ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำทุกท่านครับรถคันไหนดูmake senseสุดครับจะออกรถคิดไม่ตกซักที  (อ่าน 10791 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossiibozz

• Jr. Member
  • **
ผมอายุ19
ปกติใช้ขับไปม. ออกตจว.นานๆครั้ง
ขอเป็นรถc- segment
ค่าน้ำมันไม่สนใจ555
ช่วยแนะนำทีครับ คิดจนนอนไม่หลับ
ตัวเลือผมมี
mazda3 2.0
focus 2.0
cruze LTZ
civic 2.0
slyphy 1.8 top
ถ้ามีคันไหนอีกช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
เชียร์ Mazda 3 ครับ สปอต สมวัย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
เชียร์ Focus 2.0 ครับ แรงที่สุดใน C-Segment ไม่แคร์ค่าน้ำมันด้วย เจ้านี้เลย ;D
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
อยากหล่อไม่เหมือนใคร Focus ครับ จำนวนรถในถนนยังไม่เยอะ ระบบความปลอดภัยเยอะด้วย ช่วงล่างแจ่ม เครื่องแรงใช้ได้

ชอบแต่งๆ ก็ Civic ขายต่อราคาดี

เท่ๆ Sportๆ ก็คงMazda3 แต่เครื่องเดิมเริ่้มเก่าละ

เน้นสบายๆ หรูๆ ไม่เร่งรีบมีคนนั่งข้างหลังบ่อย จัด Slyphy

แต่อยากได้ทั้งแรงทั้งประหยัดแต่สู้ราคารถไหว Cruze ไปเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จากข้อมูลเจ้าของกระทู้แล้วได้ทั้ง Civic, Focus, Mazda 3 ดูจะเหมาะครับ แล้วอีกตัวก็พัลซ่าสาวๆน่าจะชอบนะ ถ้าให้ดีไปลองขับเลยครับแล้วจะรู้ว่าเคมีตรงกันมันเป็นยังไง งานมอเตอร์โชว์นี้ไปเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
เชียร์ Focus 2.0 ครับ แรงที่สุดใน C-Segment ไม่แคร์ค่าน้ำมันด้วย เจ้านี้เลย ;D
focus นี่ปัหาเยอะมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Vage

• **
อายุเท่านี้ เชียร์ Mazda 3 ครับ

สมัยผมอยู่มหาลัยก็ใช้ Mazda ตัวก่อน  เท่ห์ดีครับ เพื่อนๆ สาวๆ ชอบ อิอิ

แต่ไม่รู้ว่าตัวสมัยนี้จะมี Navi ไหม ถ้าไม่มีรู้สึกว่า Outdated ไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

CIVIC ครับ

ป.ล. วันนี้เห็นคลับ CIVIC FB มาเที่ยวชะอำกัน สวยมากๆ น่าจะเกิน 20 คัน (มั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

Mazda3  วัยรุ่นครับ พี่34 แล้วยังแอบเอามาขับเลยอิๆ เพราะอยากวัยรุ่น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่ะ ถ้าเอาซีวิครีบจัดได้เลยนะครับช่วงนี้โปรแรงมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Guy y

ครูซ ดีเซล ไปเลยครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ wittymazdaFC

civic 2.0   ถ้าอยากได้ ประหยัด และ option สม ราคา มีมาให้ ครบ

( แต่ตัวผมเองนั้นซื้อ mazda 3 เพราะ มันเท่ ดี หุหุ  ก็ เป็นคนขับรถไม่แรง  แต่ พอมอง option ที่ให้มา กับ ราคาที่ จ่ายไป  ก็ เซง นิดนิด เหมือนกัน แต่ สุดท้าย

ก็ซื้ออยู่ดีครับ  ก็  ใช้อยู่  ก็ ไม่เสียใจที่ซื้อคันนี้  กะ จะออก mazda 2 อีกคันด้วย )   ;) ;)
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่า อย่างแนะนำ อีก 1 ตัวคือ ACCORD  2.0 EL ครับ  ออฟชั่นจัดเต็มจริงๆ

ออฟไลน์ wittymazdaFC

focus นี่ปัหาเยอะมั๊ยครับ

focus นี่ปัหาเยอะมั๊ยครับ  เพื่อนผมใช้อยู่ 2.0 ตัว top  เค้า ไม่เจอปัญหาอะไรครับ  ก็ใช้ปรกติเลย ผมแอบ อิจฉาด้วย ได้ เกียร์ ดูอัล คลัช  ผม ชอบ เกียร์ ตัวนี้ อย่างมากครับ

He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

np72

• บุคคลทั่วไป
Focus 2.0 ถ้ากลัวศูนย์ก็ mz3

• **
ผมว่า อย่างแนะนำ อีก 1 ตัวคือ ACCORD  2.0 EL ครับ  ออฟชั่นจัดเต็มจริงๆ
ทีแรกก้อเล็งตัวนี้ไว้ครับแต่พ่อบอกว่ารถมันใหญ่ไป

• **
อายุเท่านี้ เชียร์ Mazda 3 ครับ

สมัยผมอยู่มหาลัยก็ใช้ Mazda ตัวก่อน  เท่ห์ดีครับ เพื่อนๆ สาวๆ ชอบ อิอิ

แต่ไม่รู้ว่าตัวสมัยนี้จะมี Navi ไหม ถ้าไม่มีรู้สึกว่า Outdated ไปหน่อยครับ
outdatedคืออะไรครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

outdatedคืออะไรครับ

M3 เป็นเครื่องเสียง cd ธรรมดาๆ ไม่มีเนวิคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสนอเพิ่มเติม

- Civic Hybrid
- Prius ถ้ารับได้กับเบาะและทัศนวิสัย
- Pulsar 1.8
- Lancer EX 2.0
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น้องเป็นคนขับรถประเภทไหนหล่ะครับ

เท้าหนัก หรือเรื่อยๆ หรือ หนักบ้างเบาบ้าง

mazda3 2.0   อันนี้สวยสุด แต่เสียอย่างเดียวกำลังจะตกรุ่น และ อืดที่สุด
focus 2.0       อันนี้ใหม่ สด แรงสุดเกาะถนนสุด ขับสนุก
cruze LTZ      อันนี้ก็คล้ายๆโฟกัส
civic 2.0        ได้ประหยัด แต่งสวย แต่จะโหลหน่อยนะ
slyphy 1.8 top   เน้นขับสบายๆ ชิวๆ แต่ง VIP หล่อมากๆ

ถ้าเป็นพี่คงเลือก Cruze 2.0 ครับเพราะดีเซล

แต่น้องไม่แคร์ค่าน้ำมันไป Focus เลย

ออฟไลน์ Equcha

ผมเชียร์ Focus ครับ

ออฟไลน์ nspro

• Newbie
  • *
ลองเสนอ proton preve 1.6 turbo ดูครับ  ;D ;D
แต่ถ้าในตัวเลือกผมเชียร์ Focus 2.0 ครับ

• **
น้องเป็นคนขับรถประเภทไหนหล่ะครับ

เท้าหนัก หรือเรื่อยๆ หรือ หนักบ้างเบาบ้าง

mazda3 2.0   อันนี้สวยสุด แต่เสียอย่างเดียวกำลังจะตกรุ่น และ อืดที่สุด
focus 2.0       อันนี้ใหม่ สด แรงสุดเกาะถนนสุด ขับสนุก
cruze LTZ      อันนี้ก็คล้ายๆโฟกัส
civic 2.0        ได้ประหยัด แต่งสวย แต่จะโหลหน่อยนะ
slyphy 1.8 top   เน้นขับสบายๆ ชิวๆ แต่ง VIP หล่อมากๆ

ถ้าเป็นพี่คงเลือก Cruze 2.0 ครับเพราะดีเซล
ขอบคุณครับ แต่ว่าmazda3 ใกล้minor changeแล้วเหรอครับ

แต่น้องไม่แคร์ค่าน้ำมันไป Focus เลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Focus 5D ครับ ขับสนุก แต่ผมไม่ชอบตำแหน่งนั่ง

ออฟไลน์ kimmeng21

Focus 5D ครับ ขับสนุก แต่ผมไม่ชอบตำแหน่งนั่ง

ใช่เลยคับ ไม่ชอบตำแหน่งนั่งมันแปลกๆยังไงไม่รู้
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่า โฟกัสน่าจะประหยัดน้ำมันที่สุดในบรรดาตัวเลือกทั้งหมดนั่นนะครับ ยกเว้น ครูซ ดีเซล >_<

ออฟไลน์ AMG GT

ทีแรกก้อเล็งตัวนี้ไว้ครับแต่พ่อบอกว่ารถมันใหญ่ไป
ลองไปดูคันจริงครับ ไม่ได้ใหญ่มากมายเลยนะครับ ดูใหญ่เฉยๆ  และ ถ้า ตัว ACCORD G8 อันนั้นใหญ่จริงครับ

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าไม่คิดจะแต่งเพิ่ม ขับยาว เรียนจบแล้วยังใช้จนทำงาน ผมเชียร์ focus 2.0 ครับ เพราะ รถดีที่สุด แรงสุด ช่วงล่างดีสุด option ดีสุด ดูดี แข็งแรง

แต่ถ้า คิดต่อว่า จะเปลี่ยนล้อ ใส่ชุดแต่ง เปลี่ยนช่วงล่าง ในอนาคต เลือก civic 2.0 ครับ เพราะ ขอแต่งมีเยอะมาก มีทั้งใหม่ เก่า เครื่องแรงพอตัว เติม E85 ได้ ประหยัดเงิน ไปเยอะ แล้วถ้าอยากเปลี่ยนรถตอนเรียนจบ ราคาก็ตกไม่มาก ทำใจไม่ยากครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ valensena

ถ้ายังไม่มีรายได้ผมก็คงแนะนำcivic หรือ pulsarครับ slyphyแก่ไป

ไม่ใช่อะไหล่ถูกแต่focus กับcruzeตามเว็บคลับมันดันมีdefectหลุดออกมาเรื่อยๆ ขืนเจอรถมีdefect จะพาพ่อแม่เสียตังไม่จบ

แต่ถ้าให้ผมแนะนำแบบ หล่อ แรง นะครับ

Cruze ดีเซล สีดำ ใส่ล้อลายประมาณ lenso venom สีดำ ไปเปลี่ยนดิสเบรกแบบมีรูระบายอากาศ+ฝาครอบแบมบูแดง เปลี่ยนไฟท้ายบีเอ็มหรือเบ็น หาสเกิตแจ่มๆซักตัวนะ.   ไปจีบสาวสาวไม่ตามให้มันรู้ไป

ตอนผมเรียนผมใช้altis mc แต่งประมาณนี้แหละ   ;D

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ครูซอีกเสียงครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย