ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคืน ตัวไหนครับ  (อ่าน 8780 ครั้ง)

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคืน ตัวไหนครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:37:32 »
Hybrid นอกจาก แคมรี่ พรีอูส แล้ว  ตัวต่อไปที่จะออกขายในบ้านเรา คือตัวไหนครับ
ใครทราบบ้าง (ไม่เอาจาก เกรย์ขาย นะครับ)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคืน ตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:40:20 »
JAZZ Hybrid ครับ ............. เอ๊ะหรือว่า Civic Hybrid new gen ฮอนด้ามอเตอร์ไทย จะเอาเข้ามาปีหน้านี้เลย

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคืน ตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:00:02 »
คุณ Nutty แน่ใจอย่างนั้นเลยเหรอ?

ผมยังไม่แน่ใจเลย...

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:16:02 »
 :D :D

55+ ผมลืมใส่คำว่า " มั๊ง "

เดาเอาจากฐานการประกอบตลาดรถญี่ปุ่นในบ้านเรา ก็มีแค่ 2 เจ้าคือพี่โตกะพี่ฮอน เพราะพี่นิสส์กะพี่มิตร์คงไปเล่นรถไฟฟ้า
พี่โตก็มีแล้ว 2 รุ่น เหลือพี่ฮอนที่ยังไม่มีซักรุ่นในไทย..หลังจากได้เปิดตัว JAZZ Hybrid ในญี่ปุ่น พี่ฮอนฯไทยก็น่าจะลงเอยที่ JAZZ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:59:24 »
ถ้าค่าย H ตอนนี้

ผมว่าเอามาประกอบในประเทศนี่ยากมากๆครับ
เรื่องภาษียังไม่ลงตัว ยังไงก็ไม่กล้าเสี่ยงลงทุนหรอก

ดังนั้น Jazz นี่เลิกคิดไปได้เลย เพราะนำเข้ามาราคาคงพุ่งไปไกล
แถมคนก็คิดว่าคงไม่แตกต่างกับ Jazz ปกติเท่าไหร่

แบบนั้นที่เหลืออยู่คือ CRZ ครับ มั้ง !!!

อย่าเสียเวลาลุ้นเลย

เก็บเงินรอ CNG ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 16:01:44 โดย nonp »

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:55:30 »
อีกสองถึงสามปีคงมีมากกว่าที่เห็นอยู่แน่นอน อาจจะมาจากทางฝั่งยุโรปหรืออเมริกามากกว่านะ

พูดก็พูดเถอะ ไฮบริด เนี่ย ตราบใดที่รัฐฯ ยังไม่สนับสนุนเรื่องภาษีอย่างจริงจังหรือช่วยออกเงินชดเชยให้แบบกรณีบางประเทศ
มันก็ยากที่จะเกิดในไทย เพราะราคามันกระโดดไปไกลมาก และในระยะยาวผู้บริโภคยังไม่มั่นใจในเรื่องแบตเตอรี่เท่าไหร่นัก(ผู้บริโภคคนไทยส่วนมากใช้งานรถนาน)
ก็คงได้เห็นแค่ โตโยต้าล่ะมั้งครับ เพราะเขาลงทุนไปแล้ว ได้เห็นใน คัมรี่ โฉมใหม่เป็นคันถัดไป อย่างแน่นอน

ออฟไลน์ SODAASS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:15:20 »
Jazz อาจจะมีข่าวดีให้กับแฟนๆไฮบริดในเมืองไทยครับ รอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:21:15 »
ปัจจุบันที่เปิดตัวที่ไม่ใช่เกรย์ก็ Lexus ไงครับ CT 200h ครับ 2 ล้านนิดๆ

เท่าที่อ่านๆได้ข่าว และพอนึกออกไม่มีรุ่นไหนออกมาแล้ว
แต่จะมี Plug-in hybrid  นั่นคือ Chevrolet Voltz ไม่รู้ว่า 2014 จะได้เห็นในไทยไหมครับ

ส่วนรถไฟฟ้าเลยและออกขายต่างประเทศแล้วก็คือ
Mitsubishi i-MiEV
Nissan Leaf
เห็นว่ามีโครงการเปิดตัว 2013 มั้งครับ จำได้คุ้นๆว่ามี ซึ่งอาจไม่ใช่ตามนี้ก็ได้ครับ

ส่วนที่เป็นวุ้นอยู่ยังไม่มีรถจริง
Mitsubishi Global small car รุ่นพ่วงแบตเตอรี่มาด้วย ไม่รู้ว่าจะเป็นไฟฟ้าหรือ  Plug-in hybrid
รุ่นนี้ Eco car ที่ใช้น้ำมันคงมาก่อน 2 ปี รุ่นไฟฟ้าคง 2014 โน้นเลย

แล้ว Honda ล่ะมีวี่แววไหม ไม่เห็นได้ข่าวว่าจะขายในไทยเลยครับ
ที่น่าลุ้นอีกค่ายคงเป็น Hyundai Blue-Will Plug-in Hybrid

ส่วนฝั่งยุโรป BMW และ BENZ  มีข่าวทำรถต้นแบบหลายรุ่นแต่สงสัยวิ่งไม่ได้ดีครับ เลยไ่ม่มีข่าวเข้าไทย

ส่วน Mazda ก็มีแต่ข่าวลือครับ ซึ่งไม่มีมูลเลยครับ

ที่น่าลุ้นสุดท้ายก็ Volvo ครับ มีรุ่นอื่นกันอีกไหมครับ?
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 17:25:13 โดย udis »

ออฟไลน์ himmyy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 18:51:10 »
ผมบอกได้แค่ว่า jazz hybrid มาแน่ๆๆ น่าจะปีหน้า บอกได้แค่นี้แหละครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 19:07:42 »
ผมบอกได้แค่ว่า jazz hybrid มาแน่ๆๆ น่าจะปีหน้า บอกได้แค่นี้แหละครับ

เดาราคาเล่นๆน่าจะ 999,000 บาท คิดไม่ตกถอย Jazz ตัวธรรมดาล่ะกันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:46:13 »

เดาราคาเล่นๆน่าจะ 999,000 บาท คิดไม่ตกถอย Jazz ตัวธรรมดาล่ะกันครับ
 ;D ;D ;D

เห็น F1 นำเข้าจากญี่ปุ่นมาขายราคานี้

ทำราคาได้ต่ำมาก

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:08:36 »
F1 ?

:-\

Jazz Hybrid เป็นไปได้ครับ สำหรับบ้านเรา
แตจ่ ฝั่งยุโรป กับอเมริกัน เลิกหวังไปได้เลย

Voltz ไม่มาหรอกครับตอนนี้
รออีกที โน่น Leaf 2014

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:25:20 »
jazz hybrid ผมว่าราคา มันอะจะแรงหรือปล่าว?   ไม่พ้น ต้องเอาแจ็สเดิมๆ ไปดมแก๊ส อะครับ

แหะๆ
..

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:33:21 »
KIA K5  ปลายปีนี้ครับ เห็นลงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:49:45 »
KIA K5  ปลายปีนี้ครับ เห็นลงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ

โอ้ ลืมไปเลย ขอบคุณครับ คันนี้สวยมากครับคันนี้ ชอบๆ เพิ่งรู้ว่าเป็น Hybird ด้วยดีเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 23:02:12 »
ผมว่า IMA ของฮอนด้าคงไม่มาเร็วๆนี้หรอกมั้งครับ เพราะมันยังประหยัดมากกว่าเบนซินธรรมดาไม่เท่าไหร่เลยนะ ถ้าเทียบกับ HSD ของToyota

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 23:29:07 »
KIA K5  ปลายปีนี้ครับ เห็นลงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ

จริงด้วย ! บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคือ Kia Optima K5 Hybrid   ;)

ตอนนำมาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ 2011 ข่าวบอกว่าจะมาไทยกลางปี 2555

ออฟไลน์ X-man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 16:01:16 »

จริงด้วย ! บ้านเรา Hybrid ตัวต่อไปคือ Kia Optima K5 Hybrid   ;)

ตอนนำมาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ 2011 ข่าวบอกว่าจะมาไทยกลางปี 2555

สวยจังครับตัวนี้ ไม่รู้ว่าเรื่องศูนย์อะไหล่ของยี่ห้อเกียนี่เป็นอย่างไรบ้างครับ ดูรูปลักษณ์ภายนอกแล้วน่าสนใจมาก
แล้วราคาล่ะครับประมาณไหน เป็นรถsegment ไหนครับเนี่ย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 21:55:37 »

สวยจังครับตัวนี้ ไม่รู้ว่าเรื่องศูนย์อะไหล่ของยี่ห้อเกียนี่เป็นอย่างไรบ้างครับ ดูรูปลักษณ์ภายนอกแล้วน่าสนใจมาก
แล้วราคาล่ะครับประมาณไหน เป็นรถsegment ไหนครับเนี่ย

Segment เดียวกับ Camry, Accord, Teana, Sonata Sport(เอาระบบขับเคลื่อนไฮบริดจาก Sonata) ครับ

ผมไปลองนั่งมาแล้ว อยากจะบอกว่าน่าใช้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)