ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ESTIMA โฉมปัจจุบัน ออกมานานหรือยัง และอีกนานไหม จะmodel change ครับ  (อ่าน 2888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า ESTIMA โฉมปัจจุบัน ออกมานานหรือยัง และอีกนานไหม จะmodel change ครับ กลัวว่า ออกไปได้ไม่เท่าไหร่ แล้วมันmodel change อะครับ  ถ้าไม่นานมากจะได้รอ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ออกมาตั้งแต่ปี 06 ครับ

ผมไม่รู้เรื่อง Model Change นะ แต่ผมว่าไม่น่าจะเร็วๆ นี้หรอก เพราะปกติ รถตระกูลนี้ขายกันยาวอยู่แล้ว รุ่นแรก 10 ปี รุ่น 2 6 ปี ดังนั้น ผมว่ากว่าจะ Full Model Change ก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 1-2 ปีหรอกครับ

แต่จะให้ดี รอผู้รู้ที่มีข้อมูลมาตอบดีกว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

model change ประมาณปี 2012 ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่าบางทีถ้าคุณชอบมาจริงๆ ก็ซื้อไปเถอะ บางทีมันก็มีเหมือนกัน ที่พอรถออกรุ่นใหม่ แล้วเราไม่ชอบรุ่นใหม่ อย่างผมเนี่ย ชอบนะไอ้ AE101 แต่พอเป็น 111 รู้สึกมันลดต้นทุนน่าเกลียดไปหน่อย หรือ 120 ที่รู้สึกว่ามันกว้าง แต่พอมาเจอ 140 เบาะหลังนั่งขาติดซะงั้น เพราะงั้นผมว่าเอาตามความจำเป็นดีกว่าครับ

แต่ถ้ารอได้ก็ OK รอรุ่นใหม่มาก็ได้ แล้วถ้าไม่ถูกใจ เราก็ยังซื้อรุ่นเก่ามือสองได้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ wip

• Full Member
ผมยังมองว่ามันสวยอยู่เลย ติดแต่เงินในกระเปา ;D ;D

ออฟไลน์ Sammy

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ