ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์ Volvo ในกรุงเทพที่ ช่างชำนาญ วิเคราะห์ดี ซ่อมจบ รถไม่ช้ำทีครับผม  (อ่าน 2009 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvo80

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

รถที่บ้าน Volvo XC60 Recharge MY22 มีเสียงดังกึกๆๆที่ล้อหลังเวลาชะลอเบรค
เคยขึ้นรถสไลด์เข้าศูนย์หัวหมากไปแล้วรอบนึง ครั้งนั้นช่างบอกว่าเป็นที่จานเบรคขึ้นสนิม เลยทำการขัดจานเบรคให้  อาการก็เงียบไปช่วงนึงสั้นๆก่อนจะกลับมาเป็นอีก
โดยจะได้ยินเสียง กึกๆๆๆ ชัดเจนมากเวลาชะลอความเร็วลงมาที่ระดับ40-50km/h
ผมลองสอบถามไปที่ศูนย์ Wearnes หัวหมาก ได้ความว่าคิวรถยาวมาก ตอนนี้มีว่างอีกทีช่วงปลายมกราคมเลยครับ
Call center ฝ่ายช่างของ Wearnes แจ้งว่าช่างเก่าลาออกหมด ตอนนี้มีเฉพาะช่างจบใหม่ ผมเลยกังวลไม่กล้าเอารถเข้าเช็คเพราะกลัวไม่จบ และรถจะช้ำ
เลยขอคำแนะนำสมาชิกว่ามีศูนย์Volvo ที่ใดในเขตกรุงเทพที่มีีทีมช่างประสบการณ์บ้างครับ?

ปล. รถผมไมล์ 8,000 kms ยังอยู่ใน VPSP ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
จานหลังคด หรือป่าวหนอ

จริงๆ เข้าร้านเบรค เอาเกจ์มาวัดก็รู้แล้วครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ลองไป VOLVO NEWTON ตลิ่งชัน ดูครับ

ออฟไลน์ aekoy

• Sr. Member
ผมเข้าที่ พระราม 3 เพราะว่าสามารถเข้าไปดูตอนช่างซ่อมได้ครับ เคยเข้าที่หัวหมากและรามอินทรา มาจบที่นี่ หลังปีใหม่ก็ว่าจะไปเปลี่ยนยางแท่นเครื่องกับเพลาขับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ tom46

ดังกึกๆน่าจะมีบูชอะไรที่ให้ตัวได้อยู่ น่าลองให้ศูนย์เขาเช็คพวกจุดยึดที่เป็น บูชยาง ต่างๆดูก่อนครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
ในเพจวอลโว่มีเชียร์ช่างที่ศูนย์วิทยุนะครับ เผื่อสะดวกโทรนัดช่างแวะเข้าไปคุยดู

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
ผมใช้อยู่ที่วิทยุ xc40 แก้ปัญหาได้ ok อยู่นะครับ