ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบบ้างcla ใหม่ จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ และขอทราบความคิดเห็น คนที่ใช้claอยุ่ว่าโอเคไหมครับ  (อ่าน 2140 ครั้ง)

ออฟไลน์ chillchillo

• Newbie
  • *
ผมอยากทราบclaใหม่ จะเข้าไทยเมื่อไหร่ครับ ปล้วพอทราบไหมครับ ตัวใหม่ที่จะออก เปลี่ยนอะไรบ้างครับอยากถามว่า คนใช้รุ่นนี้cla amg แล้วประทับใจกันไหมครับ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ขับสนุก มุดเพลิน เร่งปรู้ดปร้าด กินน้ำมันพอใช้ (ในเมือง) พอๆกับพวกรถ เครื่อง 1600-1800 cc นั่นแหละ

เหมาะกับคน 2คน ส่วนเบาะหลังแคบ เหมาะกับคนตัวเล็กๆ คนสูง-ตัวใหญ่ ไม่แนะนำ คนตัวสูงระวังหัวจะโขกถ้านั่งหลัง
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ประทับใจถ้าไป 2 คน
ไป 4 คน คนนั่งหลังบ่นนิดหน่อย
แต่ขับสนุก ช่วงล่างส่วนตัวใช้ E300AMG อยู่ด้วย
CLA กลับทำให้คุณแม่ผมอายุ 62 (นั่งหน้า) บ่นน้อยกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2คนสบายๆเลยครับไม่แคบนะสำหรับผม
ถ้า4คนไม่ไหว ข้างหลังแคบมาก

ออฟไลน์ SM.

คนนั่งหลังจะอึดอัดมากครับ ต่อให้หัวไม่ติด ขาไม่ติด แต่มันไม่โปร่งสบาย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
โดยรวมผมประทับใจมากครับ
เพราะซื้อมานั่งกันสองคนอยู่แล้ว ตอนแรกจะซื้อรถคูเป้
แต่ติดที่ผมชอบวางของที่เบาะหลัง พวกกระเป๋าต่างๆ
แล้วคูเป้มันหยิบยาก พอมีประตูก็หยิบง่ายเลย แล้วบางที
มีคนขอติดรถไปด้วยใกล้ๆก็เข้าออกง่าย แต่นั่งยาวๆมันไม่สบายแน่นอน

อัตราเร่งดีเลย แซงรถได้ 90% บนถนนครับ

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
อัตราเร่งดี ช่วงล่างแข็งนิดนึง  (ผมคุ้นเคย เพราะคันเก่าก็ช่วงล่างแข็งประมาณนี้)
เบรคดี ขับสนุก คล่องตัว ปกติผมก็นั่งกันแค่สองคน ขับในเมืองคล่องตัว
ออกต่างจังหวัดก็ขับสนุก
ผมเดาว่า CLA น่าจะไมเนอร์เชนจ์ในปีนี้หรือปีหน้านี่แหละครับ
เพราะ A ไมเนอร์ออกมาแล้ว CLA คงตามมาในไม่ช้านี้ครับ
ส่วนเปลี่ยนยังไงก็น่าจะคล้ายๆกับ A ครับ