ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามความกว้างห้องโดยสาร นาวาร่าใหม่ หน่อยค่ะ  (อ่าน 4610 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีเพื่อนๆถามหรือยัง เพราะหาไม่เจอ
คืออยากรู้ว่ามันดีขึ้นกว่าตัวเก่ามั้ย
เพราะตัวเก่าเบาะหลังค่อนข้างแย่เลยค่ะ แต่เบาะคนขับเราว่าดีอยู่นะ
อีกอย่าง รถลงโชว์รูมตามต่างจังหวัดหรือยังคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เท่าที่ลองนะครับ

King Cab เบาะหลังนั่งดีกว่าเดิมครับ (แบบไม่ได้ใส่เบาะรองตูดอ่ะนะ) แต่ไม่ได้ดีขึ้นมากขนาดนั้นครับ

Double Cab เบาะปรับให้เอนได้เหมือนกับ Triton เอนสบายกว่าเดิมมาก แต่เบาะรองน่องนี่แอบสั้นลงนะครับ แล้วก็ไม่กระดก
ตามสไตล์ Nissan อันนี้นั่งนาน ๆ อาจเมื่อยก้นบ้างล่ะ

แต่ว่าเบาะคู่หน้านั่งสบายที่สุดในรถ Nissan ที่มีอยู่ตอนนี้ครับ

ผมอ่านข่าวว่าคันจริงจะโชว์ใน Fast Autoshow ต้น ก.ค. นี้
สวนต่างจังหวัดหรือทั่วไทยก็ รอสิงหาคมนี้ครับ

เพราะที่มันเปิดมันคือเปิดแบบ Global Reveal

----------

จะให้เหลาต่อเป็นโบนัส

วัสดุบุนิ่มจะมีในแผงข้างประตูที่ศอกวางครับ แต่แผงแดชบอร์ดไม่ได้บุนิ่ม (เข้าใจว่า ต้องการความทนทานเพื่อการใช้งานจริง ๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2014, 10:39:34 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ kris-lack

เท่าที่ลองนะครับ

King Cab เบาะหลังนั่งดีกว่าเดิมครับ (แบบไม่ได้ใส่เบาะรองตูดอ่ะนะ) แต่ไม่ได้ดีขึ้นมากขนาดนั้นครับ

Double Cab เบาะปรับให้เอนได้เหมือนกับ Triton เอนสบายกว่าเดิมมาก แต่เบาะรองน่องนี่แอบสั้นลงนะครับ แล้วก็ไม่กระดก
ตามสไตล์ Nissan อันนี้นั่งนาน ๆ อาจเมื่อยก้นบ้างล่ะ

แต่ว่าเบาะคู่หน้านั่งสบายที่สุดในรถ Nissan ที่มีอยู่ตอนนี้ครับ

ผมอ่านข่าวว่าคันจริงจะโชว์ใน Fast Autoshow ต้น ก.ค. นี้
สวนต่างจังหวัดหรือทั่วไทยก็ รอสิงหาคมนี้ครับ

เพราะที่มันเปิดมันคือเปิดแบบ Global Reveal

----------

จะให้เหลาต่อเป็นโบนัส

วัสดุบุนิ่มจะมีในแผงข้างประตูที่ศอกวางครับ แต่แผงแดชบอร์ดไม่ได้บุนิ่ม (เข้าใจว่า ต้องการความทนทานเพื่อการใช้งานจริง ๆ)

ขอบคุณค่ะ
"เบาะนั่งสบายสุดในรถนิสสันที่มีอยู่ตอนนี้" น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
เบาะภายในเห็นว่าใช้วัสดุและออกแบบเหมือนเทียน่านะครับ นั่งสบายแน่นอน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แต่เบาะหลังรุ่น 4 ประตู triton นั่งสบายกว่า NP300 Navara ครับ

เพราะเบาะรองสะโพกจะยาวและกระดกรับดีกว่าครับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
นาวาร่าตัวใหม่เบาะหน้านั่งสบายมากครับ ส่วนเบาะหลังองศาไม่ต่างจากรถเก๋ง ปรับปรุงดีกว่ารุ่นก่อนมาก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าเบาะนั่งสบาย
และขับดีใกล้เคียง BT-50 มีโดนแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0