ผู้เขียน หัวข้อ: อยากโหลดแบบทีเดียวจบ เริ่มต้นตรงไหนหรอคับ ?  (อ่าน 4911 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondcarbon

• Newbie
  • *
เห็นหลายคน ตัดสปริงมั้ง ใช้สปริงโหลดมั้ง บางทีก็ไม่จบ

หรือเปลี่ยนโช้ค 4 ต้นเลย ถ้าต้องเปลี่ยนจิงๆ ก็เอาราคากลางๆ แต่เกาะถนนขึ้นอะคับ

ใครเคยทำก็ช่วยหน่อยนะคับ เอาให้เท่าๆ กับในรูปพอ เพราะใช้ SYLPHY อยุ่อ่ะคับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
Re: อยากโหลดแบบทีเดียวจบ เริ่มต้นตรงไหนหรอคับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 20:44:31 »
เปลี่ยน สี่ต้นหน้าจะจบนะครับ ราคากลางๆ ก็จะมี เอช-ไดรว์ กับ ซิลเวอร์ล่ะมั้ง
แต่ผมไม่รู้ว่ามีของตรงรุ่นไหม ณ ตอนนี้

ถูกลงมาหน่อยก็ คายาบา นิว เอส อาร์+สปริงโหลด อันนี้หน้าจะถูกเงินลงมาหน่อย
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ tap-mzr

Re: อยากโหลดแบบทีเดียวจบ เริ่มต้นตรงไหนหรอคับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 21:10:03 »
ปรับละเอียด แนะนำ สตรัทปรับเกลียวอย่างเดียวครับ

เลื่อนตามสบายเลย
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 21:41:10 »
โช้คแกนสั้น ที่สำหรับไส่กะสปริงโหลดโดยเฉพาะ
หรือไม่ก้ สตรัท ครับ อยากได้แค่ไหนก้ปรับได้

ตัดสปริงไม่ควรครับ เพราะค่า k จะเสียไปเลย

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 23:17:35 »
เอาจบ นุ่น หนึบ ขับสบาย  หาโช๊คแต่งปรับสูงต่ำได้ ตรงรุ่นครับ ยี่ห้อไหนก็ได้ รับรองดีกว่าใส่เฉพาะสปริง หรือสตรัทแบบปรับโดยไม่เปลี่ยนโช็คนะครับ ผมลองมาหมด จบท้าย แพงสุด แต่จบคือชุดโช๊คแต่งครับ

ส่วนตัวคือ tein ss กับ accord g8  จบทีเดียว
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 23:28:41 »
สตรัทปรับเกลียวตรงรุ่น จบ

ถ้าไม่ตรงรุ่นจริงอย่าริลอง  เดี๋ยวไม่จบอย่างที่ว่า  แต่ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้มียี่ห้อไหนรองรับซิลฟี่แล้วบ้าง

ถ้ายังไม่มีก็รอไปก่อน    แต่ถ้าช่วงนี้ถ้ามีสปริงโหลดตรงรุ่นก็เล่นไปก่อนได้  ไม่แย่นักหรอกครับ  เพราะค่า K ไม่มั่ว

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 00:02:15 »
เปลี่ยนสตรัทที่สามารถปรับความสูงต่ำได้ + ปรับหนึด(หมุนที่หัวโช็ค)

ตอนนี้ก็มี Sliver กับ H-Drive ราคาประมาณ 28,000 ขึ้นไปแล้วแต่ร้าน

ถ้าเทพๆหน่อยก็ Tein แต่ราคาจะแรงหน่อยนะครับ ประมาณ 40,000 ขึ้นไปครับ ลองโทรถามดูครับ

แต่บอกไว้อย่างนะครับใส่พวกสตรัทยังไงก็มีความกระด้าง+สะเทือนเพิ่มเข้ามาด้วยนะครับ จากที่เคยใส่มา

หรือถ้าจะเอาประหยัดงบหน่อยก็เปลี่ยนแค่สปริงโหลด เช่น Tein Tanabe H&R ราคาจะอยู่ 7,000-10,000 บาทครับ

ปล.ในรูปนี่ต้องใส่สตรัทเท่านั้นครับ ถึงจะกดลงได้แบบในรูป  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2013, 00:04:19 โดย BaDMojo »

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 00:25:50 »
เอากันตรงๆเลยนะคับ

ถ้าคุณขับ Sylphy อาจรับไม่ได้กับความกระด้าง เพราะ Sylphy นิ่มมาก
ดังนั้น ถ้าคิดจะเน้นสวย และไม่กระด้าง

ควรจะเปลี่ยนโช๊ค
ขอแนะนำ KYB new sr + สปริง TEIN ss

อย่าเล่น สตรัทเด็ดขาด เพราะ แข็งสะเทือนตับมาก ถ้าจะเล่นแนะนำ เล่นพวก TEIN SS หรือ KW เลย เพราะตัวโช๊คดีกว่า และปรับได้ดีกว่ามาก
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 06:49:35 »
น่าจะแข็งน่าดูครับแบบในรูป
แต่ถ้าอยากได้ก็ล้อ 19 ลายก้านชนขอบ กับใส่สตรัทปรับให้เตี้ยอมยางจบแน่ครับ

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:01:34 »
ยกโช๊คอัพใหม่ครับ 4ต้นเลย หาร้านใกล้ๆบ้านที่แวะเข้าไปปรับจูนสะดวกนะครับ เผื่อสูงเตี้ยแข็งอ่อนไปจะได้แก้ง่าย
แต่ความเตี้ยกับความนุ่มมักสวนทางกันเสมอครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 14:50:33 »
อ้อ ล้อในรูปสวยนะครับ ต้องจัดยางบางกับล้อใหญ่ๆ แบบในรูปนะครับ ไม่งั้นไม่เหมือนนะครับ อิอิ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ