ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบนี้ในกระบะbt50pro มีไว้เพื่ออะไร แล้วปิดใช้ได้หรือไม่  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
เมื่อตอนช่วงหยุดยาวเข้าพรรษาที่ผ่านมา ผมแวะปั๊มเพื่อที่จะกินข้าวแต่แฟนไม่ไปกินด้วย แฟนขอนอนในรถรอ ผมเลยเปิดกระจกไว้นิดนึง แล้วล๊อคประตูไว้ ปรากฎว่าตอนผมกินข้าวกลับมาที่รถแฟนบอกว่ารถร้องตลอดเลย เหมือนมันจับว่ามีใครอยู่ในรถ ซึ้งผมซื้อรถมา3ปีกว่าแล้วเพิ่งรู้ว่ามีระบบแบบนี้ มันมีไว้ประโยชน์ยังไงยังคิดไม่ออก เพราะสัญญาณกันขโมยก้อมีมาหั้ยอยู่แล้ว ถ้าเราล๊อครถด้วยรีโมท แต่ไขด้วยกุญแจประมาณ1นาทีก้อจะร้อง แต่ไอ้ระบบตรวจคนแบบนี้ มันทำหั้ยลำบากถ้าหากอยากนอนในรถ มีเพื่อนสมาชิกใช้รุ่นนี้อยู่หรือไม่ครับ อยากทราบว่ามันปิดระบบนี้ได้หรือไม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มาตามอ่านด้วยคนครับ พึ่งเคยอ่านเรื่องนี้ :-[

ออฟไลน์ HLRx

นึกถึงตอนลืมเด็กไว้ในรถสิครับ จะเห็นความสำคัญของระบบนี้  ผมเคยเสนอให้รถนักเรียนทุกคันติดตั้งระบบนี้ โดยให้ออกกฎหมายบังคับว่าต้องติดทุกคันน่าจะช่วยกรณี ลืมเด็กอนุบาลไว้ในรถได้

ออฟไลน์ Fly to dream

ปิดที่จอคนขับครับ คงอยู่ในเมนูไม่ต่างจาก Ranger/Everest นี่แหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ปิดประตูไม่สนิทด้านใดด้านหนึ่ง

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
มันมีระบบเซ็นเซอร์กันขโมยตรวจความเคลื่อนไหวเวลากดรีโมทล็อคประตูอยู่ครับ เหมือน Ranger นะครับ

ออฟไลน์ alfa2046

• Newbie
  • *
ถ้าจะให้คนนั่งอยู่ในรถ ผมใช้วิธี คากุญแจไว้ แล้วให้คนในรถกดล็อค ถ้าล็อดด้วยรีโมท หากมีอะไรเคลื่อนไหวในรถ มันร้อง

ออฟไลน์ sornocz

• **
move sensor เช่นเดียวกับใน ranger

ออฟไลน์ tigercovers

• **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com

ออฟไลน์ Untouchable

ผมก็ใช้อยู่ครับเป็นเหมือนกัน หลังๆเลยคากุญแจไม่ก็ให้ลงมารอข้างนอกครับ

ออฟไลน์ SLuang

โฉมแรก ถ้าเป็นเรนเจอร์จะมีเฉพาะในตัว 3.2   ท็อป  ตัว MC ไม่แน่ใจว่ามีกี่รุ่น  เป็นระบบความปลอดภัยอย่างหนึ่งครับ กรณีลืมเด็ก หรือสุนัข แล้วล็อครถไว้ สัญญาตรวจเจอการเคลื่อนไหวก็จะดัง มีคนมาดู ก็จะหาทางช่วยเหลือเป็นต้น

ออฟไลน์ apinui

กดล๊อคประตูที่รีโมท 2 ครั้งครับ

ออฟไลน์ carenaruk

กดล๊อคประตูที่รีโมท 2 ครั้งครับ
ขอบคุนคับ เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองคับ

ออฟไลน์ ronnachai-L

• Newbie
  • *
ให้กดล็อคจากคนด้านใน ไม่ต้องกดล็อคที่รีโมทครับ