ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดติดตามการแข่งขัน F1 บ้าง ทีมเร็ดบูล คือ นิสสัน-เรโนต์ ใช่หรือไม่ครับ  (อ่าน 4770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
จากข่าวนะครับ อินฟินิตี้ แบรนด์หรูของนิสสัน เปิดตัว รถรุ่น เอ็ฟเอ็ก เวทเทล ตกลง ทีมเร็ดบูล คือทีม นิสสัน เรโนต์ ใช่หรือไม่ครับ หรือใช้แค่เครื่องยนต์ หมายความว่า ตอนนี้ นิสสันเป็นเจ้าแห่งความเร็ว ใชมั้ย ได้ยินมาว่า ฮอนด้าก็เคยได้แชมป์โลก อันนี้จริงเท็จแค่ไหนครับ ขอถามต่ออีกประเด็นเลยละกันนะครับ ปัจจุบัน ฮอนด้ามันหายไปจาก F1 ได้อย่างไร หรือว่าแข่งแล้วไม่คุ้ม

ข่าว

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000136605
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 00:54:21 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Nissan มันเครือเดียวกับ Renault ครับ
จะใช้ชื่อว่าอะไรมันก็เหมือนๆกัน
เค้าจะยืมความโด่งดังของ Renault F1 มาโปรโมท Nissan ก็ไม่แปลก

ส่วน H เคยได้นานมาแล้ววครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 00:40:28 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่านิสสันจะทำเครื่องลง IRL หรือ CART (ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ติดตามละเอียดมากนัก) ด้วยนะครับ

ส่วนฮอนด้า เคยได้แชมป์กับทีมแม็คลาเร็น ซึ่งขับโดย ไอร์ตัน เซนน่า แล้วก็ถอนตัวไปพักนึงก็กลับมาทำใหม่ในทีมฮอนด้าเอง แต่ก็เลิกอีก

ออฟไลน์ MystogaN

เหมือนว่า รถสีขาวแต่งคาบอนนี่กำลังเทรนด์เลยนะครับ ฮ่าๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ gorilla

แค่ตัวธรรมดาก็หล่อมากๆแล้ว  เห็นแล้วอยากได้มากก

นี่เป็นตัวแต่งด้วย  หุหุ    :o :o :o   อยากได้ๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รู้สึกว่านิสสันจะทำเครื่องลง IRL หรือ CART (ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ติดตามละเอียดมากนัก) ด้วยนะครับ

ส่วนฮอนด้า เคยได้แชมป์กับทีมแม็คลาเร็น ซึ่งขับโดย ไอร์ตัน เซนน่า แล้วก็ถอนตัวไปพักนึงก็กลับมาทำใหม่ในทีมฮอนด้าเอง แต่ก็เลิกอีก
Senna!!!  :o
ตำนานอันดับ1ของ F1  :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ prototype82

• Newbie
  • *
Red Bull Racing (RBR) คือทีมแข่ง F1 ที่ใช้เครื่องยนต์ Renault ที่เป็น 1 ใน 4 Supplier ในปีนี้
และ Infinity(Nissan) ก็เป็นสปอนเซอร์ให้กับทีม จึงไม่แปลกที่ Infinity จะเอานักแข่งจากทีมที่ตัวเองสนับสนุนอยู่มาโปรโมตรถของตัวเอง
ส่วน Honda ที่เลิกแข่ง F1 ไปนั้นก็เพราะพิษเศรษฐกิจโลกเมื่อปี 2008 และขายทีมให้กับ Ross Brawn เป็นทีม Brawn GP
และคว้าแชมป์ F1 ปี 2009 ได้โดย Jenson Button ลูกหม้อของ Honda เอง
ปัจจุบัน  Brawn GP ได้ถูก Mercedes ซื้อทีมไปพร้อมกับ Ross Brawn มี Schumacher อดีดแชมป์ F1  7 สมัย กับ Nico Rosberg
ลูกชายอดีดแชมป์โลก F1 Keke Rosberg เป็นนักแข่งของทีม

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
ตอบ จขกท. 

ไม่ใช่ครับ

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
Red Bull Racing (RBR) คือทีมแข่ง F1 ที่ใช้เครื่องยนต์ Renault ที่เป็น 1 ใน 4 Supplier ในปีนี้
และ Infinity(Nissan) ก็เป็นสปอนเซอร์ให้กับทีม จึงไม่แปลกที่ Infinity จะเอานักแข่งจากทีมที่ตัวเองสนับสนุนอยู่มาโปรโมตรถของตัวเอง
ส่วน Honda ที่เลิกแข่ง F1 ไปนั้นก็เพราะพิษเศรษฐกิจโลกเมื่อปี 2008 และขายทีมให้กับ Ross Brawn เป็นทีม Brawn GP
และคว้าแชมป์ F1 ปี 2009 ได้โดย Jenson Button ลูกหม้อของ Honda เอง
ปัจจุบัน  Brawn GP ได้ถูก Mercedes ซื้อทีมไปพร้อมกับ Ross Brawn มี Schumacher อดีดแชมป์ F1  7 สมัย กับ Nico Rosberg
ลูกชายอดีดแชมป์โลก F1 Keke Rosberg เป็นนักแข่งของทีม

ตามนี้เลยครับ ชัดเจนครับ
ปล. นักแข่งที่ว่าก็คือเจ้าเซ็บ Vettel นั้นเอง

keanetona

• บุคคลทั่วไป

Senna!!!  :o
ตำนานอันดับ1ของ F1  :o

สถิติ Pole Position ที่เซนน่าทำไว้ ยังไม่ถูกทำลายนะครับ ส่วนอันอื่น ชูมัคเกอร์เอาไปรับประทานหมดแล้ว

อนึ่ง หลังยุคทองของชูมัคเกอร์ แชมป์มีการเปลี่ยนมือไปเรื่อยๆ อย่างเก่งก็ได้2ปีติด และนักขับฝีมือเริ่มใกล้กันแล้ว รถก็เริ่มใกล้กัน ต้องดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีใครชอบอลอนโซ่เหมือนผมปะเนี่ย พอดีชอบดูบอลสเปน เลยเชียร์นักกีฬาสเปน  ;D ;D ;D แต่แว่วๆมาว่า อลอนโซ่นิสัยไม่ค่อยดี ไม่รู้อันนี้จริงป่าว

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ชอบ ฮากกิเนิ้น อิอิ
Mika Hakkinen