ผู้เขียน หัวข้อ: รายงายสภาพเส้นทางบนถนนมิตรภาพ มุ่งสู่จังหวัดนครราชสีมาครับ  (อ่าน 4999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
วันนี้อุตส่าห์เคลียร์เวลาให้ว่างได้ซะที ก็เลยตัดสินใจขับรถกลับบ้านที่โคราช...

ดังนั้นผมก็จึงถือโอกาสรายงานสภาพเส้นทางถนนมิตรมาพ มุ่งสู่หน้า ลานอนุสาวรีย์ย่าโมครับ

เริ่มด้วยเส้นทางเริ่มจาก รังสิต   โดยเส้นทางคล่องตัวปกติครับ

แต่จะไปเจอจุดที่น้ำท่วมจุดแรก ณ บริเวณ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ครับ  แต่รถเล็กก็ยังสามารถผ่านได้สะดวกครับ

จากนั้นก็ไม่มีอะไร แต่ทว่า เมื่อผ่าน อ. ปากช่อง ฝนตกหนักมากครับบบบ

พอผ่านเขื่อนลำตะคลอง ก็ฝนหยุด และเดินทางได้สะดวก  จนกระทั่งถึงวัดหลวงพ่อโต รถฝั่งขาเข้าต้องเข้าทางเบี่ยง  เพราะเนื่องจาก ถนน ขาออก น้ำท่วมไม่สามารถใช้การได้ จึงจำเป็นต้องใช้เลนขาเข้าโคราชชั่วคราวครับ

ส่วนพอผ่านจนเกือบถึงโรงงานซีเกท เส้นทางก็เป็นไปตามปกติครับ  และเส้นทางสะดวกจนถึงตัวเมืองครับ 

ส่วนท่านใดจะเดินทางไปขอนแก่น ก็ขอให้ใช้ทางบายพาสน่ะครับ เพราะเส้นทางเดิมที่ต้องเข้าตัวเมืองนั้นน้ำยังท่วมอยู่
阿蘇山

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอบคุณครับ..  ;)

ช่วงนี้ผมกำลังติดตามข่าวน้ำท่วมเลย..

เพราะเย็นวันพฤหัสผมต้องเดินทางผ่านเส้นนี้แล้วอ่า

ใครมีข้อมูลอัพเดทยังไง ก็ส่งข่าวบ้างนะครับ.  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เดี๋ยววันเสาร์ผมต้องกลับบ้านที่ร้อยเอ็ด
ถ้ามีข้อมูลอะไรก็บอกด้วยนะครับ :D

ออฟไลน์ 6162002

วันนี้อ่านหนังสือพิมพ์ โรงพยาบาลเซนแมรี่ น้ำท่วมเกือบมิดหลังคา Commuter เลย ระวังๆกันด้วยนะครับ *-* เริ่มมีคนตายเยอะแฮะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เดี๋ยววันเสาร์ผมต้องกลับบ้านที่ร้อยเอ็ด
ถ้ามีข้อมูลอะไรก็บอกด้วยนะครับ :D
อยู่ตรงไหนหรือครับ ใหญ่ไหม

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
รบกวนนิดครับ

พอดีกำลังจะกลับ กทม. ไม่ทราบถนนฝั่งกลับ  กทม.เป็นยังไงบ้างครับ

รบกวนนิดครับ

พอดีกำลังจะกลับ กทม. ไม่ทราบถนนฝั่งกลับ  กทม.เป็นยังไงบ้างครับ

มีช่วง สูงเนิน-สีคิ้วที่ต้องเบี่ยงมาใช้เลนฝั่งขาเข้าครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ =TUM=

http://doh2.doh.go.th/lms/SPr/FloodMISSum.jsp?c_id=14&sc_id=

เวปของกรมทางหลวงครับ

ไม่ทราบว่า จขกท. ขับรถอะไรไปหรอครับ อยากทราบว่ารถเก๋ง ใช้ทางหลวงหมายเลข 2 (มิตรภาพ) แล้วไปเลี้ยวเข้าหมายเลข 207 (อ.โนนแดง) มีเส้นทางไหนที่อันตรายหรือควรเลี่ยงไปใช่เส้นไหนบ้างครับ ช่วยบอกเป็นหมายเลขถนนก็ดีครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปบ่อย จำสถานที่แถวนั้นไม่ได้ พอดีจะไปออกพรรษาที่ร้อยเอ็ด ถ้าไม่ควรเสี่ยง จะได้ล้มเลิกแผนครับ

ใช้ไทรทันพลัสครับ

ตามที่ราบงานน่ะ เป็นเส้นหมายเลข 2 เข้าตัวเมืองครับ 
ส่วนล่าสุด คือ ถ้าเข้าบายพาสไป จอหอ ยังเจอท่วมอยู่บ้างครับ คิดว่ารถเก๋งยังพอผ่านได้น่ะ

พรุ่งนี้ผมจะออกสำรวจให้ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ =TUM=

ขอบคุณมากครับ ผมดูข่าวเห็นว่าโคราชน้ำเพิ่มขึ้นอีกแล้ว และจะไหลไปพิมาย ห่วงว่ามันจะกระทบต่อเส้นมิตรภาพอีกรึเปล่าสิครับ