ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูรถที่เรียกๆ กันว่า "Hot Hatch" จับมาวิ่ง drag กันดูว่าจะเป็นยังไง  (อ่าน 5359 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
เร็วตามแรงม้าเลย

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
มีแต่สีสวยๆ

จริงแรงม้า ก็ไล่ๆ กันนะครับ ประมาณ 300-350 ม้า
ผมมองเป็น 2 กลุ่มคือ
1. AT vs MT มี Audi RS3 กับ A45 AMG ที่เป็น AT ส่วน Civic Type R , Focus RS, Golf R ที่เป็น MT
2. AWD vs FWD (เหมือนว่าจะมี Civic Type R คันเดียว)

พอดูตอน standing start มันเหมือนบ่งบอกว่า AT มันออกตัวไวกว่า และ พุ่งไปไวกว่า MT ตอนเข้าเส้น RS3->A45->RS->TypeR+R
แต่พอเป็น rolling start เหมือนว่ามีการสลับตำแหน่ง 3,4,5 เป็น RS3 -> A45 ->Type R -> R -> RS มันก็มีนัยยะอยู่นะ

RS3 เขาแรงจริงๆ ขนาดตัวรถ(เดา)น่าจะหนักกว่าคนอื่นด้วยซิ

ออฟไลน์ SM.

ชอบ RS3 มากๆเลย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ชอบทุกคันเลย แต่ผมเชียร์ A45 อยู่ในใจครับ

เสียงท่อก็เพราะ ๆ กันทั้งนั้น แต่ผมชอบเสียงแตกเป็นป๊อบคอร์นของ A45 กับ Audi มาก ๆ ครับ

รถ NA จะเปลี่ยนท่อ และจูนให้มีเสียง backfire แตกเบา ๆ เป็นป๊อบคอร์นแบบนี้ได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถ้าเอา golf R 400 มาจะโดนด่าว่าเอาเปรียบไหมนะ  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Rs3 กับ  a45 นำก็ไม่แปลก แรงม้ามากกว่าเค้าเลย ม้า300 ปลายๆ ที่เหลือ ม้า300 นิดๆเอง

Rs3 กับ  a45 นำก็ไม่แปลก แรงม้ามากกว่าเค้าเลย ม้า300 ปลายๆ ที่เหลือ ม้า300 นิดๆเอง

ผมว่า DCT ก็มีผลนะครับ น่าจะเปลี่ยนเกียร์เร็วกว่า MT เพราะที่เหลือเป็น MT หมดเลย