ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา pulsar เกินความคาดหมายของแต่ละท่านเยอะไหมครับ  (อ่าน 14303 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
สำหรับผมในความรู้สึก รุ่น s ยังแพงไปนิด (ยังไม่เห็น option ครับ)

รุ่น   
ราคาจำหน่าย (บาท)
Nissan Pulsar  1.6S                                         

776,000

Nissan Pulsar  1.6V

839,000

Nissan Pulsar 1.6SV

872,000

Nissan Pulsar  1.8V

925,000

Nissan Pulsar  1.8V Sunroof Navi

976,000

Thank u http://auto.sanook.com/5216/nissan-pulsar-...กล้า-แตกต่างอย่างมีสไตล์/
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ shando

Sมีถุงลมคู่ แต่ไม่มีABSซะงั้น

ออฟไลน์ Newhang

จริงๆผมไม่ได้คาดหวังอะไรกันนิสสันเลย คือรู้อยู่แล้วว่าถูกมากๆคงไม่มี
ผมดูตัว top เป็นหลักครับ ตัวอื่นผมไม่ได้สนใจเลย

สำหรับผมเปิดราคามา ก็เฉยๆ ไม่ถูก เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น ตามคาดของผมเลย

ใครชอบก็ซื้อครับ มันมาแบบกลางๆ มีสิ่งที่ดีกว่าและแย่กว่า เมื่อเทียบหลายๆยี่ห้อ

แก้ไขหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งเห็นว่ามันไม่มี vdc ด้วย  ผมว่ามันแพงไปมากอยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 20:57:27 โดย Newhang »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เฉยๆครับ ผมว่าเจ้านี้แทงกั๊กให้้เห็นมาแล้วใน civic killer ในเจ้าตัวนี้ผมก็เลยเฉยๆครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมรู้สึกเฉยๆเหมือนกัน ตอนแรกผมคิดว่าจะแพงกว่านี้ซะอีก 55

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ก็ไม่ถูกแต่ก็ไม่แพง  แต่ตกม้าตายตรงที่ดันไม่มีABSให้ในรุ่นล่างนี่ล่ะ  ทำให้เสียเปรียบคู่แข่งอย่างcivicเต็มๆเลย เพราะรายนั้นให้ABSมาทุกรุ่น

ออฟไลน์ Intrend

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่นับเรื่อง Sunroof ในรุ่นท๊อปผมรู้สึกว่ายังแพงไปเมื่อเทียบกับคู่แข่งอย่างโฟกัสที่มีออฟชั่นด้านความปลอดภัยมาให้เยอะกว่า
แต่ถ้าเทียบในค่ายเดียวกันอย่างซิลฟี่ทั้งออฟชั่นกับราคาแล้ว...รู้สึกว่าถ้าลดราคาต่อรุ่นลงสักหมื่นถึงหมื่นห้าจะดูสมเหตุสมผลมากขึ้น

การจัดออฟชั่นก็แปลกๆเช่นบางรุ่นอย่าง 1.6SV เซ็นเซอร์ถอยหลังน่าจะมีให้ได้แล้วกับรถราคา 872,000 บาทหรือตัวท๊อปอย่าง
1.8V Sunroof Navi ก็ไม่มีชุดสเกิร์ตให้มีแต่มีให้เฉพาะ 1.6SV รุ่นเดียว

ออฟไลน์ choomodify

แพงคับ

ออฟไลน์ kimmeng21

976,000

ผมไป

m3 ก่ะ focus

ดีก่า ได้มาเต็มกว่าเยอะ อะไรๆครบกว่าด้วย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ผมอยากให้พับเบาะได้แบบ jazz จังเลย อย่างอื่นๆ รวมทั้งราคาก็พอไหวนะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
นึกว่า 9.5 แสน แพงไปนิสสสสสนึงครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ถ้าดูจาก option รู้สึกปกติครับ
แต่ถ้าเทียบกับ Tiida ถือว่าแพงมากกกกก

ตอนแรกที่บ้านผมออก Tiida มา 680,000 ตัวต่ำสุด รู้สึกหวั่นๆเพราะใกล้จะตกรุ่น

ตอนนี้ไม่เสียดายแล้วครับ เพราะ Pulsar ไม่มีราคาประมาณนี้เลย
และ Tiida ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนี่นา

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้าเทียบตัวท๊อป 976,000

ผมหนีไปเอา focus 2.0 5dr ดีกว่า 969,000

ได้อะไรที่มากมายหลายอย่างกว่าแค่ ซันรูฟ กับ เนวี่

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ RERFz

เซงตรงที่ ตัวท๊อปไม่มี VSC นี่แหละครับ

ออฟไลน์ PREM

ถ้าเทียบตัวท๊อป 976,000

ผมหนีไปเอา focus 2.0 5dr ดีกว่า 969,000

ได้อะไรที่มากมายหลายอย่างกว่าแค่ ซันรูฟ กับ เนวี่

ถูกกกกกกกกครับ :D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ domo24

แพงใน 1.6 จัง
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ในความคิดผม ผมว่าประมาณนี้อยู่แล้วครับ

ถ้ามี VSC เติม e85 ได้นะ แจ่มจรัสจ้า

ออฟไลน์ DArkMaster

แพงไปนะ ;D

ออฟไลน์ mothsan

แพงครับจะเน้นสปอร์ต แต่หน้าตาเนี่ยสู้มาสด้า 3 ไม่ได้เลย
และดูยังไงมันก็ไม่ค่อยต่างจากทิด้าสักเท่าไหร่
สรุปเฉยๆครับ ไม่สวย งั้นๆ ตามรสนิยมผม

ออฟไลน์ 6162002

เซงตรงที่ ตัวท๊อปไม่มี VSC นี่แหละครับ
เห็นด้วยครับ
ราคานี้ ได้แค่เครื่อง 1.8  ผมยังคิดไม่ออก ว่ามันมีอะไรสู้ Focus ได้บ้างนอกจากการโดยสาร  หน้าตาพอๆกัน 
ถ้าเทียบ MZ3 นี่ห่างเลย

ผมว่าก็สไตล์นิสสันแหละครับ >_<

ออฟไลน์ buggle01

แต่ที่แน่ๆ รุ่น 1.6 กิน mazda สามขาดครับ

ทั้งกว้างกว่า ทั้งเร่งดีกว่า ทั้งกินน้ำมันน้อยกว่า และทั้งถูกกว่า และออฟชั่นมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถูกกว่าที่คิด ตอนแรกคิดว่าจะทะลุล้านแบบคู่แข่ง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

แต่ที่แน่ๆ รุ่น 1.6 กิน mazda สามขาดครับ

ทั้งกว้างกว่า ทั้งเร่งดีกว่า ทั้งกินน้ำมันน้อยกว่า และทั้งถูกกว่า และออฟชั่นมากกว่าครับ
ขาดยังไงเหรอครับ
เทียบ 1.6V กับ 3 S+

เท่าที่เห็น พัลซ่ากินเครื่องยนต์ และภายใน เพราะมีแอร์หลัง กับ ปุ่มสตาร์ท
แต่ออพชั่นภายนอก มาสด้า3 กินขาดครับ ทั้งล้อ 17 สเกิร์ตรอบคัน สปอยเลอร์ ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ 

แต่ถ้าคิดว่า ออพชั่นพวกนี้ ติดเพิ่มทีหลังได้ มาสด้า 3 ก็เกือบจะอนาถที่สุดในคลาสแล้วแหละครับ มีดีแต่รูป จริงๆ >_<

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
ดูแล้วเปิดราคามาแรงทุกรุ่น แต่ต้องลองขับดูก่อนว่าสมราคารึเปล่า
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
ตามคาดครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ archian

เสียท่าไม่มี abs  ดูซิจะทนเจ็บไปนานเท่าไหร่ ...

ออฟไลน์ Nikle_pk

แพงไปครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเทียบกับทีด้าแล้วหล่ะก็แพงมากครับ แต่เทียบกับคู่แข่งปัจจุบันนับว่าราคาสูงพอสมควร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Lookkaew

ไม่เกินครับ เดาใกล้เคียง ว่าไม่ถึงล้านแน่ๆ เดาไว้สัก 98 - 99 หรือถ้านิสสันจะอัพขึ้นไปถึง 1,029,000 ก็ยังไม่น่าเกลียด เพราะจัดเต็มกับมูนรูฟและครูซคอนโทรล ซึ่งยังถูกกว่า Mz3 Sport (แต่ฟากนิสสันไม่มีระบบรักษาเสถียรภาพการทรงตัวใดๆ มาให้ แต่ได้เครื่องและเกียร์ สมรรถนะและการกินน้ำมันที่เลิศเลอกว่า)

จำได้ว่าสมัยเทียน่า มูนรูฟเค้าคิดเพิ่มห้าหมื่นเอง ซึ่งตอนนี้กลายเป็นว่า ซิลฟี่ 1.8 Navi ไม่น่าซื้อไปซะแล้ว เพิ่มอีกห้าหมื่นซื้อ Pulsar ได้ครูซฯ ล้อ 17 มูนรูฟ ไฟซีนอนโปรเจคเตอร์

ออฟไลน์ hutzero

Nissan ตั้งราคาเทียบกับตลาดใน Segment เดียวกันประมาณนี้อยู่แล้ว   ไม่ว่ารุ่นไหนๆ   เป็นค่ายที่คงเส้นคงวา   ไม่มีอะไรแย่  แต่ก็ไม่มีอะไรให้หวือหวา