ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า CHR ใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 13828 ครั้ง)

ออฟไลน์ inesta

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่าCHR ตัวminor จะมาเมื่อไหร่ครับ และจะมีออฟชั่นเพิ่มจากเดิมเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: อยากทราบว่า CHR ใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2020, 19:29:05 »
ปีหน้าครับแต่ช่วงไหนไม่รู้ เบาะคนขับไฟฟ้า ฝาท้ายไฟฟ้า ที่เหลือผมว่าดูcross น่าจะคล้ายๆ

ออฟไลน์ mamaman

Re: อยากทราบว่า CHR ใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2020, 22:17:47 »

ผมจับตามองอยู่ครับ
ว่า Kick เปิด Hybrid มา แปดแสนกว่า
CHR หลังจากเปิดตัว Cololar Cross ต้องลดพอกัดลงมาเป็น B-SUV
ราคาจะมาแบบไหน

ขายเป็นรถแฟชั่นแพงๆ
หรือ ลดราคาลงมาหว่า
เพราะ BOI น่าจะได้ ไฟฟ้า และ Hybrid ภาษีถูกแล้ว

รู้แ EV ในจีนราคาไมาถูกนะ 1.2 m มั้ง

ออฟไลน์ natin

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 00:49:39 »
ถ้าลดราคาลงมานี่จะดีมาก แต่คงเป็นไปไม่ได้ ราคาเดิมผมว่า cross ดูคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 06:18:00 »
ตามข่าวของ Headlightmag บอกว่าจะมาไตรมาสแรกของปีหน้าครับ

ส่วนที่ท่าน mamaman วิเคราะห์ว่า c-hr จะลดชั้นลงมาเป็นรถถูกๆ ไม่น่าจะใช่นะครับเพราะบอดี้ก็อันเดียวกับ Cross แต่ทรงรถไปคนละแนว แค่ต้นทุนช่วงล่างและการดีไซน์ภายในที่ดูดีกว่ามันควรเพิ่มราคาด้วยซ้ำไป
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 08:59:35 »
ตามสไตล์โตโยต้าผมว่ามาราคาเดิม อาจจะบวกเพิ่มหมื่น-3หมื่นด้วยซ้ำ
รถทรงนี้ไม่เน้นยอดขายอยู่แล้ว

ไปดันcrossแทน แบบปล่อยvios ไปดันyaris ativ

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 09:58:57 »
เท่าที่ตามฟังในรายการวิทยุ ตัวไมเนอร์มาต้นปีหน้า ยุติการทำตลาดรุ่นเบนซิน เหลือแต่ไฮบริดล้วน ส่วนออฟชั่นไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 10:41:19 »
คิดว่าน่าจะเบาะไฟฟ้ามา
แล้วก็ปรับอ้อพชั่นเล็กน้อย
ราคาอาจเพิ่ม 1-2 หมื่นด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 11:28:14 »
อนาคต chr คงมืดมน เหมือนเป็นลูกเมียน้อย คนหนีไป cross หมด ทั้งๆที่ช่วงล่างโคตรเทพ

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 12:39:03 »
วิธีแก้ไม่ยากเลยครับ

ส่งเครื่องเบนซินธรรมดาแบบไฟหน้าไฟท้ายสวย ออพชันเต็มมาขาย
(หรือ 2.0 dynamic force ... ?)

ตลาดกลุ่มที่ชอบรถสวย ขับสนุก มันกว้างนะครับ คนกลุ่มนี้ไม่ค่อยสนพื้นที่ข้างหลังด้วย
ไม่งั้น CX-30 คงไม่ขายดีขนาดนี้

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 13:45:12 »
วิธีแก้ไม่ยากเลยครับ

ส่งเครื่องเบนซินธรรมดาแบบไฟหน้าไฟท้ายสวย ออพชันเต็มมาขาย
(หรือ 2.0 dynamic force ... ?)

ตลาดกลุ่มที่ชอบรถสวย ขับสนุก มันกว้างนะครับ คนกลุ่มนี้ไม่ค่อยสนพื้นที่ข้างหลังด้วย
ไม่งั้น CX-30 คงไม่ขายดีขนาดนี้
ผมก็คิดแบบนั้น และควรมีฝาท้ายไฟฟ้าด้วย เพราะเป็นรถที่เปิดได้หนักมากสำหรับผู้หญิง

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 19:19:20 »
ก็น่าจะต้นปีหน้าครับ adapt cruise จนหยุดนิ่งน่าจะมา เบาะไฟฟ้าน่าจะมา

จริงๆตัวนี้ก็ไม่ขี้เหร่นะครับ กับออฟชั่นภายใน ถ้าหาส่วนลดดีๆได้ผมว่าก็จัดได้
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 17:33:43 »
เท่าที่ตามฟังในรายการวิทยุ ตัวไมเนอร์มาต้นปีหน้า ยุติการทำตลาดรุ่นเบนซิน เหลือแต่ไฮบริดล้วน ส่วนออฟชั่นไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 20:03:43 »
คนซื้อ chr คงเป็นคนที่ชอบขับรถ มากกว่าคนที่ซื้อมาเป็นรถครอบครัว (ไม่ค่อยสนใจพื้นที่เบาะหลัง)ดังนั้นผมเลยมองว่าคู่แข่งโดยตรงอาจจะเปน cx3 ราคาเริ่มต้นที่ 768000 กับ chr ที่ราคาเริ้มต้น 1 ล้าน ผมมองว่ายังไงถ้าจะไปต่อ ก็คงต้องลดราคาครับ ราคาเดิมนอกจากจะทำให้คนเริ่มเปรียบกับmazdaแล้ว Cross น่าจะแย่งลูกค้าประเภทที่อยากได้ crossover แต่ขอเป็นแบรนด์ โตต้าไปจนหมดแหละครับ ทั้งภายในที่โปร่งกว่า และจุดบุนุ่มก็เยอะกว่า