ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า New fortuner ใหม่ราคา 1.7 ล้าน เปรียบเทียบกับ Delica 1.8 ล้าน ตัวไหนคุ้มค่า  (อ่าน 8691 ครั้ง)

ออฟไลน์ CNX_CM

• Newbie
  • *
ถ้า New fortuner ใหม่ราคา 1.7 ล้าน เปรียบเทียบกับ Delica 1.7 ล้าน ตัวไหนคุ้มค่า กว่ากัน..
การใช้งาน ปกติ 2-4 คน ใช้งานในเมือง ออกเที่ยว อาทิตย์ละ ครั้ง อาจจะมีคนแก่ไปด้วย..
ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยครับ...

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รอราคาออกก่อนเถอะครับ ตอนนี้ไม่มีใครตอบได้
สเป็คก็ยังไม่เห็นกันเลย ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ kez

รถไม่เหมือนกัน  delica มันกึึ่งรถตู้ mpv

fortuner มัน ppv    รถคนละพื้นฐาน

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้า New fortuner ใส่ระบบ pre-crash มาให้แบบ camry ราคาอาจพอรับได้

ออฟไลน์ Nikle_pk

Delica มันไม่มีความน่าซื้อเลยสักนิด
ทรงโบราณ เทคโนโลยีก็โบราณ
มองข้ามไปเลยดีกว่าครับ

ถ้างบ 1.7 ล้าน ถ้าจะเอา PPV
รอ pjs ออกดีกว่าครับ อีกไม่นานแล้ว

หรือเอา grand carnival ยังน่าสนใจ
กว่า Delica เยอะเลยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *

รถไม่เหมือนกัน  delica มันกึึ่งรถตู้ mpv

fortuner มัน ppv    รถคนละพื้นฐาน

มี งบ 1.7-.1.8 อยากได้ แบบ 7 ที่นั่ง ซึ่ง รถ 2 ตัวเป็นรถใหม่ ทั้งคู่  ซึ่งผมไม่ได้มองที่ MPV หรือ PPV แต่อยากได้รถใหม่ ในราคา นี้ครับ. ซึ่ง 2 ตัวนี้ จะออกมาไล่เลี่ยกันเท่ากันครับจึ่งนำมาเปรียบเทียบ.

• Newbie
  • *
Delica มันไม่มีความน่าซื้อเลยสักนิด

รอ pjs ออกดีกว่าครับ อีกไม่นานแล้ว

หรือเอา grand carnival ยังน่าสนใจ

ที่แรก มอง Spada Step wagon แต่ ไม่นำเข้ามาแล้ว. ก็เลยมาดู Delica (ได้ประตูไฟฟ้า) แต่ก็ลังเลกับ Fortuner กับ PJS อยุ่เหมือนกันครับ..

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
ถ้า New fortuner ใหม่ราคา 1.7 ล้าน เปรียบเทียบกับ Delica 1.7 ล้าน ตัวไหนคุ้มค่า กว่ากัน..
การใช้งาน ปกติ 2-4 คน ใช้งานในเมือง ออกเที่ยว อาทิตย์ละ ครั้ง อาจจะมีคนแก่ไปด้วย..

สงสัยครับ ใช้งานปกติ 2-4 คน ทำไมถึงมองรถ 7 ที่นั่งหล่ะครับ งบนี่เล่น D-segment ขับสนุก นั่งสบายกว่าเห็น ๆ นะครับ

ปล. เห็นในเวปนี่บอกว่า new Innova จะออกหลัง Fortuner ไม่กี่สัปดาห์ ก็อาจเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่ดีนะครับ

• Newbie
  • *

สงสัยครับ ใช้งานปกติ 2-4 คน ทำไมถึงมองรถ 7 ที่นั่งหล่ะครับ งบนี่เล่น D-segment ขับสนุก นั่งสบายกว่าเห็น ๆ นะครับ

ปล. เห็นในเวปนี่บอกว่า new Innova จะออกหลัง Fortuner ไม่กี่สัปดาห์ ก็อาจเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่ดีนะครับ

นานๆ อาจะมี 7 คน หรือจะเผื่อไว้เก็บของสัมภาระต่าง ครับ เลยเอา 7 ที่นั่ง

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
เป็นตัด Delica ทิ้งเลยครับ (ต่อให้มันลงมา 1.5 ล้านก็ยังไม่อยากได้เลย) รถออกมานานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เป็นผมอาจจะไปลองหา Step Wagon ดูครับ (แต่เท่าที่ผมถามๆมา แทบไม่มีเหลือขายเท่าไหร่แล้ว)

• Newbie
  • *
เป็นตัด Delica ทิ้งเลยครับ (ต่อให้มันลงมา 1.5 ล้านก็ยังไม่อยากได้เลย) รถออกมานานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เป็นผมอาจจะไปลองหา Step Wagon ดูครับ (แต่เท่าที่ผมถามๆมา แทบไม่มีเหลือขายเท่าไหร่แล้ว)

Dalica พึ่งออกนะครับกำลังจะนำเข้ากลางเดือนนี้..ส่วน step wagon หาอยุ่หลายที่เหมือนกัน ทุกศูนย์ตอบเหมือนกันหมดไม่ได้นำเข้าแล้วครับ

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
ผมชอบ delica นะครับ แต่ราคานี้กับเครื่องเบนซินขับเคลื่อนสองล้อ...
ราคานี้มันควรจะเป็นตัวท้อป เครื่องดีเซล ขับเคลื่อนสี่ล้อ

ก็คงต้องชั่งใจว่าจะเอาประตูสไลด์ นั่งสบาย แต่อัตราเร่งไม่น่าจะได้เรื่องเท่าไหร่
หรือจะเอา PPV ที่ลุยก้ได้ อัตราเร่งก็(น่าจะ)ดี แต่เรื่องความสบายอาจเป็นรอง

Dalica พึ่งออกนะครับกำลังจะนำเข้ากลางเดือนนี้..ส่วน step wagon หาอยุ่หลายที่เหมือนกัน ทุกศูนย์ตอบเหมือนกันหมดไม่ได้นำเข้าแล้วครับ

พึ่งออกที่ไทยครับ แต่ที่ญี่ปุ่นตั้งแต่ปี 2007

ออฟไลน์ MUK

ถ้าสองตัวนี้ เหตุผล เพื่อให้นั่งได้แค่ 7 ที่นั่ง
ผมเลือก for อย่างไม่ต้องสงสัยครับ ถ้าตัว top ลุยได้ Full time 4WD นี่น่าสนใจใช่น้อยครับ กินดีเซลด้วย
แต่เครื่องเบนซินของพี่ มิต ผมว่า ถ้าจะให้ดมแก๊ส ก็ไม่ค่อยเป็นมิตรกับแก๊ส สักเท่าไหร่ แต่ถ้า for ยังมีให้เลือกเบนซิน ซึ่ง ทนไว้ใจได้มากๆ เลยครับผม
 :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่ใช่เพิ่งออกครับ เพิ่งเอาเข้ามาขายในไทยต่างหาก ออกมานานมากจริง
รถมันโบราณมากแล้วครับ สำหรับ Delica ไม่มีความน่าใช้สักนิดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ holahola66

เสนอ Kia Sorento ,Hyundai H1 แทน Delica ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
ถ้ามองเป็นรถยนต์นั่ง ผมว่า Delica ครับ
ถ้าถามว่าคุ้มหรืไม่น่ะ เหรอ
ด้านการใช้งาน มันก็คุ้มครับ ครงจุดประสงใช้งาน
แต่ถ้าขายต่อ คงไม่คุ้ม
บ้านเราคิดแปลกๆ นะครับ ชอบเอา PPV มาเป็นรถยนต์นั่ง
ทั้งๆที่ MPV ต่างหากที่เป็นรถยนต์นั่ง ที่สบายกว่า

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ตอนแรกจะมาเชียร์ FORTUNER เพราะ DELICA ขายที่ญี่ปุ่นตั้งแต่ 2007 แล้ว

แต่มีคนแก่งบขนาดนี้ผมว่า H1 กับ GRAND CARNIVAL น่าสนใจกว่าครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ delete

มีใครเห้น deleca ออกวิ่งในถนนรึยังครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ามีผู้ใหญ๋โดยสารบ่อย ผมว่าจะไม่สะดวกนะครับพวก PPV

ขึ้นลงลำบากมาก

ออฟไลน์ V221

Re: ถ้า New fortuner ใหม่ราคา 1.7 ล้าน เปรียบเทียบกับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 15:32:55 »
ถ้ามีผู้สูงอายุไม่แนะนำPPVเช่นกันครับ MPVจะเหมาะกว่าเช่น H-1 Kia Grand Carnival เป็นต้น หรือมือสองราคานี้ก็มีAlphardครับ
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ แต่ตอนนี้รอดู for ออกมาว่าจะได้ option อะไรบ้าง..แต่มีเพื่อนนะนำให้หา Velfire มือสองดูครับ..