ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามาสด้า ประเทศไทย เอา Mazdaspeed 3 เข้ามาขาย คิดว่าจะพอขายได้มั้ย  (อ่าน 10020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
แอบไปดูเว็บมาสด้า ของทางอเมริกาเค้า ไปเจอเจ้า มาสด้าสปีด 3 เข้า เห็นสเป็คแล้ว มันคงแรงเอาเรื่องเหมือนกัน
ซึ่งใช้เครื่องยนต์ 2.3 turbocharged 280 lb-ft of torque at 3,000 rpm ให้กำลัง 263 แรงม้า

เลยคิดว่า มาสด้า ประเทศไทย น่าเอามาขายบ้างจัง ว่าแต่ราคาในไทยคงจะสูงเลยทีเดียว ที่โน่นราคาเริ่มต้น $24,200

http://www.mazdausa.com/MusaWeb/displayPage.action?pageParameter=modelsFeatures&vehicleCode=MS3

ออฟไลน์ pongisra

ขายได้ครับ แต่น้อยมากๆ อาจจะไม่ถึง 10 คันต่อปี

อยากได้จริงๆ ติดต่อเกร์ยดีกว่าครับ จะรอ mazda เอามาขายคงยากมากๆ

ออฟไลน์ burutrad

im ยังขายได้ 3 นี่ก็น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ Action

ถ้าจะรอมาสด้าเอามาขาย ผมว่าลุ้นตัว sky-activ ยังง่ายกว่า ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ราคาคงแรงน่าดู :'(
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ายาก เพราะโซลูน่าวิออสผูกโบยังขายไม่ครบจำนวนที่ตั้งใจจะขายเลยครับ

ออฟไลน์ Headman

ขายได้ครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
รุ่นนี้มีผลิตที่ "มาเลย์" ใช่มั่ย.... คับ

แต่...... ราคารถที่มาเลย์ฯ ก็ดุเืดือดเหมือนกัน น่ะ......

แอบเอาเข้ามาถูกต้องคงแพง !!

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
ถ้ามาแล้วไม่เกิน 2 ล้าน ผมคงสนใจมากๆ

ถ้ามีผลิตที่ Australia แล้วเอามาจาก Aus น่าจะทำราคา 2M ได้นะครับ มีสัญญาอะไรระหว่างประเทศสักอย่าง ทำให้ภาษีถูกกว่าปกติ

Ford ถึงจะเอา Territory มาขายได้ราคาสองปลาย ถ้าเทียบแล้ว Mazda3 MPS น่าจะราคาประมาณ 2M

ออฟไลน์ decptt

เกิน 220 ม้า ภาษีแพงนะท่าน หุหุหุ

เกิน 220 ม้า ภาษีแพงนะท่าน หุหุหุ

จริงด้วยครับลืมจุดนี้ไปเลย5555

งี้คง 3M+ แน่ๆ นอกจากจะตอนม้ามาสักฝูงนึง  :'( :'(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
คงขายได้เฉพาะกลุ่มล่ะครับ..

ก็เหมือนพวก Civic Typr R อะไรประมาณนั้น..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ 2k

ถ้าจะเอามาจริงตองทำราคาให้ถูกกว่าอิมเพรซ่า STI ให้ได้ไม่น้อยกว่าสามแสนไม่อย่างนั้นคนก็หนีไหนหาซูบารุกันหมดเพราะว่าได้ระบบขับสี่ที่เลื่องชื่อแถมมาด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
ตัวนี้ไม่มีผลิตที่อื่น นอกจากผลิตจากญี่ปุ่นครับ ตัวที่ขายที่มาเลย์ก็ผลิตญี่ปุ่น แต่ตัวธรรมดาเหมือนบ้านเราถึงจะผลิตที่มาเลย์ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ามีผลิตที่ Australia แล้วเอามาจาก Aus น่าจะทำราคา 2M ได้นะครับ มีสัญญาอะไรระหว่างประเทศสักอย่าง ทำให้ภาษีถูกกว่าปกติ

Ford ถึงจะเอา Territory มาขายได้ราคาสองปลาย ถ้าเทียบแล้ว Mazda3 MPS น่าจะราคาประมาณ 2M

Territory ราคาที่ Aus 60000 aus. dollars มาเมืองไทยกลายเป็น 2 ล้านปลาย จะขายได้หรือเปล่า ต้องดูกันยาวๆ

ออฟไลน์ IncarRus

บ้านเรา,,, ขอแค่ชุดแต่ง ก็พอครับ  ;D

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่าำไม่เวริค์ครับ
แรงจริง หนึบจริง แต่ยังไงๆก็คือมาสด้า3 จะมีซักกี่คนที่เห็นคุณค่าของมัน

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่ายังมีสาวกของค่ายนี้ซุ่มโป่งรออยู่นะ แต่ก็คงซื้อกับเกรย์คงจะคุ้มกว่าแฝะตอนม้าซักฝูงค่อยเ้อาเข้ามา

ออฟไลน์ simcity

ราคาคงพอๆ กับ EVO X อ่ะครับ

ถ้าอยากได้ หาหัวตัดมาสลับของดีกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขายยากครับ ผมเป็นแฟนตัวยงของมาสด้า ผมยังลังเลที่จะควักกระเป๋าจ่ายให้ Mazdaspeed 3 เลย

ราคาตอนเอาเข้าไทย คงพอพอกับพวก Impreza WRX STi
เพราะระดับแรงม้าที่เท่าเท่ากัน แต่ถ้าไปถึงขั้นนั้นแล้ว ผมจะเอามาสด้าที่ขับ 2 ล้อหน้าไปทำไม
หันไปหาพวก EVO X, WRX STi แท้ ที่ขับสี่ เถื่อน ดิบ โหด ดุ จากโรงงานเลยไม่ดีกว่าเหรอ

Mazdaspeed 3 นี่ บนทางตรงน่ากลัวครับ พวก EVO X, STi สับเกียร์ไม่ดีมีโดนยืดแน่นอน
แต่พอเจอโค้ง...เอ่อ.. 263 แรงม้า 280 lb-ft ส่งลงล้อคู่หน้าเนี่ยนะ

:-X

ออฟไลน์ madboy

จะว่าไปขายได้ก็คงน้อย คนเล่นอาจจะไม่มากพอที่จะมีกำไรมากมายจากตรงนั้น แหม แต่ถ้าเอาเข้ามาสักนิดๆหน่อยๆก็คงดีครับ civic FN2 ยังเห็นโผล่ๆเข้ามาหลายคันทีเดียว 2 พัน ซีซี เกิน 220 ม้าเช่นกัน  ;D