ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะทำยังไงกับพวกที่ขับรถไปเขี่ยโทรศัพท์ไปด้วยครับ?  (อ่าน 2819 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
ผมเจอแทบทุกวันเลยครับ ขับช้าๆอยู่เลนในสุด พอเราต้องแซงซ้ายออกไป มองดูปรากฏว่า กำลังเล่นโทรศัพท์ (มือซ้ายถือพวงมาลัย มือขวาเขี่ยโทรศัพท์)

ผมพยายามเตือนด้วยการบีบแตร 2ครั้งสั้นๆให้ แต่ก็ดูเหมือนว่าพวกเขาจะไม่รู้สึกอะไรเลย

ผมเคยนึกอยู่ว่า ถ้าถ่ายรูปแล้วส่งไปให้ตำรวจปรับได้ก็น่าจะดี แต่ถ้าผมหยิบโทรศัพท์มาถ่ายรูป ก็คงไม่ต่างอะไรกับคนพวกนั้น

คงต้องทำใจ และรอให้กฎหมายเข้มงวดกว่านี้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
เจอจักรยานยนต์เลี้ยวขวาไปดูมือถือไป

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
แก้ที่ต้นเหต ครับ ชัวรสุด

เขาเขี่ยด้วย นิ้ว กับ โทรศัพท

แก้ด้วยการเอานิ้ง กับ โทรศัพท์ให้ห่างกัน จะทำไม่ได้

ออฟไลน์ ps000000

เห็นทุกวัน เห็นเขาจะขับชนบ่อยละ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ช่างเค้าครับ  8)

ออฟไลน์ Nut_SK

• Full Member
ผมเจอบ่อย ทำไมคันหน้าเว้นห่างจัง ขับก็ช้า คันอื่นแซงขึ้นหน้าหมด

อ๋ออออออ เล่นมือถืออนี้เอง

ที่พีคที่สุดดดดดดด คือ ขับมอไซไปเล่นมือถือไป สุดยอดจริงๆๆ55555
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ akewizard

ผมเจอตอนติดไฟแดงครับ ...

เคยเจอไหม ไฟเขียว 5 วิ แต่ไฟแดงนานเป็นชาติ  แล้วคันหน้าดันไม่รีบออกตัวไปเพราะ...ทำอะไรสักอย่างอยู่
สุดท้ายคันหน้าหลุดไปได้  ส่วนผมต้องติดอยู่ต่อ เซง........

ออฟไลน์ Poppuri

• **
ถ้าเรื่องมือถือนี่รถตู้โดนเพียบแน่ๆ 555+ (คิดได้ไง เปิดหนังไปแล้วผูกกับกระจกกลาง)

หรือเราจะเปลี่ยนมาเป็นกล้อง DSLR ดี ซูมชัดแถม ตร. คงไม่ห้ามหรอก

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
เจอ มอไซด์ แถวบ้านผมดีกว่าครับ

ไม่ใส่หมวก ไม่เปิดไฟ สูบบุหรี่ กินลูกชิ้น คุยโทรศัพท์ ขับมือเดียว เสียวแทนเลย

เอาซะอย่างเถอะพ่อคูณณ

ออฟไลน์ Pegasus7700

อย่าไปสนใจครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Poppuri

• **
เจอ มอไซด์ แถวบ้านผมดีกว่าครับ

ไม่ใส่หมวก ไม่เปิดไฟ สูบบุหรี่ กินลูกชิ้น คุยโทรศัพท์ ขับมือเดียว เสียวแทนเลย

ทำทั้งหมดในมือเดียวเนียนะ?แล้วอีกมือขับรถ ทำได้ไงฟระ!!!

ออฟไลน์ SM.

:-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
บ่อยครับ ขับไปกดไป อยากจะถามถ้าไม่เล่นโทรศัพท์เฉพาะตอนขับรถจะทำให้......ตายใหมมมม

รถติดไฟแดง เอาขึ้นมาเล่นยังพอเข้าใจ เพราะรถไม่ได้ขยับเขยื้อน แต่บางคนบนทางด่วน เลนขวาแม่มยังเล่นได้เลย

แถมยังช้าแช่ขวาอีก พวกนี้จับได้ โยนโทรศัพท์แม่มทิ้งไปเลยน่าจะดีครับ หรือไม่ก็ยึดเข้าหลวงสัก 1เดือน
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ toonze

อยู่ที่เรา ช่วยกัน 555 

ออฟไลน์ O_o"

น่าจะมีโหมดขับรถในมือถือ เชื่อมต่อกับระบบภายในรถ ทันทีที่ติดเครื่องยนต์

มือถือไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ หรือถูกจำกัดความเร็วในการเชื่อมต่อ

ออฟไลน์ Darkart

เจอไปเขียว ยิ่งมีเวลาน้อยอยู่ๆ ไม่ออกตัวสักที คงเล่นมือถือ ต้องกระตุ้นสักหน่อย กดแตร่ ถึงจะออกตัวได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์