ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้เรื่อง พรบ ฟอกเงิน ที่จะออกเดือน กค นี้มั้ยครับ?  (อ่าน 9085 ครั้ง)

ออฟไลน์ ezyman

• Newbie
  • *
ใครไม่ใช่ ผมใช้ PP ใครกลัวก็เอากระสอบแบกเงินไป

ทำตัวสุจริตชน อยากตรวจสอบเชิญตามสบาย

ไม่ใช่ลูกเศรษฐีมีเงินทายาทหมื่นล้าน เลยเฉย ๆ อะไรสะดวกสบายผมเต็มใจใช้บริการ

เป็นคนกลุ่มแรก ๆ ที่ใช้งานด้วย ทุกวันนี้ก็ใช้สลับกับเลขบัญชีปกติ

มีแต่คนที่ไม่สุจริตใจแหละครับที่จะกลัวระบบ จริงมั้ย

ส่วนรถอย่าไปเชื่อครับ แค่ซื้อรถ เกี่ยวไรกับ ปปง เซลก็แถไปเรื่อย

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ทุกวันนี้โอนผ่าน app ก็ฟรีค่าธรรมเนียมแล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้อง promtpay ก้ได้

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
คุณ Smith686 อยู่บอร์ดไหน ก็ชอบหยิบลิงค์โน้นลิงค์นี้มาสนับสนุนทัศนคติตัวเองแบบไม่ตรงประเด็นอยู่เป็นประจำ

สำหรับเรื่องนี้

คุณไม่พอใจกระบวนการยุติธรรม ไม่พอใจกระบวนการภาครัฐ ไม่พอใจอะไรมาก็ตาม
คุณก็ใช่ว่าจะแชร์ข้อมูลส่งๆเพื่อให้คนอื่นมารับข้อมูลด้านเดียวแบบนี้ได้ มันไม่ได้ประโยชน์ครับ

คุณมาดูปลายเหตุ ดูกระบวนการสุดท้าย แล้วต้นเรื่องจริงๆ สำนักข่าวเขาสืบได้หรือไม่
เอาอะไรมาเพื่อสร้างประเด็น ก็ปิดมันให้ลงด้วยครับ ไม่ใช่ให้มันงอกออกข้างแบบปลายเปิด
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าโยงเรื่องการเมือง!!!

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ผมแนะนำปิดกระทู้เถอะครับ เห็นเม้นสองสามเม้นมาก็รู้เลยว่าเข้าการเมืองแล้ว และนี่เป็นบอร์ดรถยนต์ เราควรจะอยู่กับเรื่องรถยนต์นะครับ

ออฟไลน์ shikimaru

อธิบายง่ายๆให้นิดนึงแล้วกันครับ ตอนนี้ระบบธนาคารเชื่อมพร้อมเพย์ คืิอ บัญชีของเราทั้งหมดเป็นพร้อมเพย์ไปเรียบร้อยแล้วครับ ไม่สมัครใจเข้าก็ต้องเข้าอยู่ดี พร้อมเพย์ที่ตั้งขึ้นมาแค่ทดลองระบบให้รันได้ปกติ มีปัญหาอะไรมั้ย แต่ตอนนี้บังคับเข้าครับ