ผู้เขียน หัวข้อ: ดูไบโชว์รวย!...ซื้อ“บูกัตตี้ เวรอน”สวมบทรถตำรวจเร็วที่สุดในโลก  (อ่าน 3907 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobs

• Full Member

ข่าวต่างประเทศ - กรมตำรวจดูไบสร้างความฮือฮาอีกครั้ง หลังจากเคยทุ่มเงินมหาศาลจัดซื้อสุดยอดซูเปอร์คาร์อย่าง “ลัมบอร์กินี อเวนทาดอร์” และ “เฟอร์รารี่ เอฟเอฟ” มาแล้ว ล่าสุดประกาศจะซื้อ “บูกัตตี้ เวรอน” มาเป็นรถตำรวจสำหรับไล่ล่าคนร้าย และส่วนหนึ่งเพื่อใช้เป็นเครื่องมือประชาสัมพันธ์ในการขอเป็นเจ้าภาพจัดงานเวิล์ด เอ็กซ์โป 2020

ตามนี้ครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/viewNews.aspx?NewsID=9560000054630

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์    7 พฤษภาคม 2556 13:48 น.

ออฟไลน์ каваи

หนีไม่รอดแล้วครับ ยอม

ออฟไลน์ noobs

รถธรรมดาไม่ต้องฝัน.. ;D

supercar งานนี้ยังต้องคิดก่อนนะ เปรี้ยวแล้วจะรอดไหม.. :o

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
มาใช้ในไทยไม่ได้หรอกกกกก ถนนมันไม่ดี ไม่ใช่ไม่มีเงินซื้อ
หนีตำรวจขึ้นฟุตบาท ลงทุ่งนา ปีนเกาะ มันก็ตามไม่ได้แล้ว  ;D

ออฟไลน์ Headman

ตำรวจไทยเรา ต้อง Ford Raptor จูน NGV เป็นไงครับ 5555555+
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ระหว่างไล่ล่าถ้าโดนคนร้ายชนขึ้นมา คนร้ายหมดตูดแน่ๆ
ยกเว้นชนให้พังแล้วหนีไปเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ระหว่างไล่ล่าถ้าโดนคนร้ายชนขึ้นมา คนร้ายหมดตูดแน่ๆ
ยกเว้นชนให้พังแล้วหนีไปเลย

ผมว่าชนไปรถคนร้ายคงพังก่อนน่ะ  คาบอนไฟเบอร์ทั้งคัน   ;D

ออฟไลน์ checkmate

ถ้าจะวิ่งหนี เวรอน ไม่ยาก

วิ่งยาวๆครับ ไม่ต้องเร็วมาก ผมเชื่อว่าวิ่งซัก 150-160 ไม่เกิน 10 นาที น้ำมันก็น่าจะหมด  ;D

ออฟไลน์ Ecin

• Jr. Member
  • **
นี่ถ้ารถรับส่งผู้ร้ายเป็น Rolls-Royce ซักรุ่นนี่คงได้เห็นผู้ร้ายเกิดขึ้นเพียบแน่ๆ 555

ออฟไลน์ art_duron

ผมว่า Veyron ยังเด็กๆ ไปนะครับเมื่อเทียบกับคันนี้ คือ
Aston Martin One-77 แม้ Veyron จะแรงกว่าก็จริงแต่ความพิเศษสู้เจ้านี่ไม่ได้แน่ๆ
เพราะ One-77 มีแต่ 77 คันในโลก  ;D
Veyron รวมทุกรุ่นทั้งรุ่นย่อยรุ่นพิเศษต่างๆ ก็มีตั้ง 300+ คัน  ;D

ที่มา http://www.worldcarfans.com/113050657329/one-77-aventador-ff-continental-sls-and-camaro-part
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 19:29:23 โดย art_duron »