ ส่งผลถึงเรื่อง Aerodynamic ด้วย
(ถ้ามันใช่นะ)
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
แบบนี้ขับขึ้นเนิน ลูกระนาดสูงๆ ไม่เกี่ยวเหรอครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แบบนี้ขับขึ้นเนิน ลูกระนาดสูงๆ ไม่เกี่ยวเหรอครับ

ลองจิ้มๆ ดูเป็นพลาสติกครับ สามารถพับงอได้เยอะอยู่ถึงครูดลูกระนาดคงไม่เป็นไร แค่ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ ครับ

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
แผ่นที่อยู่หน้าล้อ อ่านเจอว่าเวลาขับรถเร็วๆจะกันลมตีเข้าไประหว่างหน้ายางกับผิวถนน โดยเฉพาะเวลามีน้ำหรือฝนตกเปียกถนน จะทำให้เหินได้

ส่วนแผ่นยาวๆ ตรงกลางตามรูป ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ wa330

แผ่นพวกนี้ พอขับจอดเอาหน้าเข้าฟุตบาทที่สูงหน่อยค่ำเลยพอถอยก็รูดออกมาสักพักห้อย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
น่าจะแผ่นเบี่ยงเบนทิศทางลม
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แผ่นกันลมเข้ามาหมุนวนได้ท้องหรือห้องเครื่องครับ

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
ถ้าบอกว่าพับได้ไม่น่าใช่ แผ่นกัน ลม วน ครับ เดาว่าเอาไว้กันเศษหินเศษฝุ่นมากกว่า (อย่าเชื่อนะครับ)  ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ patchakorn

• Newbie
  • *
ลองไปแอบดูรถคันอื่นรุ่นเดียวกันว่ามีเหมือนกันป่าวครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตรงล้อเอาไว้กันลมวนครับ รถใหม่ๆน่าจะมีทุกคัน
ส่วนตรงกลางน่าจะไว้กันสะเก็ดหิน เคยก้มดูรถบางคัน ทำจากยางซึ่งงอได้เอาไว้เผื่อครูด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
เอาออกก็ได้ครับไม่มีผลอะไรทั้งนั้น แต่เขาทำให้มีมาแสดงว่าต้องมีประโยชน์ล่ะน่า