ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะตัดสินใจซื้อ Captiva MY17.ขอข้อมูลครับ  (อ่าน 12584 ครั้ง)

ออฟไลน์ superbitt

• Newbie
  • *
เนื่องจากต้องการรถ 7 ที่นั่ง มาใช้แทนรถมาร์ชคันเล็ก
เพราะครอบครัวใหญ่ขึ้น
เห็นมีโปรลด200,000. เลยสนใจ และพยายามหาข้อมูลครับ
อยากสอบถามก่อนตัดสินใจจอง
รบกวนพี่ ๆ ที่อยู่ในแวดวงรถยนต์ หรือ คนที่ใช้อยู่ครับ
ผมตั้งใจจะใช้รถสัก5-7 ปีแล้วขายซื้อใหม่ครับ
นิสัยการขับรถ ไม่เกิน 120
ขับรถสบาย ๆ ไม่รีบครับ
1.  กังวลเรื่องอะไหล่ ภายใน5-10ปี ที่ใช้จะมีอะไหล่อยู่รึเปล่าครับ
2.เรื่องปัญหาประจำรุ่น MY17 มีรึเปล่าครับ
3.อีกสัก5-10ปี ราคาขายจะหายไปเยอะมากรึเปล่า เมื่อเทียบกับการซื้อรถที่ยังมีขายอยู่ในตลาด(เพราะcaptiva เห็นว่าเป็นปีสุดท้ายที่จะวางขาย)  ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็นต์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: กำลังจะตัดสินใจซื้อ Captiva MY17.ขอข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 13:39:41 »
4 ปีเหลือ 4 แสน ราคาเต็นท์รับ

อย่างอื่นๆ พวกที่เป็นปัญหาก็คงแก้มาหมดแล้วครับ ลากขายมาสิบปีได้ (เอ๊ะ หรือเกิน?)

พวกเทคโนโลยีอะไรอย่างมากก็คืออัพเดตเครื่องดีเซลแล้วล่ะ กะฟีเจอร์โน่นนี่ ไฟหน้าใหม่ เครื่องเสียง ฯลฯ

คหสต. ผมเข้าใจว่ารถมันแน่นนิ่งและดูมั่นคง แต่นั่นคือสิบปีก่อน ตอนนี้ตัวเลือกเยอะและเทคโนโลยีพัฒนาไปมากแล้ว เป็นผมๆ ไม่ซื้อครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
Re: กำลังจะตัดสินใจซื้อ Captiva MY17.ขอข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 13:51:32 »
4 ปีเหลือ 4 แสน ราคาเต็นท์รับ

อย่างอื่นๆ พวกที่เป็นปัญหาก็คงแก้มาหมดแล้วครับ ลากขายมาสิบปีได้ (เอ๊ะ หรือเกิน?)

พวกเทคโนโลยีอะไรอย่างมากก็คืออัพเดตเครื่องดีเซลแล้วล่ะ กะฟีเจอร์โน่นนี่ ไฟหน้าใหม่ เครื่องเสียง ฯลฯ

คหสต. ผมเข้าใจว่ารถมันแน่นนิ่งและดูมั่นคง แต่นั่นคือสิบปีก่อน ตอนนี้ตัวเลือกเยอะและเทคโนโลยีพัฒนาไปมากแล้ว เป็นผมๆ ไม่ซื้อครับ

ขอบคุณครับ ขอเก็บข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 13:56:00 »
ผมว่ามันลด 2 แสนก็จริง แต่ราคาตั้งต้นมันแพงอยู่นะครับ

แถมลากขายมาตั้งแต่ CR-V G3 แต่ตอนนี้ CR-V มัน G5 แล้วนะครับ

ผมว่าดูเป็น X-Trail หรือ CR-V ตัวเริ่มต้นดีกว่ามั้ยครับ ราคาน่าจะพอๆ กันและได้รถสดใหม่กว่าด้วย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:05:17 »
ผมว่ามันลด 2 แสนก็จริง แต่ราคาตั้งต้นมันแพงอยู่นะครับ

แถมลากขายมาตั้งแต่ CR-V G3 แต่ตอนนี้ CR-V มัน G5 แล้วนะครับ

ผมว่าดูเป็น X-Trail หรือ CR-V ตัวเริ่มต้นดีกว่ามั้ยครับ ราคาน่าจะพอๆ กันและได้รถสดใหม่กว่าด้วย

ขอบคุณครับ.
แล้วพอจะทราบเรื่องอะไหล่มั้ยครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:06:43 »
ในฐานะ คนขายอะไหล่ ทั้งของศูนย์ ของOEM
กรุณาเลี่ยงครับ
Honda Nissan ยังโอเค
BMW Benz ยังหาง่ายกว่าครับ
แนะนำไว้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:10:01 »
ในฐานะ คนขายอะไหล่ ทั้งของศูนย์ ของOEM
กรุณาเลี่ยงครับ
Honda Nissan ยังโอเค
BMW Benz ยังหาง่ายกว่าครับ
แนะนำไว้ครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:11:57 »
ถ้าซื้อรถโมเดลเก่าขนาดนี้(ถึงจะเป็นป้ายแดง) เป็นผมไป ฮุนไดH1 ครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:23:35 »
ทำใจได้ไหมละครับถ้าต้องจ่ายล้านกว่าๆกลางๆเพื่อที่จะได้รถโมเดลเก่าที่มือสองแบบเดียวกันตอนนี้ขายกัน3-4แสนก็ยังหาคนซื้อได้ยาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:27:08 »
ผมไม่เคยใช้แคปนะ แต่ถ้าจะยอมจ่ายเป็นล้านเพื่อการใช้งานลักษณะนี้ ผมไม่ซื้อแคปอะครับ
ถ้า CRV, X Trail เบาะแถว 3 มันแคบไป ไปเอา PPV น่าจะโอกว่า ยอมเด้งนิดหน่อย
ใช้ไป 5 ปีราคาตกน้อยด้วย หรือถ้าไม่อยากเด้งลองดู Alphard ตัวที่แล้วก็ได้ ราคาล้านนิด ยังสวยอยู่เลย ภาพลักษณ์ดีด้วย ตัว 2.4 ใช้เครื่องเดียวกับ Camry acv30,40 หารถที่ไม่ชนหนัก น้ำท่วม หรือใช้เป็นรถโรงแรม รถบริษัท ใช้ต่ออีก 5 ปีสบายๆ ตอนจะเลือกจ้างช่างไปดูเลยจะได้สบายใจ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 14:38:23 »
ถ้าซื้อรถโมเดลเก่าขนาดนี้(ถึงจะเป็นป้ายแดง) เป็นผมไป ฮุนไดH1 ครับ
ขอบคุณครับ เป็นไอเดียที่ดีเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:01:52 »
ทำใจได้ไหมละครับถ้าต้องจ่ายล้านกว่าๆกลางๆเพื่อที่จะได้รถโมเดลเก่าที่มือสองแบบเดียวกันตอนนี้ขายกัน3-4แสนก็ยังหาคนซื้อได้ยาก
ขอบคุณครับ.ที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:18:13 »
ไม่รู้ ดูตัวเบนซิน หรือดีเซลไว้ครับ

ถ้าเบนซินระวังเกียร์ครับ ลูกละแสน 80% ของผู้ใช้พังครับ ราคาเต้นถึงรับถูกเพราะเต้นไม่กล้าเล่นครับ

งบแนวๆนี้มีตัวเลือกอื่นเยอะครับค่อยๆเลือก อย่ามองว่าส่วนลดเยอะแล้วจะไม่มองค่ายอื่นเลย

ถ้าใช้รถยาว ลองดู PPV ครับ ลองพาครอบครัวไปนั่งดู บางยี่ห้อไม่เด้งมาก แต่ถ้าชื่อชอบค่าย เชฟโลเลต ก็ เทลเบเซอร์ ยังดูน่าสนใจกว่า ..

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:27:49 »
มีตัวเลือกอื่นที่ดีกว่านี้ไหมครับ เอารถตลาด CRV XTRAIL FTN PJS EVR พวกนี้ดีกว่าไหมครับ ถ้าไม่อยากปวดหัวภายหลัง

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:49:35 »
ในฐานะที่มีญาติใช้รถรุ่นนี้อยู่ อยากแนะนำว่าถ้าต้องการ 7 ที่นั่งจริงๆ ดู xtrail กับ crv เถอะครับ หรือไม่ก็ดูพวก ppv ไปเลย MY2017 ผมไม่ค่อยได้ตามแล้วครับ แต่ได้ยินมาว่าแอบปรับปรุงเกียร์ไปตอน MY2015 ไปแล้ว แต่!!!!! อะไหล่อย่าว่าแต่ 5 ปีเลยครับ ทุกวันนี้แค่พัดลมหน้าเครื่องแตก ยังต้องรออะไหล่ 3 เดือนเลย ศูนย์แถบอีสานที่สุดยอดๆ อะไหล่ยังไม่ต่อยสต๊อกไว้เลยครับ ราคาขายต่อตกลงมามากอยู่ครับ แต่ถ้าตอนมันปกติ มันคือรถที่เบาะตอน 3 พอนั่งได้มากที่สุดในกลุ่มครับ ช่วงล่างใช้ได้ แต่ถ้าเป็นเครื่องเบนซินอืดครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 16:13:04 »
ผมไม่เคยใช้แคปนะ แต่ถ้าจะยอมจ่ายเป็นล้านเพื่อการใช้งานลักษณะนี้ ผมไม่ซื้อแคปอะครับ
ถ้า CRV, X Trail เบาะแถว 3 มันแคบไป ไปเอา PPV น่าจะโอกว่า ยอมเด้งนิดหน่อย
ใช้ไป 5 ปีราคาตกน้อยด้วย หรือถ้าไม่อยากเด้งลองดู Alphard ตัวที่แล้วก็ได้ ราคาล้านนิด ยังสวยอยู่เลย ภาพลักษณ์ดีด้วย ตัว 2.4 ใช้เครื่องเดียวกับ Camry acv30,40 หารถที่ไม่ชนหนัก น้ำท่วม หรือใช้เป็นรถโรงแรม รถบริษัท ใช้ต่ออีก 5 ปีสบายๆ ตอนจะเลือกจ้างช่างไปดูเลยจะได้สบายใจ
ขอบคุณครับ. ไอเดียดี

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 16:38:45 »
7ที่นั่ง ถ้าเป็นผู้ใหญ่หมดผมไปที่H1ดีกว่าครับ แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่5เด็ก2ก็ไปพวก PPV อย่าง Fortuner PJS Everest ดีกว่า หรือผู้ใหญ่4เด็ก3ก็จัดพวกCRV X-Trailดีกว่าครับ เดาว่าชอบCaptivaคงเพราะช่วงล่าง ไปลองขับH1 ดูก็ได้ ผมว่าช่วงล่างใช้ได้ดีเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:05:53 »
ไม่ซื้อได้ไหมครับ

ผมเคยซื้อ 2.4 LTZ 1.6 ล้าน
ใช้ได้ปีกว่าๆ วิ่งไป 2 หมื่นกว่าโล
ขายได้ 7 แสน ครับ

เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:09:51 »
ไม่รู้ ดูตัวเบนซิน หรือดีเซลไว้ครับ

ถ้าเบนซินระวังเกียร์ครับ ลูกละแสน 80% ของผู้ใช้พังครับ ราคาเต้นถึงรับถูกเพราะเต้นไม่กล้าเล่นครับ

งบแนวๆนี้มีตัวเลือกอื่นเยอะครับค่อยๆเลือก อย่ามองว่าส่วนลดเยอะแล้วจะไม่มองค่ายอื่นเลย

ถ้าใช้รถยาว ลองดู PPV ครับ ลองพาครอบครัวไปนั่งดู บางยี่ห้อไม่เด้งมาก แต่ถ้าชื่อชอบค่าย เชฟโลเลต ก็ เทลเบเซอร์ ยังดูน่าสนใจกว่า ..
ดูดีเซลไว้ครับ แต่ยังไม่ได้จอง อยากหาข้อมูลก่อน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:11:44 »
มีตัวเลือกอื่นที่ดีกว่านี้ไหมครับ เอารถตลาด CRV XTRAIL FTN PJS EVR พวกนี้ดีกว่าไหมครับ ถ้าไม่อยากปวดหัวภายหลัง
นั่นแหละครับ เลยต้องหาข้อมูลก่อนไปจอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:13:00 »
ในฐานะที่มีญาติใช้รถรุ่นนี้อยู่ อยากแนะนำว่าถ้าต้องการ 7 ที่นั่งจริงๆ ดู xtrail กับ crv เถอะครับ หรือไม่ก็ดูพวก ppv ไปเลย MY2017 ผมไม่ค่อยได้ตามแล้วครับ แต่ได้ยินมาว่าแอบปรับปรุงเกียร์ไปตอน MY2015 ไปแล้ว แต่!!!!! อะไหล่อย่าว่าแต่ 5 ปีเลยครับ ทุกวันนี้แค่พัดลมหน้าเครื่องแตก ยังต้องรออะไหล่ 3 เดือนเลย ศูนย์แถบอีสานที่สุดยอดๆ อะไหล่ยังไม่ต่อยสต๊อกไว้เลยครับ ราคาขายต่อตกลงมามากอยู่ครับ แต่ถ้าตอนมันปกติ มันคือรถที่เบาะตอน 3 พอนั่งได้มากที่สุดในกลุ่มครับ ช่วงล่างใช้ได้ แต่ถ้าเป็นเครื่องเบนซินอืดครับ
พึ่งรู้ว่าอะไหล่หายากขนาดนี้อะครับ
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:14:39 »
7ที่นั่ง ถ้าเป็นผู้ใหญ่หมดผมไปที่H1ดีกว่าครับ แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่5เด็ก2ก็ไปพวก PPV อย่าง Fortuner PJS Everest ดีกว่า หรือผู้ใหญ่4เด็ก3ก็จัดพวกCRV X-Trailดีกว่าครับ เดาว่าชอบCaptivaคงเพราะช่วงล่าง ไปลองขับH1 ดูก็ได้ ผมว่าช่วงล่างใช้ได้ดีเลย
ขอบคุณครับ. เดี๋ยวจะลองไปเทสดู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:16:03 »
ไม่ซื้อได้ไหมครับ

ผมเคยซื้อ 2.4 LTZ 1.6 ล้าน
ใช้ได้ปีกว่าๆ วิ่งไป 2 หมื่นกว่าโล
ขายได้ 7 แสน ครับ

เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ
ราคาตกเยอะมากเลยครับ ตกใจเลย
ขอบคุณครับที่แนะนำ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:24:31 »
ไปทางTBZก็ได้ครับ เท่าที่ทราบส่วนลดได้เป็นเเสนเหมือนกันครับ

จากที่ผมใช้กระบะ ทน ไม่จุกจิกนะครับ ค่าบำรุงรักษาก็ไม่เเพงด้วย ราคาไม่เเรง ออปชั่นก็อลังการ

ถ้ามี0เเถวบ้าน เเล้ว0นั้นโอเค ผมเชียร์ครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:26:35 »
ที่บ้านใช้อยู่เป็นตัว 2.0 ดีเซล lsx ปี 2012 อยู่ ใช้อยู่จังหวัดที่อีสานที่ศูนย์ที่ว่าดีที่สุดของเชฟ อยากจะบอกว่า ถ้าซื้อมือสองพอจะหาความคุ้มได้เพราะราคามันลงมาเยอะมาก (ปาดน้ำตาถ้าเทียบกับราคาตอนป้ายแดง) แต่ถ้าซื้อใหม่เลยอย่าเลยครับ ศูนย์บริการที่ว่าเยี่ยมๆ ยังแก้ปัญหาให้ได้ไม่จบในบางเคสเลยครับ แต่ตัวรถขับดี เครื่องไม่ได้อืด ประหยัดระดับนึง แต่ถ้าจะเอามาใช้เป็นรถ 7 ที่นั่งให้ผู้ใหญ่นั่งบ่อยๆ เดือนทางไกลบ่อยๆผมยืนยันเลยอย่าว่าแค่แคปเลยครับ suv 7ที่นั่งในตลาดทุกคันตอนนี้ก็ไม่มีอะไรนั่งแถวที่สามสบายซักเจ้า มันนั่งได้ แต่ไม่ได้สบาย
แต่ถ้าเพื่อแค่ใช้แปบๆ นั่งบ้างไม่นาน มันก็พอได้ แนะนำเป็นพวก ฟอจูเนอร์ ปาเจโร่ พวกนี้จะได้พน.วางขาที่เยอะกว่าหรือไม่ก็เอ็กซ์เทล
แต่ถ้าอยากได้เชฟจริงๆ เอาเทลเบเซอร์จะดีกว่ารถไม่ค้างสต๊อคด้วย
อีกอย่างนะครับ suv 7 ที่นั่งถ้าเมื่อไหร่ที่ต้องนั่ง 7 คนเต็มอัตรา ที่พื้นที่เก็บของหายไปเยอะมาก
จากจุดนี้ผมมองว่ามาร์ชเก็บไว้ใช้เวลาเข้าเมืองใช้งานปกติ ถ้าต้องใช้งาน 7 ที่นั่งหา h1 มาใช้จะเหมาะกับการใช้งานมากที่สุด แล้วรถก็ขับดีเลยนะครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 17:42:31 »
ถ้าใช้ 7 ที่นั่ง ผมแนะนำ Innova ครับ
แถว 3 ดีกว่า PPV ขึ้นลงง่าย ไม่ติดเพดานห้างแบบ H1คล่องกว่า PPV นั่งสบายกว่า SUVพื้นฐานเก๋ง
  Captiva  คันไม่ใหญ่แต่ในเมืองเทอะทะ เพราะวงเลี้ยวกว้าง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 18:08:54 »
เรื่องตัวรถผมไม่ทราบ
แต่เรื่องศูนย์ เชฟ บอกเลยว่าลาขาด

เรื่องเกิดที่ พิษณุโลก ซึ่งตอนนั้นอยู่ แถวๆ ถนนพิชัยสงคราม อ.เมือง
ปัจจุบัน มีอีกที่นึง ตรงหนองอ้อ แถว มน. แต่เห็นว่าห่วย พอๆกัน

เคลมลูกปืนล้อหลังขวา อาวีโอ้ รุ่นไม่มี ABS (1.4LS) ใช้เวลารวมสามเดือน
มีการบอกว่า ถ้าลูกค้าจ่ายเงินเอง สามารถเปลื่ยนได้เลย มีของ

อ้าว แล้วทำไมผมต้องจ่าย ในเมื่อเป็นปัญหาตัวรถ เลยโทรไปโวยกับ Call Centre แล้วบอกว่า ถ้าไม่ดำเนินอะไร จะแจ้ง สคบ.
เท่านั้นละครับ ไฟจี้ก้น สุดท้ายได้เปลื่ยน แต่กินเวลาสามเดือน

และตอนเปลื่ยน ลูกปืนล้อหลังซ้ายก็เริ่มมีอาการ ช่างบอกเคลมไม่ได้ ต้องรอให้ดังก่อน
อ้าย (ปุ่ม) SHiFT มันหาย นี่คือสิ่งที่หลุดออกจากปากหัวหน้าช่างหรือครับ

เทียบกับพี่โต เอาวีออสไปเช็คลูกปืนล้อที่ศูนย์ ช่างยกขึ้นฮอยท์แล้วปั่นล้อหน้าซ้าย เจออาการลูกปืนดัง
แต่พอปั่นล้อหน้าขวา ก็เจอเหมือนกัน น้อง SA บอก ทำเรื่องเคลมคู่ไปเลยครับ มีของรออยู่ ไม่ต้องเสีย คชจ.
แต่เพราะไปบ่าย คิวเต็ม เลยต้องนัดพรุ่งนี้

พอรุ่งขึ้นเข้าไป ออกมาต้อนรับอย่างดี รอประมาณ 2 ชั่วโมงก็เสร็จ ล้างรถให้ด้วย เอาสิ ไม่เสียเงินซักบาท

ตอนนี้ขาย อาวีโอ้ ไปแล้วครับ พอกันที

ออฟไลน์ rvsmart

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 18:24:08 »
ลองมอง kia grand carnival อีกตัว คนเชียร์เยอะอยู่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63241.0

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 19:42:43 »
Toyota innova 2.4 V ก็น่าสนใจนะครับ นั่งได้จริง 6 ที่นั่ง เบาะแถวสองเป็นแบบกัปตันซีท

หรือนั่ง 7 คนก็เลืกรุ่น G ก็ได้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 20:32:51 »
ปัญหาเยอะมากครับ ทั้งรถที่บ้าน รถเพื่อน สุดท้ายขายทิ้งกันหมด แถมซื้อมา 1.6ล้าน ขายได้ 5แสน วิ่งไม่ถึงแสนโลเลยครับ
สรุปที่เคยเจอปัญหามานะครับ
เทอโบเสีย คอมแอร์พังบ่อยมาก น้ำมันเครื่องรั่วไปหม้อน้ำ เร่งไม่ขึ้นตอนแซง (เกียร์พัง)