ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 9 กรกฎาคม 2016 //  (อ่าน 4532 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
ประเด็นร้อนในสัปดาห์นี้ หนีไม่พ้น กรณีโตโยต้า กับ โครงการจากกันด้วยใจ
เกิดอะไรขึ้น ที่มา ที่ไป เป็นอย่างไร จะมาคุยกันครับ

และ รถยนต์ใหม่ที่เกี่ยวข้องกับประเทศ กับภาพ Spyshot ครั้งแรก
All New Toyota Camry / ภายในห้องโดยสาร Mazda 3
Minorchange

DR!VE and Talk : MG GS 2.0 Turbo 4WD

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
ทำไม lexus ถึงไม่ทำรถ plug in hybrid ออกมาบ้างครับ

ออฟไลน์ deathsheep

มีโอกาสที่มาสด้าไทยแลนด์จะบ้าเลือดเอาเครื่อง 2.2 ดีเซลมาลงในตัวTopของMazda 3 Minorchangeไหมครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Alcatraz

เห็นมีโฆษณาพวกกล่องเพิ่มอ๊อกซิเยนเครื่องยนตร์ทั้งหลาย ทั้งแบบไทยทำ และนำเข้าจากญี่ปุ่น โฆษณาถึงขั้นว่ามีสิทธิบัตรต่างๆนาๆ แล้วบอกว่าติดแล้วรถดีเซลสามารถออกตัวเกียร์ 5 ได้เลย ติดแล้วประหยัดน้ำมันขึ้นมาก

เป็นไปหรือครับพี่จิมมี่ ถ้าดีจริงทำไมค่ายรถไม่ทำมาติดในรถตั้งแต่ออกจากโรงงานครับ

ออฟไลน์ Starkunz

• Newbie
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ถ้าหากพูดถึง C-Segment.

Ford Mazda Honda Toyota Nissan + MG

ตอนนี้เกียร์ลูกใดสามารถทำงานตอบสนองได้ดี + ฉลาด + ทนแรงบิดสูงได้ ที่สุดในกลุ่มครับ

จะว่าไปพูดถึง Mazda เจ้านี้เขาจะมีโอกาสทำเกียร์ CVT ออกมาบ้างหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
เพราะอะไรทำไมรีโว่และฟอร์จูนเนอร์ ถึงพัฒนาช่วงล่างมาได้แค่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JP

• **
จะมี review GLE250d มั้ยครับ

ออฟไลน์ AkkaradetN

• Newbie
  • *
เมื่อไร่ subaru eyesight มาใน forester ครับ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) เป็นไปได้ไหมครับ ที่ใน Generation ใหม่ ของ Camry และ Accord ที่จะวาง Position ของรถเครื่องยนต์ปกติ 2.4 หรือ 2.5 ให้มีรุ่น  Full Options เหมือนกับรุ่น Top ของเครื่อง Hybrid

และ มีโอกาสที่จะทำราคารุ่น Hybrid ให้ถูกลงเหมือนกับ Nissan X-trail Hybrid ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2016, 16:54:23 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ oun

พอทราบมั้ยครับว่าเกียร์ในฟอร์ดโฟกัส ecoboost ใหม่ รับแรงบิดได้แค่ไหนครับ เห็นใส่กล่องจูน ได้ 300nm กลัวเกียร์จะพังซะก่อน

ออฟไลน์ Harem

MG GS 2.0 Turbo 4WD กับ CX5 2.2D AWD ช่วงล่างกับพวงมาลัยคันใหนดีกว่าครับ เกียร์ Twinclutch ของ GS ความเร็วต่ำมีอาการกระตุกไหมครับ

ออฟไลน์ Pat76

• **
อยากทราบว่าพวกระบบ ESC ในรถบ้านๆ กับรถซุปเปอร์คาร์ มันทำงานแตกต่างกันไหมครับ เช่น ทำงานได้ไวกว่า หรือดึงรถกลับมาได้ดีกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dopeTG

• Newbie
  • *
ต้องการซื้อ d segment มือสอง ใช้ยาว ๆ10 ปี  งบ 700-800k ใช้รถในเมืองกทม /นอกเมือง 60/40 นั่ง 2-3 คน ขับ เรื่อยๆ ถ้าถนนว่าง ไม่เกิน 120-130 ช่ายแนะนำด้วยครับ

nas1880

• บุคคลทั่วไป
  mobilio mc มาเมื่อไร ครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

feeling  พวงมาลัย คันเร่ง เบรค ช่วงล่าง ของ Altis 1.6 2004 โฉมหน้าหมู เป็นยังไงบ้างครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ earth3005

• **
พอดีเพิ่งออก Outback มาได้ 2 เดือน ถามพี่จิมมี่หน่อยครับว่า

Subaru Outback กับ Toyota Harrier พูดถึงการขับขี่+ความสบายในการเดินทางคันไหนดีกว่ากันครับ
เเล้วเราสามารถสั่งระบบ Eyesight มาให้ศูนย์ติดได้รึปล่าวครับ ?

ออฟไลน์ Inwsatan

• **
ช่วยแสดงความคิดเห็นต่อฮุนไดอีรันทร่าหน่อยครับหาข้อมูลยากมากโดยรวมรถทั้งคันและศูนย์บริการ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Camry MY2016 จะมาเดือนไหนครับ และจะมีการปรับเปลี่ยนออฟชั่นรวมถึงราคาโดยประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ได้ข่าวว่ารถตู้โตโยต้าจะเปลี่ยนโฉม เดือนนี้ อยากทราบรายละเอียดครับเปลี่ยนเนอะไหมแล้วใช้เครื่องตัวเดิมหรือเครื่อง2.8รีโว่ครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Tawan5811

• Newbie
  • *
หายางใส่ toyota viostrd 2012 ขอแบบนุ่มหนึบ ส่วนใหญ่ใช้ในเมืองออกต่างจังหวัดบาง ราคาไม่เกี่ยง  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ขับรถหน้าฝน แล้วเจออาการเหินน้ำ อาการเวลาขับรถแล้วไปเจอ มันจะเป็นยังไงครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!