ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาวันละนิดจิตแจ่มใสนะครับ พอดีๆ นั่งทำงานเครียดๆ อยู่เลยเปิดไปเจออันนี้เข้า  (อ่าน 5452 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เพียรใช้อวัยวะ ให้เหมาะสมและถูกต้อง มาดูกัน อิอิ ;D

ตา >> อวัยวะที่ใช้ในการมอง  มักจะมีอุณหภูมิสูงขึ้นเมื่อเห็นผู้อื่นได้ดี

หู >> อวัยวะที่ใช้ในการฟัง  ส่วนมากจะมีน้ำหนักเบา เพื่อสะดวกในการพกพา

ปาก >>  อวัยวะที่ใช้ในการพูด   ส่วนมากจะอยู่ไม่ตรงกับใจ

จมูก >> อวัยวะที่ใช้ในการหายใจ  ถ้ายื่นเข้าไปในเรื่องของคนอื่นเขาเรียกว่า ..แส่

บ่า-ไหล่ >> อวัยวะที่อยู่เคียงคู่กันมา ดังที่เรียกว่า “เคียงบ่าเคียงไหล่” มีให้คนคนขี้เหงาได้ซบ ถ้าเป็นจับกังก็ใช้แบกหาม ข้าวสาร ปูน…

หัวใจ >> อวัยวะที่ใช้สูบฉีดโลหิตไปเลี้ยงร่างกาย คนที่เจ้าชู้ส่วนใหญ่มักจะเก็บตัวจริงไว้ แล้วถ่ายเอกสารไว้ใช้อย่างพร่ำเพรื่อ

ปอด >> อวัยวะที่ใช้ฟอกโลหิต  แต่ถ้าปอดแหกจะเก็บความกล้าหาญไว้ไม่ได้

นม >> อวัยวะที่สุภาพสตรีอยากให้ยื่นไปข้างหน้ามากกว่าพุง

ศอก >> ข้อต่อระหว่างแขนท่อนบนกับแขนท่อนล่าง ใช้เป็นอาวุธประจำกาย หรือใช้สำหรับรองน้ำดื่มสำหรับหญิงที่มาทีหลัง

ตัว >> เป็นชิ้นส่วนที่ใหญ่ของร่างกายมีไว้ให้ส่วนอื่นได้พักพิง มักจะลืมกันมากในเวลาได้ดิบได้ดี

สะดือ >> เป็นอวัยวะที่ใช้เชื่อมต่อกับแม่ตอนอยู่ในครรภ์ เมื่อใดใช้วัดความสุภาพ…ถ้าอยู่ต่ำกว่าสะดือ ถือว่าทะลึ่ง

ขาอ่อน >> เป็นส่วนที่เชื่อมต่อมาจากสะโพก  มักนิยมใช้ประกวด เพราะมองเห็นง่ายกว่าสมอง

หัวเข่า >> เป็นข้อต่อระหว่างขากับแข้ง เป็นอาวุธประจำกาย ผู้หญิงใช้โจมตีจุดอ่อนของผู้ชาย และบางคนใช้เช็ดน้ำตาเวลาเศร้า โดยเฉพาะคนที่แอบรักผัวชาวบ้านเขา

ขนหน้าแข้ง >> ใช้วัดระดับฐานะทางการเงิน ยิ่งรวยมาก ขนหน้าแข้งจะร่วงน้อย

เท้า >> เป็นอวัยวะที่ใช้ในการยืน  เดิน  หรือเป็นอวัยวะที่ใช้ผลัก หรือที่เรียกว่ากันทั่วไปว่า..ถีบ

ที่มา: http://www.joejamsai.com/category/%e0%b8%82%e0%b8%b3%e0%b8%82%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%b1%e0%b9%88%e0%b8%a7%e0%b9%84%e0%b8%9b/ << เข้าไปหาอ่านเรื่องขำ ๆได้นะครับ คลายเครียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 13:23:02 โดย lastDezember Pae »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ TnP_PKt

5555555+ ขนหน้าแข้งนี่คิดได้ไงคร้าบเนี่ยยย มันเป็นอวัยวะตั้งแต่เมื่อหร่าย ใครไม่มีขนหน้าแข้งไม่ครบ 32 นะคร้าบบบบบบ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
อ่านแล้วฮาดีครับ ช่างคิดนะ ;D
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ MoLee

มาฮามุข ขาอ่อน คิดได้ไงอ่ะ แต่มันก็จริงอยู่นะ 55 ;D

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
ที่กล่าวมา มันถูกทุกข้อวจริงๆ เถียงไม่ออก....... โดนข้อไหนกันบ้างเนี่ย......

ออฟไลน์ prai

ศอก นี่แอบแรงนะ แต่ชอบตรงหัวใจ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
5555 ชอบตรงขาอ่อนเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
555555555
ฮาดีครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมชอบ นม สะดือ และขาอ่อน อิอิอิ
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

คือมันฮาสุดนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ kritphakhin