ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อรถไฮบริดมือสอง คิดว่าน่าซื้อไหมครับ  (อ่าน 4724 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
อย่างเช่น เอสติมาไฮบิด เห็นมีโพสขายในเวปไซด์หลายคัน  ประมาณปี 06-07 ราคา 1.8-2 ล้าน  ขอความเห็นหน่อยครับ กลัวว่าซื้อแล้วจะมีค่าแบตหรือ อะไหล่ตัวไหนถึงเวลาต้องเสีย คุ้มที่จะเสี่ยงซื้อไหมครับ

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
Re: ถ้าจะซื้อรถไฮบริดมือสอง คิดว่าน่าซื้อไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 14:46:53 »
ผมว่าน่าจะดูแบตก่อนอันดับแรกเลย อย่างอื่นรอผู้รู้ละกันคับ  ส่วนตัวผมว่าเอามือ 1 ดีกว่า

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: ถ้าจะซื้อรถไฮบริดมือสอง คิดว่าน่าซื้อไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 15:52:29 »
รถ Toyota Hybrid  มีจุดอ่อนสำคัญอยู่ข้อนึง ซึ่งบังเอิญตรงกับลักษณะการใช้งานรถ MPV แบบนี้พอดี

คือ ถ้าไม่ค่อยได้ใช้งานบ่อยๆ  จอดในโรงรถนานๆ มากกว่าเอาไปขับ ประเภทว่า ใช้แต่เสาร์-อาทิตย์

หรือบางเดือน ก็เอามาขับแค่ไม่เกิน 5 ครั้ง  แบบนี้ แบตเสื่อมเร็วแน่ๆ ครับ

รถ Hybrid แบตเตอรี่จะมีอายุยืนๆ ต้องออกวิ่งเกือบทุกวัน หรือทุกวันได้ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 16:03:06 »
อย่าลืมดูพวก Gen มันด้วยนะครับ เห็นว่าแพงกว่าแบตซะอีก

ออฟไลน์ friday

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:10:16 »
ผมว่าน่าจะลองดู แคมมิรี่ไฮบริดครับ เพราะมีการขยายเวลาการรับประกันแบตเตอรี่เพิ่มขึ้น เป็น 10 ปีครับ ยิ้มเลยทีเดียวมือสองก็น่าจะยังไหว

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:52:51 »
ขยายเวลารับประกัน แต่โปรดดูเงื่อนไขด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไร

ตอนนี้ไม่กล้าซื้อ ไฮบริต เพราะกังวลเรื่องราคาแบตในอนาคตเนี่ยล่ะ

ออฟไลน์ Nantana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 14:55:33 »
มือสองก็น่าสนน่ะ  เพราะโดยส่วนตัวก็ชอบ แคมรี่ไฮบบริดอยุ่แล้ว  แต่ต้องตรวจดูสภาพรถดีๆก่อนน่ะ

ออฟไลน์ Twitty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 13:24:26 »
ผมว่าต้องดูสภาพรถ ระยะเวลาการรับประกันของอะไหล่แล้วก็ศูนย์ซ่อมครับยิ่งถ้าเป็นระบบไฮบริดแล้วต้องอาศัยช่างที่ค่อนข้างชำนาญครับอย่าตระกูลโตย้า แคมรี่ครับ ศูนย์เยอะช่างก็มีความชำนาญ