ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า City CNG เกาะถนนกว่า City ธรรมดาหรือป่าว  (อ่าน 2846 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member

อยากทราบว่า City CNG เกาะถนนกว่า City ธรรมดาหรือป่าว

เพราะดูจากน้ำหนักแล้ว City CNG V 1,181   แต่ City V ธรรมดา 1,071
City CNG หนักกว่ารุ่นธรรมดา อยู่ 110กิโล มีใครพอให้คำตอบได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 11:42:16 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบว่า City CNG เกาะถนนกว่า City ธรรมดาหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 12:13:03 »
น้ำหนักที่เพิ่มมา เหมือนมีเพื่อนนั่งมาด้วยข้างหลังสองคน น่าจะรู้สึกว่าช่วงล่างหลังแน่นขึ้น
แต่ CNG เร่งไม่ค่อยขึ้น คงไม่ได้เสียวบ่อยๆมั้งครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: อยากทราบว่า City CNG เกาะถนนกว่า City ธรรมดาหรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 12:17:00 »
ทางตรงปกติ อาจรู้สึกว่านิ่งกว่าตัวปกติ แต่ถ้าช่วงโค้ง หรือหักเปลี่ยนเลย น้ำหนักที่ถ่วงท้ายไว้จะทำให้ท้ายออกง่ายกว่าตัวปกติ

คำถามว่าเกาะกว่าตัวปกติไหม คำตอบคือ ไม่ ตรงกันข้ามตัวปกติเกาะกว่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 13:01:26 »
ที่บ้านมี city cng โฉมที่แล้ว และได้นั่งรถเพื่อนสนิท city ธรรมดา ตัวก่อน mc เป็นประจำ

วัดจากความรู้สึกส่วนตัว ผมว่าตัว cng เวลานั่งจะนิ่มนวลกว่าตัวธรรมดาพอสมควร (แต่เวลาทางขรุขระก็ตึงตังพอกัน)
แต่หากวัดเวลาเข้าโค้ง ผมว่าตัวธรรมดาเกาะดีกว่ามากๆครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 15:46:11 »
ผมว่า ทางโค้ง แบบรูปตัวS หรือโค้งรัวๆ ผมว่ารถมันเหมือนจะสะบัดนะ (ขับแบบเร็วๆหน่อยน่ะ)(ถังแก๊ส+แก๊สน่าจะส่งผลนะ)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 12:00:17 »
น้ำหนักถ่วงท้ายเยอะๆ ผมว่าไม่ใช่สิ่งที่น่าพึงประสงค์นะ

แต่ถ้าเรื่องความนิ่มนวล น่าจะนิ่มกว่า
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:39:08 »
มองภาพใหญ่ ให้นึกถึง 911 ครับ