ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผ่อนรถยนต์กับ Honda Leasing หมดแล้วใครเคยไปโอนรถด้วยตัวเองบ้างคับ  (อ่าน 4300 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
ถ้าผ่อนรถยนต์กับ Honda Leasing หมดแล้วใครเคยไปโอนรถด้วยตัวเองบ้างคับ

พอดีได้รับหนังสือจาก Honda Leasing ว่ามีค่าโอนรถประมาณ 1,400-1,500 บาท นี่แหละคับ

ก็เลยลองอ่านในเนตบอกว่าค่าโอนรถเสียแค่ 200 บาท เองที่ขนส่ง

แล้วเมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้รับโทรศัพท์จากทาง Honda Leasing โทรมาบอกให้ดำเนินการตามหนังสือที่ต้องเสียค่าโอนรถพันกว่าบาท

ก็๋เลยถามว่าถ้าไม่ให้ทาง Honda Leasing โอนให้ได้ไหม แบบว่าผมจะไปเอาเล่มไปเดินเรื่องโอนรถเองจะทำได้ไหม ปรากฏว่า เจ้าหน้าที่บอกไม่สามารถโอนรถเองได้ -*-

ก็งงไปพักว่ามันใช่หรอ 55+

--------------------------------------------------------------------------------------------------

เลยอยากจะถามคนที่เคยผ่อนกับ Honda Leasing เคยมีใครโอนรถเองบ้างคับ ยากไหม โอนเองได้หรือไม่

หรือว่าให้เค้าไปเถอะพันกว่าบาท จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปๆมาๆ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ผมเพิ่งโอนมาเมื่อวันที่ 5 นี้ ของไทยพานิช ค่าโอน 1,200 บาท

เคยถามเรื่องการโอนเอง ประมาณว่า เราต้องไปติดต่อไฟแนนซ์ วางเงินประกัน 3,000 บาท แล้วเอาเอกสารไปโอน โอนเสร็จแล้วต้องไปขอเงินประกันคืน

ดูแล้วจะต้องเสียเวลา เสียค่าน้ำมัน หักส่วนต่างก็คงเหลือไม่กี่บาท ก็เลยยอมจ่าย ให้เขาดำเนินการให้ครับ

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
ตามความเห็นข้างบนครับ เสียเวลาไปติดต่อ 2 ครั้ง ค่าน้ำมันอีกต่างหาก ถ้าอยู่ไกลจากบริษัทและต้องการโอนไปที่ขนส่งใกล้บ้านไม่คุ้มหรอกครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดคำนวณแล้วค่าใช้จ่ายมากกว่า 3 เท่าที่เขาแจ้งมาด้วยครับ
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
สรุปคือทำเองได้ แต่อย่าทำเองดีกว่า  ::) ::) ::) ::)