ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้วีออสตัวแรก น้ำมันเหลือ 1 ขีดกระพริบวิ่งต่อได้อีกประมาณกี่กิโลครับ  (อ่าน 28564 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ตามนั้นครับอยากทราบเรื่องน้ำมัน เหลือ 1 ขีดกระพริบจะใช้ได้กี่กิโล. ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เคยขับไปที่ปั๊มซัก 11k ครับ อยู่ด้วยกันมาสิบกว่าปีเคยปล่อยไว้จนขีดสุดท้ายกระพริบไม่กี่ครั้ง

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
ขับทางไกลประมาณ 100โลครับ ผมเคยจากสุพรรณ-กำแพงแสน ไปตอนดึกปั๊มปิดหมด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
วีออสรุ่นนี้มันไม่มีระยะสำรองนะครับ
รถรุ่นอื่นที่เคยขับ ถ้าเข็มจิ้ม E แล้วยังเหลือสำรอง 10 ลิตรอย่างน้อย
แต่วีออส 1 ขีดหมดแล้วคือหมดเลย
ถังน้ำมัน 42 ลิตร น้ำมันเหลือ 1 ขีดกระพริบ เติมเต็มถังได้ 40 ลิตร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ crossfires

• Newbie
  • *
ของผมปี 2005 ก่อนไมเนอเชนจ์ เริ่มกระพริบแล้ววิ่งได้ประมาณ 50 โลครับ

แต่ๆๆๆ มีครั้งนึงวิ่งไป 30 โลแล้วหมด ก็เลยไม่รู้ว่ายังไงแน่ แต่ที่เคบวิ่งแบบเต็มที่ก็เกือบๆ 50 โล แบบยังไม่มีอาการ เติมเข้าประมาณเกือบ 41 ลิตร

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เคยแบบเริ่มกระพริบปุ๊ปเลี้ยวเข้าปั๊ม เติมเต็มถังใส่ลงไปได้ 36ลิตรครับเดาว่ามันเหลือ 10ลิตร

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
เต็มถัง 42 ลิตร ขีดละ 5 ลิตร ลิตรหนึ่งเคยวิ่งเท่าไรคูณเข้าไปครับ โดยประมาณ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)... 25 ก.ม. บวก/ลบ  แต่อย่าปล่อยต่ำแบบนั้นบ่อย  ปั๊มติ๊กแช่ก้นถัง ใช้เบนซีน เป๊นตัวหล่อเย็นระบายความร้อนมอเตอร์ของปั๊ม ร้อนบ่อยๆ มอเตอร์ก็เสื่อมครับ :-X

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
ไม่เคยเกิน 20 ครับ เติมก่อน

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ถ้ากระพริบแล้ว มาตรฐาน ขับปกติเปิดแอร์ ได้ไม่ต่ำกว่า 50 โลนะครับ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi