ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีโอกาสได้ลองรถญี่ปุ่นรุ่นนี้บ้างครับ  (อ่าน 3154 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
 ใครเคยลองขับรถแท้ อย่างน้อย 2 รุ่นในนี้ ลอองช่วยเปรียบเทียบการขับขี่ ช่วงล่าง เบรค การเข้าโค้ง ทางตรง ฯลฯ เน้นการขับขี่เลยนะครับ
Subaru sti / Mitsu evo X / Honda FD2 / Honda FN2 / Nissan R34 / R35 / S15

คืออยากรู้ว่าฟิลลิ่งเวลาขับแล้วจะเป็นยังไงบ้างนะครับ พวกรถตัวแรงทั้งหลาย เพราะตัวเองคงไม่ได้ขับรถแบบนี้แหงๆ แต่ชอบรถแรงๆ เลยอยากทราบนะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ใครมีโอกาสได้ลองรถญี่ปุ่นรุ่นนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 00:30:31 »
อันนี้ STi ครับ

ส่วน S15 ผมก็เคยสัมผัสมาบ้าง แต่ยังสังเคราะห์ออกมาจาก Real Racing ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ใครมีโอกาสได้ลองรถญี่ปุ่นรุ่นนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 03:20:32 »
ขับมา 3 ตัว จากทั้งหมด

การเข้าโค้ง รถพวกนี้ หนะ หายห่วงครับ

ในโค้งเดียวกัน คุณจะไปได้เร็วกว่ารถธรรมดา "มาก"

แต่ถ้าเข้ามาเร็ว มากเกินไป...
ก็หลุดได้ทั้งนั้นหนะครับ

ถ้าในกลุ่มนี้ บนพื้นลื่น GT-R R35 ทั้งตัวธรรมดา กับตัว Nismo
เหมือนกันเรื่องนึงคือ กรุณาใส่ โหมด Auto ไว้เลย ถ้าคุณเพิ่งเคยขึ้นขับครั้งแรก
ใน Fuji Speedway ฝน Shower Rain มาเป้นม่านหมอก ในโค้งที่ความเร็วแถวๆ
80 - 90 พืนแห้ง ต้องลดเหลอ 70 ผมเติมคันเร่งลงไปนิดเดียว VDC ก็ทำงานให้
แทบจะในทันทีที่ล้อเริ่มฟรี รถมันช่วยเราแทบทุกอย่าง ประคับประคองเราไป
ในขณะที่ให้ความสนุกจากแรงดึงระดับ "พ่องงงงจะดึงไปไหน"

แต่กับ WRX Sti ตัวที่แล้ว ผมว่าตัวรถแอบเอียงเยอะไปนิดเวลาเข้าโค้ง
(ว่ากันที่รถเดิมๆนะ) แต่มันแอบโอเคกว่า พวกหน้าหมูรุ่นก่อนหน้านี้ แบบเดิมๆ (รถคันเดโมเน่าๆ ของ Motor Image ยุคนั้น) แน่ๆ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:44:46 »

แต่กับ WRX Sti ตัวที่แล้ว ผมว่าตัวรถแอบเอียงเยอะไปนิดเวลาเข้าโค้ง
(ว่ากันที่รถเดิมๆนะ) แต่มันแอบโอเคกว่า พวกหน้าหมูรุ่นก่อนหน้านี้ แบบเดิมๆ (รถคันเดโมเน่าๆ ของ Motor Image ยุคนั้น) แน่ๆ

คุณจิมมี่พูดได้เจ็บโดนใจ  ถ้าในตัวเลือกที่ให้มาแอบชอบ R34 ที่สุด แต่ไม่เคยขับนะ
เคยขับแค่ STI, FD2, S15
R35 น้องในกลุ่มมีเห็นบอกว่าแรงเกิ้นขับแล้วแอบเครียด แมวอ้วนขับสนุกกว่า

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:57:16 »
เข้ามาอิจฉา คนเคยขับครับ
 :o :o :o

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 19:52:13 »
 ;Dจากที่แอบได้ฟังคนขับ R35 คุยกับคนขับแลมโบมา แกบอกว่า R35 มันจะแรงไปไหน

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 20:27:43 »
เคยแค่นั่ง R35 ของเพื่อน
บอกตรงๆกลัวฉิบหายเลยครับ
รถมันแรงมากจริงๆ แรงแบบไม่ใช่แค่
หลังติดเบาะแต่มันเหมือนจมลงไปในเบาะเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 22:50:29 »
เคยขับแต่ R35 แรงสะใจครับน่าจะเอาไปวิ่งในสนาม น่าจะใส่มันอยุ่ รถวิ่ง 250 ชิวมากๆแต่ผมไม่ชอบภายในมันเลยจริงๆ ไม่ใช่รถผมนะครับ แต่ที่เคยนั่งก้ R34 R35 S15 ครับ

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 15:47:09 »
ลองอ่านดูที่เค้าเทียบระหว่าง Imp STI กับ Evo ครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,87866.15.html

ลองอ่านที่คุณ Azzy ตอบไว้นะครับ
แล้วจะพอเห็นภาพเลาๆครับ