ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อมต่อ iPhone 5s กับ BMW 520d ผ่านบลูทูธไม่ได้ มีใครทราบวิธีแก้ไหมครับ  (อ่าน 11169 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
เชื่อมต่อ iPhone 5s กับ BMW 520d ผ่านบลูทูธไม่ได้ มีใครทราบวิธีแก้ไหมครับ
เหมือนบีเอ็มหา iPhone 5s ไม่เจอ แต่กับรุ่น iPhone 4s ก็เจอตามปกตินะ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
วิธีแก้เบื้องต้น
ลอง reset การตั้งค่าของ iphone ดูก่อนคับ แล้ว bluetooth ใหม่
ถ้าหาไม่เจออีก ลอง bluetooth กับอุปกรณ์อื่นๆที่ไม่ใช้รถ
ถ้าไม่เจอจริงๆแสดงว่าน่าเป็นที่ iphone เคลม iphone เครื่งใหม่แล้วเอามาลองคับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ iPonGCNX

• Newbie
  • *
ขอตอบในกรณีที่ Bluetooth ของ 5s ปกตินะครับ กรณีนี้ User ต้อง Pair ระหว่าง  BMW ให้รู้จักกับ 5s ก่อนครับ (ทำใหม่เลย)  เหมือนครั้งแรกที่คุณ Pair ให้ใข้งานกับ i4 ได้ (ดูจากคู่มือรถ)

เดาว่า จขกท. คงใข้ i4 กับ BMW คันนี้มาก่อน แล้วเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 5s รึเปล่าเอ่ย แหะๆ

ปล.ถึง BMW  จะเชื่อมต่อกับ i4 ได้  ไม่ได้หมายความว่าจะเชื่อมต่อ 5s ได้ทันทีแบบอัตโนมัติ  ถึงแม้ 5s กับ i4 จะถูก Restore มาจากการ Backup ตัวเดียวกัน  ก็ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ทันที เพราะการเชื่อมต่อทาง Blutooth  ต่างเครื่องนั้น  ค่าการเชื่อมต่อจะต่างกัน   ต้อง Pair ใหม่ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ของผม บลูทูทกับเครื่อง Zulex ในฟอร์จูนเนอร์ใช้ได้ปกตินะครับ 5S นี่ละ

แต่แปลกมาก ไอโฟน บลูทูธหาใครไม่ได้เลย สักยี่ห้อ แม้แต่ ไอโฟนด้วยกันเองทุกรุ่น มันยังหากันยังไม่เจอ

ไม่เข้าใจ มันจริงๆ

ออฟไลน์ JAMMAI

• Newbie
  • *
ของผม บลูทูทกับเครื่อง Zulex ในฟอร์จูนเนอร์ใช้ได้ปกตินะครับ 5S นี่ละ

แต่แปลกมาก ไอโฟน บลูทูธหาใครไม่ได้เลย สักยี่ห้อ แม้แต่ ไอโฟนด้วยกันเองทุกรุ่น มันยังหากันยังไม่เจอ

ต้องไป Enable Discoverable/ Enable Visible ในมือถือก่อนคับ เครื่องอื่นถึงหาเจอ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

ต้องไป Enable Discoverable/ Enable Visible ในมือถือก่อนคับ เครื่องอื่นถึงหาเจอ

มีภาษาไทย ไหมครับ เอาตรงๆ เลย 
ผมจะได้เข้าใจง่ายหน่อย  เพราะตอนนี้ ใช้เมนูไทยครับ

ออฟไลน์ JAMMAI

• Newbie
  • *

มีภาษาไทย ไหมครับ เอาตรงๆ เลย 
ผมจะได้เข้าใจง่ายหน่อย  เพราะตอนนี้ ใช้เมนูไทยครับ

เปิดให้อุปกรณ์ที่จับคู่มองเห็นได้เท่านั้น

ประมาณนี้มั้งคับ ลองดูในตั้งค่า Bluetooth คับ