ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยี่ห้อน้ำยาล้างหม้อน้ำดีๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 1293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ช่วยแนะนำยี่ห้อน้ำยาล้างหม้อน้ำดีๆให้หน่อยครับ ต้องการแบบที่ใส่ลงไปเพื่อล้างสนิมแล้วถ่ายทิ้งครับ ขอบคุณครับ
長樂.文

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ถ้าสกปรกมาก ควรถอดหม้อน้ำให้ร้านทำความสะอาดให้ ในกรณีที่หม้อน้ำสามารถถอดประกับข้างได้
น้ำยาล้าง มักมีฤทธิ์กัดกร่อน ถ้าอยู่ในระบบนานเกินไป ก็จะกัดกร่อนให้หม้อน้ำบางลง หรือเสี่ยงต่อการรั่วในระบบในอนาคต
ควรถ่ายนํ้า ล้างด้วยน้ำหมุนเวียนจนสะอาด
แล้วเติมสารหล่อเย็นที่ตรงกับคู่มือระบุ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ถอดหม้อน้ำให้ร้านล้างเลยครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ควรถอดหม้อน้ำให้ร้านทำความสะอาดให้จะดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
ให้ร้านถอดล้างเถอะ ไอน้ำยาล้างหม้อน้ำพวกนี้ ถ้าล้างแล้วไม่เกลี้ยงจริงๆบอกเลย บรรลัยทั้งเครื่องเลยครับทีนี้