ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Holden ใหม่ในวันข้างหน้าจะมีโอกาสมาผลิตในไทยไหมครับ  (อ่าน 8462 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ประเด็นคือ วงการผลิตรถยนต์ที่ประเทศออสเตเรียได้จบลงอย่างเป็นทางการ2ปีที่แล้ว แล้ว GM เอา รถ Opel ที่ผลิตที่ยุโรปขายที่ออสแปะตรา Holden แทน
แต่ว่า Opel กับ Vauxhall ได้ขายให้ PSA (Peugeot) ไปแล้วแต่ว่าPSAจะผลิตรถOpelให้GMในอีกหลายปีแต่ผมเดาว่ารถOpelเจนใหม่ๆจะไม่เกี่ยวกับGMอีกต่อไป

ผมเลยสงสัยว่า ในวันข้างหน้าเมื่อรถHoldenเจนนี้ต้องเปลี่ยนโฉมและไม่สามารถเอารถ Opel มาเปลี่ยนตราได้ใครและที่ไหนจะผลิตรถHoldenพวงมาลัยขวาให้กับออสและNZได้ครับ เหมือนว่าที่ไทยน่าจะเหมาะสุดเพราะตอนนี้รถ Holden Colorado ก็ผลิตที่ไทยและส่งออกขายที่ออส

ออฟไลน์ Tien.W

รู้แต่ Opel / Peugeot / Citrone กำลังจะกลับมาเกิดใหม่ ในไทย ด้วยฝีมือบริษัทตัวแทนใหม่ น่าจะประเดิมด้วย 3008 ที่ประกอบมาเลย์ มังครับ

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
รู้แต่ Opel / Peugeot / Citrone กำลังจะกลับมาเกิดใหม่ ในไทย ด้วยฝีมือบริษัทตัวแทนใหม่ น่าจะประเดิมด้วย 3008 ที่ประกอบมาเลย์ มังครับ

จะเอา Opel กับ Citroen มาด้วยเหรอครับ?
เข้าใจว่ามาแต่ Peugeot
แต่ทั้งสามยี่ห้อนี่ รุ่นย่อยหลาย segment มีมากมาย แต่ละตัวนี่สวยๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ SM.

คิดว่าไม่มีครับ ถ้าจะทำ ทำในนาม Chev ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ rtong

GM ไทยมีแต่กะบะ  ก็คงส่งไปขายได้แค่นั้น  รุ่นที่เหลือก็คงตะเป็นตำนาน
    แต่ไม่แน่  อาจเกิดใหม่โดยการเอารถจีนแปะตรา Holden ไปขาย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

บางแบรนด์อยู่ในไทยยังเปอะแปะๆ เลยครับ

จะเอามา ก็ได้ แต่ขายได้หรือป่าวอีกเรื่องเลย

ขนาดเซฟเอง ตอนนี้ยังสภาพอย่างที่เห็นเลย

รถ passenger car ของ PSA เองก็ไม่ใช่ Premium ด้วย ถ้าจะมาขายแพงคนก็หนีไป BMW, MB Benz หมด แต่คราจะขายถูกตลาดก็แทบไม่มีที่ว่างให้ยืน เพราะแบรนด์ญี่ปุ่นเองก็หนักๆ ทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
Holden เอา Opel Insignia มาเปลี่ยนโลโก้ขายเป็น Commodore นะครับ

แต่ไม่น่าจะรุ่ง Holden continues to bleed https://www.carsales.com.au/editorial/details/holden-continues-to-bleed-116345/

Holden อาจจะโดน ขายให้ Inchcape ทั้งที่ Holden executives เสียงแข็งว่ายังไงเราก็ไม่ขายก็ได้
https://www.carsguide.com.au/car-news/holden-denies-reports-of-inchcape-sale-73159

ออฟไลน์ delete

ขึ้นอยู่กับไลน์การผลิตของ GM ในบ้านเรามากกว่า
ตราบใดที่ยังคงมีแต่ กระบะ PPV และ SUV เป่าจุน จากจีน???
ถ้าจะขายในตราโฮลเด้น ก็จะมีแต่พวกนี้เป็นหลัก
ถ้าGM จะขายตัวอื่นๆ นอกเหนือจากนี้ ก็ต้องเปิดไลน์การผลิตใหม่

ออฟไลน์ Tien.W

จะเอา Opel กับ Citroen มาด้วยเหรอครับ?
เข้าใจว่ามาแต่ Peugeot
แต่ทั้งสามยี่ห้อนี่ รุ่นย่อยหลาย segment มีมากมาย แต่ละตัวนี่สวยๆทั้งนั้น

ตัวแทนใหม่ ได้สิทธิ์ทั้ง 3 ค่ายเลยนะครับ ระยะแรกได้ข่าวว่า คงเอา peugeot มาแหละ หลังจากนั้น คงค่อยเติมอีก 2 ตัว

citrone ผมเชื่อว่า มันขายตัวมันเองได้ ขอแค่ service น่าพอใจ คนก็พร้อมจะซื้อแหละ

opel อาจจะต้องช่วยสร้างชื่อ ปรับอิมเมจกันหน่อย