โพลล์

ระหว่าง slk กับ c-coupe

SLK 250
51 (60%)
C250 Coupe
34 (40%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 83

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามว่าระหว่าง slk กับ c-coupe คันไหนดูหล่อกว่ากันครับ  (อ่าน 14130 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bazza

• Newbie
  • *
ใจจริงผมอยากได้ slk มากกว่า c-coupe ครับ อยากได้มาต้องนานแล้ว แต่ผมอ่าน review c-coupe
 ทำให้ผมเกิดอาการเลือกไม่ถูกว่าคันไหนจะดูดีหรือสมรรถภาพดีกว่ากัน :'(

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
สำหรับผมเลือก c-coupé ครับ
แต่มันดูเกลื่อนกว่า SLK เท่านั้นเอง
ที่เลือกเพราะว่าแต่งสวย และมันนั่งได้เยอะกว่า  SLK
ไม่ใช่คนนั่งหรอก ไว้เก็บของ แล้วก็เผื่อบางทีมีคนนั่ง

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
C คับ  :D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
ถ้าดูเท่หรือเตะตาผมว่าน่าจะ SLK เพราะรูปลักษณ์ c-coupe มันดูกลมกลืนกับรถทั่วไป  แต่ถ้าจะซื้อเองก็คงเลือก c-coupe เพราะว่าห้องโดยสารกว้างกว่า สามารถบรรทุกคนและสัมภาระได้เยอะกว่า  รูปลักษณ์ก็เท่พอตัว ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

SLK ตัวใหม่นี่เท่กว่ามาก ยังไม่โหลด้วย

แต่ถ้าใช้เป็นประจำออก C ดีกว่าครับ รถสองประตูสองที่นั่งมันไม่สะดวกในการไปไหนซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
SLK เซะ เหลียวหลังทุกราย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ตอบตามโจทย์ นะครับ คันไหนหล่อกว่า ? SLK หล่อกว่าครับ แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมไป C coupe ครับ ประโยชน์มากกว่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ออฟไลน์ 2k

Cก็คือเบนซ์สองประตูธรรมดา บางทีแล่นผ่านป้ายรถเมล์คนยังดูไม่ทันเลยว่าแตกต่างจากรุ่น4ประตูยังไง แต่SLKชัดเจนกว่ามากว่ามันคืดรถสปอร์ตโดดเด่นมาแต่ไกล  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ [J]e[w]

Slk แบบไม่ต้องคิดมากครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ JJ

Slk เป็นคำตอบสุดท้ายเลยครับ

ออฟไลน์ mick

C coupe = c class โดนตัดประตูหลังไป

ออฟไลน์ M&M

• **
SLK ครับ เปิดแหม่งได้เมื่อยามอยากสัมผัสลมเย็นๆ  :)

ออฟไลน์ templeboy

ถ้าเอาหล่อ...SLK
ถ้าเอาฉลาด...C-Coupe

ถ้าทั้งหล่อทั้งฉลาด...C-Coupe อยู่ดี

ลองคิดดู  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ beebird

เดี๋ยว C-Coupe พอออกมาเยอะๆ ก็จะเหมือน E-Coupe ที่วิ่งเต็มถนนเลย ดูไม่ตื่นตาเท่าไหร่ ความสวยยังอยู่แต่ว่าความหล่อแบบเฉพาะทางให้ SLK ครับ

ออฟไลน์ Sykes

ผมคิดเหมือนหลายคนแฮะ

SLK หล่อกว่า
แต่ถ้าถามว่าซื้ออะไร ผมเลือก C-Coupe นะ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ M Performance

คันที่ 2-3 ของบ้าน - C Coupe

คันที่ 3 ขึ้นไป - SLK

เพราะ SLK มันเอามาขับหล่อๆ อย่างเดียวเลยครับ

หลังเปิดได้ใช้น้อยมาก หลังคาแก้วก็พอเพียงแล้ว

อีกอย่างสองที่นั่ง ถ้านั่งเต็ม แทบไม่มีที่วางของ

My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ MystogaN

C Coupe แต่งเปน 63 Amg ครับหล่อสุด

ออฟไลน์ chaiz

ตอบตรงคำถาม ก็ต้อง SLK ครับ ใครเห็นก็ต้องมอง

แต่ถ้าให้เลือก ก็เหมือนเพื่อนๆครับ เลือก C-coupe  ;D

SLK ต้องเป็นคันที่ 3 - 4 ของบ้าน

ออฟไลน์ Tonge

เอาหล่อ ก็ต้อง SLK เลยครับ ผมชอบมากๆ
แต่ถ้าตัวเก่าอย่าง 171 ผมไม่ชอบเอาซะเลย

ออฟไลน์ Kanon

• Newbie
  • *
SLK หล่อกว่า แน่นอน

ถ้าตอนนี้ เป็นตอนเริ่มจีบแฟน ก็ C coupe เพราะจะได้ พาเพื่อนเธอไปด้วย

แต่ถ้าคบกันแล้ว ก็ SLK ครับ ส่วนตัวดี

ออฟไลน์ burutrad

slk หล่อกว่าในสายตาผม

ออฟไลน์ ^Yimm@^

C coupeครับ ชอบรถแนวนี้มากกว่า

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
จัดไป2 คันเลยครับ ขับไปทำงานวันธรรมดาใช้ C Coupe ขับไปเที่ยวค่อยเอา SLK ไป

หล่อทั้ง2 คันครับ ขึ้นอยุ่กับมุมมอง
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
SLK ครับ

ยังไงรถ Sport แท้ๆ มันก็ยังดูดีกว่า รถ Coupe ที่ดัดแปลงมาจากตัว Sedan

เหมือนกับเอา SL ไปเทียบกับ CE, CLK นั่นละครับ

ปัญหามีแค่ว่า SLK นั่งได้แค่สองคน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ neng42

• **
slk ครับ เห็นที่ไรต้องมองเหลียวหลังทุกที ส่วน c coupe ตอนนี้มันเริ่มโหลมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับ ผมเห็นทุกวันจนเฉยๆ แล้วครับ ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา น่าจะ slk นะครับ ^^

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *
Slk ให้ความรู้สึกสปอร์ต วัยรุ่น เท่ห์ๆ

C Coupe ให้ความรู้สึกหรู หล่อ เนี้ยบ แต่ยังมีกลิ่นอายความสปอร์ต

ถ้าให้เลือก 1 คัน ขอ C-Coupe เพราะได้ทั้งความสบาย สะดวก แต่ยังคงมีกลิ่นอายแบบสปอร์ตอยู่  ;)

ออฟไลน์ JT77

• **
C coupe ครับ สำหรับผมดูหล่อแล้วครับ  :D

ออฟไลน์ Lucky_suby

เป็นรถคันที่เท่าไหร่ของตัวเองล่ะครับ?

ถ้ามีคันเดียว ก็ซีดีกว่า

ถ้าคันที่สองขึ้นไป ก็ slk ครับ หล่อกว่า เปิดประทุนได้ ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
c-class coupe ครับ ;D